Email Marketing & Automation

Kare Alamar ku da martaba a cikin Talla ta Imel tare da Tabbatar da Takaddun shaida na Mark (VMCs)

Masu kasuwa na imel sun fahimci cewa kamfen mai nasara ya kusan wucewa da aikawa. Labari ne game da shiga abubuwan da ake fata da kuma kulla alaƙar da za su iya raya ta cikin lokaci. Ainihin, wannan haɗin ginin yana farawa da suna da dogaro da alama:

Mafi yawan (87%) na masu amfani da duniya sun ce suna la'akari da martabar kamfani lokacin siyan samfur ko sabis.

Ipsos

Amma kiyaye amincin alama a duniyar yanar gizo ba abu bane mai sauƙi, musamman lokacin da yanayin barazanar yanar gizo na yau da kullun ke canzawa da sauri. Hare-hare na leken asiri, wasikun banza, da sauran barazanar suna ta ƙaruwa, kuma munanan 'yan wasan kwaikwayo suna ƙara yin ƙarfi wajen amfani da yankuna masu kama da juna:

Kashi 22% na abubuwan da suka faru sun haɗa da injiniyan zamantakewa - 96% wanda ya isa ta imel. 

Rahoton Verizon na 2020

Duk da waɗannan barazanar da ke tasowa, imel na ci gaba da taka muhimmiyar rawa a talla, musamman bayan barkewar cutar ta duniya:

80% na 'yan kasuwa sun lura da haɓaka aikin imel a cikin watanni 12 da suka gabata. 

HubSpot

Matsalolin suna da yawa, kuma barazanar imel ba za ta iya kawo ƙarshen abokan cinikin kawai cikin haɗari ba amma suna ɓarna kwarin gwiwa a cikin kamfanonin kamfanoni - musamman idan hari ta amfani da yankin yaudara ya yi nasara.

Tare, VMCs, BIMI, da DMARC Inganta Imel ɗin Imel

Don taimakawa 'yan kasuwa su kare samfuran su a cikin mawuyacin yanayin barazanar yau, ƙungiyar masu aiki ta imel da shugabannin sadarwa sun haɓaka Alamar Alamar Gano Saƙo (BIMI). Wannan daidaitaccen imel ɗin yana aiki tare Tabbatattun Alamar Takaddun shaida (VMCs) don ƙyale kamfanoni su nuna tambarin su a cikin abokan cinikin imel da ke da tallafi, gami da duk samfuran Google da Apple Mail.

Kamar alamar alamar shuɗi akan Twitter, tambarin da aka nuna ta VMC yana ba mai karɓa kwarin gwiwa cewa an tabbatar da imel ɗin.

Don samun cancantar yin amfani da VMC, ƙungiyoyi dole ne su aiwatar Tabbatar da Sakon yanki, Rahoto & Yin aiki (DMARC). DMARC ita ce manufar tabbatar da imel da ladabi na rahoto wanda aka yi niyya don taimakawa kare ƙungiyoyi daga amfani da yankunansu don kai hare -hare kamar ɓarna, leƙen asiri, da sauran amfani mara izini. Abokan imel suna amfani da shi don tabbatar da cewa imel ɗin ya fito da gaske daga yankin da aka kayyade. DMARC kuma yana ba ƙungiyoyi ingantattun gani a cikin saƙonnin da ake aikawa daga yankinsu, wanda zai iya ƙara tsaro na imel na ciki.  

Ta amfani da VMCs da DMARC ta aminta da shi, masu kasuwa suna nuna wa abokan ciniki cewa ƙungiyarsu ta mai da hankali kan ɗaukar mataki don tabbatar da sirrin abokin ciniki, da kuma ƙarfin imel mai ƙarfi. Wannan yana aika sako mai ƙarfi game da sadaukar da kai ga alama da martabarsu.  

