Abubuwan Da Ke Tasiri Yadda Saurin Shafinku Yake Kan Yanar Gizonku

Dalilai don Saurin Gudun Shafin Yanar Gizo

Mun kasance muna ganawa da abokin ciniki na yau kuma muna tattaunawa akan tasirin hakan saurin yanar gizo. Akwai gwagwarmaya sosai akan Intanet a yanzu:

 • Baƙi suna neman masu kuɗi na gani abubuwan gogewa - har ma da abubuwan da aka nuna akan pixina. Wannan yana tura manyan hotuna da ƙuduri mafi girma waɗanda suke girman girman hoto.
 • Injunan bincike suna buƙatar matsananci shafuka masu sauri waɗanda suke da babban rubutun tallafi. Wannan yana nufin ana kashe baiti masu mahimmanci akan rubutu, ba hotuna ba.
 • Ana bincika ikon bincike abun ciki mai ban mamaki. Ba tare da an raba abubuwan ka ba, ka iyakance ikonta na kirkirar backlinks da ambato ga abubuwan da kake ciki… yana tura binciken kwayoyin.

Aiki ne na daidaitawa ga kowane kamfani, don haka bari muyi tafiya ta yadda shafuka suke lodawa da inda shingayen suke.

 1. Lantarki - Abubuwan yau da kullun suna amfani da fiber don haɗin haɗi mai sauri, tafiyar da ƙasa mai ƙarfi, da kuma CPUs mai saurin gudu don gudanar da kayan aiki, da sabar yanar gizo mai girgije, da kuma sabobin bayanai. Zuwa yanzu, samun tallata rukunin yanar gizonku a kan sabbin kayan aiki a cikin wani sabon kayan aiki wanda ke da haɗin haɗin kai zai samar da kyakkyawan sakamako.
 2. Yanke Yanki - Lokacin da aka nemi shafi, ana warware yankin ta hanyar sabar suna. Wannan buƙatar tana da hanzari, amma koyaushe kuna iya aske ɗan ɗan lokaci daga lokacin buƙatar ta amfani da a gudanar da sabis na DNS.
 3. Inganta Bayanai - A cikin tsarin sarrafa abun ciki na zamani, yana da mahimmanci a sanya kayan ajiyar bayanan ku don kara lokacin da ake bukata don tambaya da kuma amsa tare da bayanai kan ziyarar da ba a sata ba. Hakanan kyakkyawan aiki ne don karɓar bakuncin bayanan akan sabar daban daga sabar yanar gizo amma a cikin yanayi ɗaya.
 4. load Daidaita - Fasaha ta wanzu don tura sabobin da yawa don raba nauyin baƙi a ƙetaren su maimakon sanya kayan a kan sabar ɗaya kawai. Wannan fasaha tana ba da dama don ci gaba da ƙara ƙarin sabobin a cikin tafkin ɗinka yayin da buƙata ke ci gaba da girma… wani lokacin a ainihin lokacin.
 5. Buƙatun Shafi - Hanya bayan yanki ta bincika tsarin sarrafa abun cikin ku ko tsarin kasuwanci don samun abun cikin. Alamar bayanan bayanan ka da kayan aikin ka na iya tasiri cikin saurin da aka dawo da abubuwan da ke ciki.
 6. Caching Caching - Yawancin sabobin yanar gizo masu aiki suna ba da ikon ƙetare buƙata zuwa rumbun adana bayanai da kuma ba da abun ciki daga ɓoye.
 7. Buƙatar kai - A cikin abun ciki na shafi, yawanci akwai albarkatu kamar rubutun da zanen gado waɗanda ake buƙata kafin a ɗora shafin a cikin mai binciken. Yawancin albarkatu na iya haɓaka lokutan ɗaukar shafinku.
 8. Abubuwan Shafi - Masu bincike yawanci suna yin buƙatun a cikin wannan sabar ɗaya bayan ɗaya. Idan akwai yankuna da yawa ko ƙananan yankuna, ana iya buƙatar abubuwa lokaci guda. Wasu kamfanoni suna tura ƙananan yankuna masu yawa don rubutun, zanen gado, da kuma kafofin watsa labarai don haɓaka hanyar da masu bincike ke yin waɗannan buƙatun. Idan kuna loda rubuce-rubuce masu yawa ko na salo, haɗa su a cikin ƙananan fayiloli zai inganta aikin kuma.
 9. Sadarwar Sadarwa - Yi imani da shi ko a'a, labarin ƙasa yana taka rawa a lokacin da ake ɗaukar shafinku. Idan kuna kusa da sabarku, yana da sauri. Idan kana fadin wata nahiya, sai a hankali. A CDN iya sauke hotunanka yanki-yanki kuma kuyi musu hidima cikin sauri ga masu sauraron ku.
 10. matsawa - Sabobin yanar gizo waɗanda ke haɗa gzip matsi na albarkatun yanar gizo, hotunan da suke matsawa, rubutun da CSS waɗanda aka ƙaddara don cire sararin samaniya duk suna iya samun ci gaba mai ban mamaki a cikin saurin saurin gidan yanar gizo.
 11. Lafiya Loading - Me yasa za a ɗora hotuna idan ba a bayyane ainihin a shafi? Idan kun lura a shafinmu, yayin da kuka gungura ƙasa shafi ɗin hotunan an loda su sau ɗaya lokacin da suke buƙatar zama bayyane maimakon duka lokaci ɗaya. Saukar da kasala zai iya hanzarta saurin ɗaukar shafin yanar gizonku sosai.
 12. Dakunan karatun da aka shirya - Shafuka kamar Google yanzu suna karɓar ɗakunan karatu na raba don ɗakunan karatu na JavaScript da rubutu. Saboda masu bincike suna adana waɗannan albarkatun, koda kuwa baƙon yana isowa ga rukunin yanar gizonku a karo na farko - wataƙila suna da ɗakin karatun da aka shirya a cikin gida.
 13. Loda Asynchronous - Ba duk abin da za'a shigar dashi nan take a shafi ba. Abubuwa kamar maɓallan raba jama'a, alal misali, na iya zama mai saurin jinkiri da biyan haraji akan mai bincike. Ayyukan Gudanar da Tag zai iya taimaka muku wajen loda albarkatu bayan shafin ya cika maimakon rage shi.
 14. Ingantaccen Waya - Tsara mai amsawa shine, daidai, duk fushin yanzunnan don samar da daidaitattun abubuwan mai amfani ba tare da la'akari da mahaɗan na'urar ba. Amma kuma yana iya yin jinkiri ga kallon wayarku - inda yawancin baƙi ke zuwa.
 15. Tsarin bidiyo - Idan kun hada da bayanan bidiyo a cikin rukunin yanar gizonku, kuna buƙatar tabbatar cewa an inganta su kuma an matsa su don kowane mai binciken. Bidiyon mai saurin lodawa na iya jan lokacin lodin shafin kuma ya bata masu baƙi rai.

Ga sabon bayanin da aka fitar daga Fara dabaru kan yadda shafukan yanar gizo suka zama mai kiba, da kuma tasirin hakan.

Gudun Load na Yanar Gizo

daya comment

 1. 1

  Yallabai,

  Na yarda da duk maki 12 da aka zayyana.

  Don haɓaka zirga-zirgar gidan yanar gizo, Ina ba da shawara don ƙaura daga haɗin gizon zuwa VPS ko WordPress hosting, yayin bi zuwa abin da aka lissafa a sama.

  bisimillah,
  Skytech

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.