Bidiyo na Talla & TallaNazari & GwajiContent MarketingSocial Media Marketing

Yadda ake Amfani da Bidiyo don Tallace-tallace Businessananan Kasuwancin Ku na ƙasa

Shin kun san mahimmancin tallan bidiyo don kasancewar kanku ta kan layi kasuwanci na gaske?

Komai kai mai siye ne ko mai siyarwa, kana buƙatar amintaccen mai sanannen alama don jan hankalin abokan ciniki. A sakamakon haka, gasa a cikin kasuwancin ƙasa yana da tsananin zafi ta yadda ba za ku iya inganta ƙaramar kasuwancin ku ba cikin sauƙi.

Abin farin ciki, tallan dijital ya ba da kasuwanci ga duk masu girma dabam tare da fasaloli masu amfani da yawa don haɓaka ƙirar su. Tallace-tallace bidiyo na da mahimmanci dabaru a cikin tallan dijital kuma yana da amfani ga dukkan masana'antu, musamman ƙasa.

Idan kuna son koyon wasu tallan bidiyo mai sauƙin amfani don haɓaka ƙaramar kasuwancin ku, ci gaba da karanta wannan labarin.

Ayyade Burin ka Ka kuma tsara wani shiri yadda ya kamata

Da farko, kuna buƙatar sanin cewa ba za ku iya fara yin bidiyo ba tare da wata manufa da tsare-tsare ba. Tallace-tallace bidiyo aiki ne mai tsada da tsinkaye lokaci kuma yana buƙatar cikakke kuma cikakke dabarun. 

Kafin fara tallan bidiyo, ɗauki lokaci don ƙayyade maƙasudanka kuma ka tsara dabara don isa gare su. Kuna buƙatar sanin menene ainihin abin da kuke son cimmawa da kuma lokacin da zaku iya isa ga sakamakon da kuke so.

Anan akwai wasu manufofin da zaku iya la'akari:

  • Yawan ra'ayoyin bidiyo a kowane wata
  • comments
  • Hannun jari
  • Likes
  • Matsayin shiga aiki
  • Yawan chanzawa

Don fahimtar fushin da ya dace da waɗannan, kuna iya gudanar da binciken neman gasa don gano sakamakon masu gasa kayan ƙasa.

Lokacin da kuka ƙayyade maƙasudinku, zaku iya ƙirƙirar tsari yadda yakamata. Yi ƙoƙari ku gina wata dabara mai ƙarfi ku tsaya a kanta. Tabbas, kamar yadda kuka kasance mafari, kuna iya buƙatar wasu bita a cikin matakan tsakiyar.

Sanya Kasafin Kudi Na Gaske

Mataki na gaba shine kimanta adadin kuɗin da kuke buƙatar aiwatar da dukiyar ku shirin dabarun bidiyo.

Wannan matakin ya zama dole don tabbatar da ingancin bidiyon ku. Ka tuna cewa ƙirƙirar bidiyo masu jan hankali suna buƙatar kayan aiki da yawa, kuma daga baya, dole ne ka ware wadataccen kasafin kuɗi.

Ba kwa buƙatar ɓacin rai idan ba za ku iya biyan kuɗi mai yawa ba; zaka iya farawa da bidiyo da aka yi a gida da kuma software mai yin bidiyo kyauta.

Gwada koyan DIY don ƙirƙirar bidiyo don rage farashin. A hankali zaku iya zuwa kayan aikin kyauta da ƙarin ƙwararrun bidiyo don kasuwancinku.

Ayyade Salon Musamman

An ba da shawarar sosai don samun salo na musamman a cikin tallan ku na dijital, musamman a cikin bidiyon ku. Kasancewa cikin wannan salon yana taimaka wa masu sauraron ku su gane ku bayan ɗan lokaci.

