Content MarketingPartnersBinciken Talla

WordPress: Nemo ku Maye gurbin Duk Permalinks A cikin Database ɗinku ta amfani da Kalmomi na yau da kullun (Misali: /YYYY/MM/DD)

Tare da kowane rukunin yanar gizon da ya wuce sama da shekaru goma, ba sabon abu ba ne cewa akwai canje-canje da yawa da aka yi ga tsarin permalink. A farkon kwanakin WordPress, Ba sabon abu ba ne ga tsarin permalink don saita shafin yanar gizo zuwa hanyar da ta haɗa da shekara, wata, rana, da slug na post:

/%year%/%monthnum%/%day%/%postname%/

Baya ga samun tsayin da ba dole ba URL, akwai wasu abubuwa guda biyu tare da wannan:

  • Maziyartan masu yiwuwa suna ganin hanyar haɗi zuwa labarin ku a wani rukunin yanar gizo ko kan injin bincike kuma ba sa ziyarta saboda suna ganin shekara, wata, da ranar da aka rubuta labarin ku. Ko da yana da ban mamaki, labarin da ba a taɓa gani ba… ba sa danna shi saboda tsarin permalink.
  • Injin bincike na iya ɗaukar abun ciki a matsayin mara mahimmanci saboda yana da matsayi manyan fayiloli da yawa nesa da shafin gida.

Lokacin inganta rukunin abokan cinikinmu, muna ba da shawarar cewa su sabunta tsarin su na permalink zuwa:

/%postname%/

Tabbas, babban canji irin wannan na iya haifar da koma baya amma mun ga cewa bayan lokaci fa'idar ta zarce kasadar. Ka tuna cewa sabunta tsarin permalink ɗinku ba komai bane don tura baƙi zuwa waɗannan tsoffin hanyoyin haɗin yanar gizo, kuma baya sabunta hanyoyin haɗin cikin cikin abun cikin ku.

Yadda Ake Sabunta Permalinks A Cikin Abubuwan Ku na WordPress

Lokacin da kuka yi wannan canjin, zaku iya ganin ɗan faɗuwa a cikin martabar injin bincikenku akan waɗancan posts saboda tura hanyar haɗin yanar gizo na iya sauke wasu iko daga masu haɗin baya. Abu daya da zai iya taimakawa shine a karkatar da zirga-zirgar ababen hawa da ke zuwa waɗancan hanyoyin kuma don gyara hanyoyin haɗin yanar gizon ku.

  1. Ƙaddamar da hanyar haɗi ta waje - Dole ne ku ƙirƙiri wani turawa akan rukunin yanar gizonku wanda ke neman tsarin magana na yau da kullun kuma yana tura mai amfani da kyau zuwa shafin da ya dace. Ko da kun gyara duk hanyoyin haɗin ciki, kuna son yin wannan don hanyoyin haɗin waje waɗanda baƙi ke dannawa. Na rubuta game da yadda ake ƙara magana ta yau da kullun (regex) turawa a cikin WordPress kuma musamman game da yadda ake yin /YYYY/MM/DD/ turawa.
  2. Lissafin Cikin Gida - bayan kun sabunta tsarin permalink ɗin ku, har yanzu kuna iya samun hanyoyin haɗin ciki a cikin abubuwan da kuke ciki waɗanda ke nuni ga tsoffin hanyoyin haɗin gwiwa. Idan ba ku da saita turawa, za su haifar muku da samun a 404 ba a sami kuskure ba. Idan kuna da saitin turawa, har yanzu bai yi kyau kamar sabunta hanyoyin haɗin yanar gizonku ba. An tabbatar da hanyoyin haɗin ciki don amfana da sakamakon binciken kwayoyin halitta don haka rage adadin turawa babban mataki ne na kiyaye abubuwan cikin ku mai tsabta da daidai.

Matsalar anan ita ce kuna buƙatar tambayar teburin bayanan bayanan ku, gano kowane tsari mai kama da /YYYY/MM/DD, sannan ku maye gurbin wannan misalin. Wannan shine inda maganganu na yau da kullun ke shigowa daidai… amma har yanzu kuna buƙatar mafita don maimaita abubuwan da kuka saka sannan kuma sabunta yanayin hanyoyin haɗin yanar gizon - ba tare da lalata abubuwanku ba.

Alhamdu lillahi, akwai babban mafita a wajen wannan. WP Migrate Pro. Tare da WP Migrate Pro:

  1. Zaɓi teburin da kuke son ɗaukakawa, a wannan yanayin, wp_posts. Ta zaɓar tebur guda ɗaya, kuna rage yawan albarkatun da tsarin zai ɗauka.
  2. Saka maganganun ku na yau da kullun. Wannan ya ɗauki ɗan ƙaramin aiki a gare ni don samun daidaitaccen ma'anar, amma na sami babban ƙwararren regex akan Fiverr kuma sun yi regex a cikin 'yan mintuna kaɗan. A cikin filin Nemo, saka mai zuwa (wanda aka keɓance don yankinku, ba shakka):
/martech\.zone\/\d{4}\/\d{2}\/\d{2}\/(.*)/
  1. (.*) madaidaici ne wanda zai ɗauki slug daga tushen kirtani, don haka dole ne ka ƙara waccan canjin zuwa kirtani Mai Sauya:
martech.zone/$1
  1. Dole ne ku danna maɓallin .* dama na filin maye gurbin don sanar da aikace-aikacen cewa wannan magana ce ta yau da kullun nemo kuma ka maye gurbinsa.
WP Migrate Pro - Canjin Regex na YYYY/MM/DD permalinks a cikin wp_posts
  1. Ɗaya daga cikin mafi kyawun fasalulluka na wannan plugin shine cewa za ku iya zahiri samfoti canje-canje kafin aiwatar da su. A wannan yanayin, nan da nan zan iya ganin irin gyare-gyaren da za a yi a cikin ma'ajin bayanai.
WP Migrate Pro - Preview of Regex Sauyawa na permalinks a cikin wp_posts

Yin amfani da plugin ɗin, na sami damar sabunta hanyoyin haɗin ciki na 746 a cikin abun ciki na a cikin minti ɗaya ko makamancin haka. Wannan yana da sauƙin sauƙi fiye da duba kowane haɗin gwiwa da ƙoƙarin maye gurbinsa! Wannan ƙaramin siffa ɗaya ce kawai a cikin wannan ƙaƙƙarfan ƙaura da plugin ɗin ajiya. Yana ɗaya daga cikin abubuwan da na fi so kuma an jera shi a cikin jerin abubuwan da na fi so Mafi kyawun plugins na WordPress don kasuwanci.

Zazzage WP Migrate Pro

ƙwaƙƙwafi: Martech Zone alaƙa ce da WP Hijira kuma yana amfani da shi da sauran hanyoyin haɗin gwiwa a cikin wannan labarin.

Douglas Karr

Douglas Karr shine wanda ya kafa Martech Zone da ƙwararren ƙwararren masani akan canjin dijital. Douglas ya taimaka fara farawa MarTech da dama masu nasara, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da dala biliyan 5 a cikin saye da saka hannun jari na Martech, kuma ya ci gaba da ƙaddamar da nasa dandamali da sabis. Shi ne co-kafa Highbridge, Kamfanin tuntuɓar canji na dijital. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

shafi Articles