WordPress: Yadda Ake Hada Bidiyo Na Facebox

Vimeo da bidiyo Youtube yanzu suna ba da bidiyo mafi ma'ana waɗanda zasu iya ɗaukar ɗan kadarar ƙasa a kan gidan yanar gizo ko blog. Oneaya daga cikin hanyoyin inganta wannan shine amfani da hanyar da ake kira Facebox. Akwatin fuska shine hanya mai kyau don nuna taga a cikin shafinku ba tare da wata taga daban ba.

igiyar rayuwa-bidiyo-button.png

Cibiyoyin Bayanai na Rayuwa suna da bidiyon da Wani Cool Design ya samar wanda suke son gabatarwa a shafin su na gida - ba tare da canza wuri ko sake fasalin taken ba. Don haka - mun yi ɗan ƙaramin hoto tare da babban maɓallin kunnawa a ciki, da lambar haɗin da ke haifar da taga mai kyau don nuna bidiyo a ciki.

rayuwa-bidiyo-facebox.png

Aiwatarwa ya kasance mai sauƙi ta amfani da WordPress Facebox Gallery Kayan aiki daga Mutuwar aiki. Na kirkiro wani shafin waje (video.html) a cikin tushen rukunin yanar gizon da ke da bidiyo (tare da autoplay = 1 don ya kunna ta atomatik lokacin da ya buɗe), sannan kuma ya ƙara widget ɗin rubutu tare da snippet ɗin da ake buƙata.

<a href="video.html" rel = "akwatin fuska" onclick = "javascript: shafinTracker._trackPageview ('/ musamman / mypage');"> 

The rel = akwatin fuska nadi shine abin da ke fara lambar da zarar an latsa mahadar. Yana bayyana akwatin bidiyo na bidiyo wanda zai fara wasa kai tsaye. Aiwatarwa mai sauƙi ce kuma hanya mai sauƙi don saka ɗaya ko fiye da bidiyo a cikin shafi. Zamuyi amfani da wannan hanyar a wani shafin nan bada dadewa ba!

SAURARA: Yana da mahimmanci kama yawan ra'ayoyi tare da bidiyo tsakanin na abokin ciniki analytics (Google Analytics), don haka mun ƙara wani taron onclick akan alamar anga. Yanzu, lokacin da mutane suka danna kan bidiyon, zamu sami ɗan gani na 'kama-da-wane'. Na kara lambar da ke sama.

3 Comments

  1. 1

    Godiya ga rubuta darasi. Da fatan zai share wasu abubuwa don aiwatar da abubuwan cikin layi a cikin ɓoyayyen akwatin fuska. 🙂

  2. 2

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.