Salon ku, gami da launuka, sautin murya, nau'in labarin labari, da sauransu, yana wakiltar halayen ku. Yi ƙoƙari ku bayyana wani abu mai sanyi don jan hankalin masu sauraron ku. Kuna iya samun ra'ayoyi daga masu sauraro don inganta salon bidiyon ku.

Hakanan zaka iya bayyana ma'anar abincin don sakonnin kafofin watsa labarunku. Yana nufin cewa lokacin da baƙo ya ga abincinku, sakonnin suna da taken gabaɗaya. Wannan hanya ce mai kyau don ɗaukar hankalin masu sauraro a ziyarar farko. Misali, zaku iya ganin taken abinci mai zuwa akan Instagram:

Gidajen Instagram da wurare

Kamar yadda kake gani, sakonnin suna yin cikakken salon tare. Kuna iya tsara jigogi daban don tallan bidiyon ku.

Huminoze Youran Bidiyon Ku na Gidaje

An tabbatar da cewa mafi yawan abokantaka da kuke magana da masu sauraron ku, ƙimar haɗin da kuka samu ke nan.

Wannan ya fi mahimmanci idan aka zo siya da sayar da kaya ko kuma gidaje. Samun gida shine ɗayan mafi kyawun ƙwarewar mutum wanda ya haɗa da motsin rai da halaye na ban sha'awa.

Don haka kuna buƙatar haɗa waɗannan motsin zuciyar a cikin bidiyon ku kuma faɗi labaran ku la'akari da duk matsalolin masu sauraron ku.

Misali, gwada tausayawa ga masu sauraro dangane da tsadar farashi da hauhawar farashi. A sauƙaƙe, dole ne ka sanya mutumcin bidiyo na ƙasa don sa baƙi su gaskata cewa kana tunani kamar su.

Zaɓi Manhajoji Na Dama Don Tallan Bidiyo

Dole ne ku sani cewa kowane tashar dijital tana da masu sauraronta, don haka dole ku raba bidiyon ku akan dandamali waɗanda suka dace da ƙasa.

Misali, LinkedIn hanyace mai dogaro da aikin yi, kuma da yawa daga cikin kwararru kan harkar ƙasa suna da asusu akan su. Sakamakon haka, yana da kyau ka raba bidiyonka a wannan dandalin.

Manyan dandamali na kafofin watsa labarun kamar Facebook, Instagram, da Twitter suna da mahimmanci don tallan bidiyon ku. Misali, Instagram yana da fasaloli masu amfani da yawa don tallan bidiyo kamar sakonnin abinci, Labarai, Rayayyun bidiyo, IGTV, da Reels. Dole ne kuyi fa'ida sosai daga waɗannan siffofin don samun damar iyakancewa.

Tsara Tsararren Bidiyon Ku na Gidaje

Bidiyo suna da alhakin yawancin adadin zirga-zirgar jama'a. Yawancin waɗannan bidiyoyin an ƙirƙiri su ne ta hanyar alamu, don haka yana da mahimmanci a gare ku ku sami damar zuwa gaban masu fafatawa.

Yawancin bidiyo suna bama bamai ga masu amfani, kuma damarku ta ragu sosai. Hanya ɗaya don haɓaka ganuwa da sanya bidiyo a idanun ƙarin masu amfani shine ta hanyar tsara lokaci.

Lokaci mafi tsayi na kan layi wanda yawancin mutane ke amfani da dandamali na dandalin sada zumunta ya bambanta da dandamali da kuma masana'antu. Misali, mafi kyawun lokacin aikawa akan Instagram ya bambanta da Twitter.

Don haka ya fi kyau kuyi amfani da kayan aikin tsara shirye-shiryen kafofin watsa labarai don sanyawa a mafi kyawun lokaci don masana'antar ku kuma sami ƙimar saka hannu don bidiyon ku.

