Menene Inganta Injin Bincike?

maɓallin kewaya

Kawai na karanta shi ne akan Inc.com, WordPress an inganta shi don SEO. Ugh. Abin haushi ne ace wani shafi mai dauke da wannan ingancin ya bada labarin karya kamar haka.

An inganta WordPress don Ingantaccen Injin Bincike.

Ban san yadda kuke ba inganta don ingantawa ko abin da ma hakan ke iya nufi. A matsayin dandalin sarrafa abun ciki, WordPress yana ba da damar ingantawa, amma akasari ne a kanku, taken WordPress ɗinku da WordPress ɗinku don inganta shafin yanar gizonku ko blog ɗinku.

A ra'ayina na tawali'u, akwai abubuwa guda huɗu don ingantaccen injin binciken bincike:

 1. Ana kunnawa Ayyukan SEO mafi kyau tare da dandamali, kamar robots.txt, ping, da kuma taswirar shafin XML. WordPress hakika baya yin kowane ɗayan wannan daga cikin akwatin… kuna buƙatar ƙirƙirar fayil ɗinku na robots.txt, kunna pinging zuwa hanyoyin da suka dace, kuma ƙara janareta taswirar gidan yanar gizo.
 2. Inganta takenku, tabbatarwa abubuwan shafi an sanya su yadda yakamata kuma an tsara rukunin yanar gizo bisa tsari, tabbatar da cewa an inganta shafuka daidai a ciki. Yawancin masu zanen jigo suna watsi da mahimmancin abubuwa kamar taken shafi da kanun labarai. Wasu suna gina shafin kuma suna sanya abun cikin labarun gefe kafin abun cikin shafin a cikin shimfidawa. Kyakkyawan jigo zai iya inganta yadda injunan bincike suke kallon abubuwanku da kuma waɗanne sharuɗɗan da suke nuna abubuwan da kuke ciki. Hakanan yawancin kasuwancin suna farawa da bulogi kuma basa ba da tunanin yadda zasu tsara abubuwan su gaba ɗaya kuma ta hanyar kewaya su. Wannan na iya haifar da matsaloli, musamman idan kuna da zaɓi mai yawa na kalmomin shiga don niyya.
 3. Inganta your abun ciki ta hanyar amfani da keywords abin da kuka sani zai jawo hankalin kuma ya canza baƙi zuwa abokan ciniki akan rukunin yanar gizonku. Ana yin wannan a matsayin ɓangare na ɗaukacin rubutun ra'ayin yanar gizo ta hanyar kamfanoni kamar su Matsakaici, amma WordPress babu wani sabis ko kayan aiki don yin wannan. Har yanzu kuna buƙatar yin nazarin da kanku kuma kuyi amfani da kayan aiki kamar Magatakarda don taimakawa (Magatakarda don bidiyon demo na WordPress).
 4. Ironarin baƙin cikin SEO shine mafi yawan abin da kuke aikatawa akan rukunin yanar gizon baya tasiri tasirin ku kamar yadda kuke aikatawa kashe-yanar gizo. Rubuta kyawawan abubuwa, abubuwanda suka dace wadanda zasu iya jan hankali (da kuma hanyoyin haɗin yanar gizo na baya) na wasu shafukan yanar gizo na iya sanya ku matsayi da kyau. Amma wannan ba shi da alaƙa da WordPress kuma ƙari game da yadda za ku inganta tallan ku na yanar gizo, ku haɗa blog ɗin ku a cikin kafofin watsa labarun, ku inganta shi ta hanyar tsokaci da sauran hanyoyin. Fahimtar inda zaka inganta shafinka da inganta shi yadda yakamata zaiyi matukar tasiri ga injin bincikenka sama da dandalinka!

magatakarda-seo.png

A ƙarshe, SEO shine ba taron guda ɗaya, jerin lambobi ko aiki. Tunda masu fafatawa (da duk yanar gizo) suna canzawa koyaushe kuma Google yana ci gaba da daidaita algorithms ɗinsa, matsayinku zai ci gaba da canzawa. Rijistar rukunin yanar gizonku tare da Google Search Console, Bing Webmasters da Yahoo! Site Explorer, saka idanu kan layi tare da kayan aikin kamar Labs Authority da Semrush aiki ne mai gudana wanda kuke buƙatar haɗawa don tabbatar da ingantaccen aiki da gaske.

SEO tsari ne na sanya ido kan matsayin ka da kuma yin gyare-gyare masu dacewa don tabbatar da samun abun cikin ka kuma sanya shi da kyau don sharuɗɗan da zasu taimaka kasuwancin ka ya bunkasa.

Wannan ma'ana ta kenan!

4 Comments

 1. 1

  Barka da dawowa, DK!

  Mataki na gaba: Takeauki Faransa!

  Don Allah za ku iya ba mu misali na inda za ku inganta shafinku?

 2. 2

  Yin tsokaci akan shahararrun shugabannin masana'antun yanar gizo babbar hanya ce don faɗaɗa isar da shafukanku. Haɗakarwa ta hanyar Twitter (tare da hashtags), shafukan Facebook da Facebook (gayyatar abokanka har ma fara Facebook Ad), kuma sabunta abubuwa a kan LinkedIn tare da hanyar haɗin yanar gizo zuwa ga manyan hanyoyi ne na haɓakawa.

 3. 3
 4. 4

  Douglas -

  Kyakkyawan bayyani. Idan na ji ko na ga “SEO ingantawa” sau ɗaya, zan rasa shi! Na kasance tare da Tattaunawa akan shafin kaina na ɗan lokaci, kuma yana yin aikinta (amma ban taɓa kwatanta shi da jigogi masu gasa ba). Ji abubuwa da yawa masu kyau game da Magatakarda, don haka dole ne in duba shi yanzu tunda kun ba da shawarar, ma. Na fara amfani da Raven ne don bin diddigin SERP (wancan wata dabbar dabbar dabba ce, zo ku ambace ta: Lokacin da mutane suka rubuta “Sakamakon SERP”) kuma ina son shi.

  Babu ɗayan waɗannan abubuwan da ke SEO zinariya a kan kansa. Babu wata mafita mai sauki, kamar yadda kuka nuna. Ya kamata mu tsaya a kanta, mu taimaki junanmu idan zai yiwu, kuma mu nemi kayan aikin da zasu magance matsalolin da muka nuna.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.