Shin Zaka Rasa Ayyukanka na Talla zuwa Robot?

Yunƙurin na mutummutumi

Wannan ɗayan ɗayan labaran da kuka fiɗa a… sannan kuma ku sami harbi na bourbon don mantawa. Da farko kallo, wannan kamar wata tambaya ce ta ba'a. Ta yaya a cikin duniya za ku iya maye gurbin manajan talla? Wannan zai buƙaci ikon yin nazarin halayen masu amfani da kyau, bincika bayanai masu rikitarwa da abubuwan ci gaba da kyau, da kuma yin tunani don ƙirƙirar hanyoyin da ke aiki.

Tambayar tana buƙatar mu tattauna waɗanne ayyukan da muke yi a matsayinmu na masu tallatarwa yau da kullun tare da abin da yakamata yan kasuwa suyi a kullum. Yawancin 'yan kasuwa suna motsa bayanai daga tsarin zuwa tsarin, haɓakawa da nazarin rahotanni don bayar da shaidar cewa gwajinsu na aiki ne, ba shi da inganci, ko za a iya inganta shi, sannan kuma yin amfani da kerawa don fitar da sakamakon kasuwanci.

Gudanar da sakamakon kasuwanci tare da kerawa kamar alama shine tushen kowane kasuwa, kodayake yawancin yan kasuwa kawai basa samun isasshen lokaci don yin hakan. Tsarin tsararru ne, tsarin ba sa sadarwa, kasuwanni suna canzawa, kuma muna buƙatar ƙa'idodin hanyoyin ko da kawai don ci gaba. A sakamakon haka, yawancin ƙoƙarinmu ana ɓata ne a wajen ainihin ƙimarmu - Kerawa. Kuma kerawa na iya zama shine shingen da ya fi kowane wahalar maye gurbin sa da mutum-mutumi. Wancan ya ce… ayyukan da muke ciyarwa mafi yawan lokutanmu kan su za'a iya maye gurbinsu da wuri fiye da yadda kuke tsammani.

Ci gaba a cikin fasaha abin birgewa ne ga masu kasuwa saboda zasu cire ayyukan yau da kullun, maimaitawa, da ayyukan nazari kuma ya ba mu damar mai da hankali kan ƙokarinmu inda ainihin hazikanmu yake - Kerawa.

  • Kayan Na'ura - tare da ƙarin bayanan haɗin bayanai da ke ciyar da bayanan kasuwa, bayanan gasa, da bayanan masu amfani, alƙawarin ilmantarwa na inji shi ne cewa tsarin na iya ba da shawara, aiwatarwa, har ma da inganta canje-canje iri-iri. Yi tunani game da yawan lokacin da zaka dawo lokacin da ba lallai bane ka yi tausa da tambayar bayanai akai-akai.
  • Artificial Intelligence - yayin da keɓaɓɓe na iya kasancewa fewan shekaru kaɗan, hankali na wucin gadi ci gaba ne mai ban sha'awa a cikin yankin talla. AI har yanzu tana buƙatar adadin bayanai marasa iyaka don isa matakan kirkirar ɗan adam a yau, saboda haka yana da shakkar za a maye gurbin mai sarrafa kowane ɗan lokaci.

Wannan ba yana nufin cewa AI ba za ta taɓa yin kirkira ba, kodayake. Yi tunanin tsarin da ke nazarin bayanan danna-kan tallace-tallace - sannan bincika tallan tallace-tallace. Zai yiwu AI zai iya koyi yadda za a ƙirƙiri bambance-bambancen ma'ana a cikin kanun labarai da abubuwan gani don inganta hanyoyin dannawa da juyawa. Ba mu da shekaru daga wannan - waɗannan tsarin suna nan.

Creativityirƙirar ɗan adam yana da sauƙin kwaikwayon, amma zai zama da wahalar maimaitawa. Ba ni da cikakken kwarin gwiwa cewa zan ga mutum-mutumi ya bunkasa azaman kamfen kamar yadda Leisurejobs ya yi da wannan bayanan kowane lokaci nan ba da jimawa ba. Amma na tabbata nan da fewan shekaru kalilan zasu iya koya daga gareshi kuma suyi kwafa!

Za'a maye gurbin 47% na humanan Adam ta hanyar mutummutumi kafin shekarar 2035, menene yiwuwar maye gurbinku?

Shin Aikinku Zai Bace?

Manajan Talla na Butun-butumi

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.