Anan akwai misalin tsarawa ta amfani Makwancin:

Tsara Tsarukan Zamani na Zamani tare da Crowdfire

Yin amfani da Ofarfin Shaida

Sunan suna mabuɗin ƙarfafa ƙarfafa don zama abokan cinikin ku. Hanya mai amfani don yin hakan shine ta hanyar barin abokan cinikin da suka gabata suyi magana a madadinku. Shaida na da mahimmanci ga ƙaramin kasuwanci saboda suna kawo amincewa kuma suna sa sabbin abubuwan jin daɗi su kasance cikin kwanciyar hankali.

Idan kwastomomin ku suka zama masu gida masu farin ciki, da alama zasu yi magana game da alamun ku. Kuna buƙatar kasancewa tare da su har ma ku ƙarfafa kamfen shaidarku. Kokarin sanya bidiyon shaidansu akan shafin gidan yanar gizonku don sanar dasu ra'ayinsu yana da mahimmanci.

Ga misalin kyakkyawar shaida daga Youtube:

Inganta Tsawon Bidiyon Ku

Ko da tsawon bidiyon ku na iya yin tasiri sosai ga ROI na tallan bidiyon ƙasa. Gabaɗaya, masu amfani da zamantakewa sun fi son gajere da bidiyo mai daɗi. Shi yasa gajeren fasalin bidiyo kamar Reels ko TikTok ke kan hauhawa.

Tabbas, mafi kyawun tsayin bidiyo ya dogara da masana'antar ku da dandamalin da kuke rabawa. Don fara da, zaku iya yin la'akari da bidiyon minti 2 don girman girman bidiyo.

Hakanan, zaku iya ƙirƙirar bidiyo mai tsayi don dandamali kamar Youtube da IGTV sannan ku raba gajartattun sifofin waɗancan bidiyon akan wasu dandamali. Wannan hanyar, zaku iya ƙarfafa masu sauraron ku don bincika bayanan ku a kan wasu dandamali.

Yi Nazarin Ayyukan Talla na Bidiyo

Ka tuna cewa babu wata dabara da zata kasance cikakke har abada. A matsayin karamin kasuwancin ƙasa wanda yake farawa cinikayya na bidiyo, Kuna iya buƙatar sake dabarun ku kowane lokaci.

Yi ƙoƙari don bincika ayyukan ku kuma sami raunin ku da ƙarfin ku. Lokacin da kuka gane mafi kyau da mafi munin bidiyo, zaku iya inganta bidiyon ku na gaba kuma ku sami ROI mafi girma.

Ga misalin kayan aikin nazari akan Twitter:

Shafukan Twitter

Gudun Gwajin A / B

Komai kwarewar ka wurin kirkirar bidiyo, kana bukatar sanin wane irin bidiyo, take, hashtag, da sauran abubuwa da yawa ke jan hankalin masu sauraron ka. Gwajin A / B hanya ce mai amfani don fahimtar tasirin masu sauraron ku ga abubuwa daban-daban a cikin hanyoyin sadarwar ku / gidan yanar gizon ku.

Misali, zaku iya canza hashtag din ku don takamaiman bidiyo kuma ku aika da sigar duka biyu don bin diddigin halayen mabiyan ku da su. Wannan an tabbatar da cewa hanya ce mai kyau don inganta ayyukan ku gwargwadon sha'awar masu sauraron ku.

ƙwaƙƙwafi: Martech Zone ya haɗa haɗin haɗin haɗin don Makwancin.

Tom Siani

Tom ƙwararren masani ne na kan layi tare da ƙwarewar sama da shekaru 5 a cikin wannan masana'antar dijital. Hakanan yana haɗin gwiwa tare da wasu sanannun sanannun samfuran don samar da zirga-zirga, ƙirƙirar masarufin tallace-tallace, da haɓaka tallace-tallace ta kan layi. Ya rubuta adadi mai yawa game da tallan kafofin watsa labarun, tallata alama, rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo, binciken gani, da sauransu.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

shafi Articles