Nuna Haske Akan Alamu Don Haɗawa

Ta hanyar nuna tambarin ƙungiya daidai a cikin akwatin saƙo na mai karɓa, VMCs da BIMI ba kawai suna nuna alamar amintaccen gani ba amma kuma suna ba da sabuwar hanyar da za ta iya taimaka wa kamfanoni su ci gajiyar fa'idar daidaiton da aka tara a cikin tambarin su, don ƙaramar saka hannun jari. Ta hanyar ba abokan ciniki damar ganin tambarin da aka sani a cikin akwatin saƙo na su kafin su buɗe imel ɗin, masu kasuwa suna samun damar yanke amo a cikin akwatin saƙo mai cike kuma su bar ƙarin alamun alama. Logos alamomi ne masu ƙarfi waɗanda ke hulɗa da abokan ciniki kuma suna taimakawa tabbatar da daidaituwa, ma'amala mai kyau. Sakamakon farko daga Yahoo Mail BIMI gwaji tare da ɗaruruwan mahalarta sun yi alƙawarin, kuma an nuna imel ɗin da aka tabbatar don haɓaka haɗin gwiwa da kusan kashi 10.  

VMCs suma suna da tsada sosai saboda an gina su a kusa da tashar imel wanda ƙungiyoyi suka riga sun saka hannun jari a ciki kuma sun haɓaka cikin shekaru. 

VMCs na buƙatar Abokin Hulɗa na IT

Don cin gajiyar VMCs, masu kasuwa suna buƙatar yin haɗin gwiwa tare da sassan IT ɗin su don tabbatar da cewa ƙungiyar su ta bi ƙa'idodin tilasta DMARC. 

Mataki na farko shine saita Tsarin Manufafi na Sender (SPF), wanda aka tsara don hana adireshin IP mara izini daga aika imel daga yankinku. Ƙungiyar IT da tallan tallace -tallace kuma za su buƙaci kafa DomainKeys Identified Mail (DKIM), ma'aunin tabbatar da imel wanda ke amfani da maƙallan maɓalli na jama'a/masu zaman kansu don hana ɓarna da saƙo lokacin da suke kan hanya.

Bayan waɗannan matakan sun cika, ƙungiyoyin sun sanya DMARC a wuri don sa ido kan zirga -zirgar imel, samar da rahotanni, da samar da ganuwa cikin saƙonnin da aka aiko daga yankin. 

Kafa tilasta DMARC na iya ɗaukar kwanaki ko makonni, gwargwadon girman kamfanin. Koyaya, a ƙarshe yana taimaka wa ƙungiyoyi don ƙarfafa tsaro ga masu amfani, kare kansu daga yawan hare -haren ɓarna, da cancantar ƙungiyar don takardar shaidar VMC. Dabbobi iri -iri Blogs da sauran albarkatun kan layi suna samuwa don taimakawa ƙungiyoyi su zama shirye-shiryen DMARC.

Yayin da takaddun shaida na VMC ke samun karbuwa sosai ta hanyar masu siyar da imel, wataƙila abokan ciniki da masu sa ran za su yi tsammanin sanannen tambari a cikin akwatin saƙo na imel. Kamfanonin da ke ɗaukar matakai don fara shirin VMC da DMARC a yau za su sanya kansu don ficewa daga taron kuma tabbatar wa masu sauraron su cewa sun mai da hankali kan tsaro. Ta hanyar haɗa aminci tare da duk hanyoyin sadarwar imel ɗin su, za su ci gaba da ƙarfafa alamarsu da martabarsu koda a lokutan canji. 

Sauke Digicert's VMC Marketing Guide 

Mark Packham

Mark Packham ya shiga DigiCert a cikin Yuli 2016 kuma yana kula da dabarun alama, jagoran jagoranci, tunanin tunani, dabarun abun ciki, alaƙar jama'a, tallan dijital, da alaƙar manazarta. Yana kawo sama da shekaru 20 na gogewa a matsayin mai siyar da dabarun kasuwanci da mai sarrafa alama ta duniya, bayan ya jagoranci kasuwancin duniya tare da kamfanoni kamar Salesforce.com, Microsoft, Verizon, da Abbott.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.