Abubuwan Bakin Ciki Na Farin Ciki

Na yi imani cewa ni ke kula da farin cikina. Akwai tasirin da yawa daga waje (kuɗi, aiki, iyali, Allah, da sauransu) amma a ƙarshe, ni ne ke yanke shawara ko ban yi farin ciki ba.

madonnaA safiyar yau, na kalli labarai kuma an mannata da Madonna akan Oprah tana bayanin yadda ta ɗauki ɗa daga Afirka. Abin da ya fi ba ni mamaki shi ne furucin da mutane da yawa suka yi cewa wannan babban abu ne ga Madonna da za ta yi wanda zai kawo wa yaron farin ciki.

Da gaske?

Na taba yin zance game da wannan a shafin yanar gizan, amma wannan abin dariya ne kawai. Me yasa alumman mu suke rikita hankali, baiwa, da farin ciki da dukiya? Don haka Madonna za ta sami uwa mafi kyau saboda tana da wadata? Wataƙila gidan marayu da yaron ya kasance yana da kyawawan mutane waɗanda ke ƙaunarsa da kuma kula da shi. Babu shakka, amma na tabbata cewa zai sami mai kulawa a ƙarƙashin Madonna. Don haka, menene bambanci?

Kudi?

Kuɗi zai sa wannan yaron farin ciki? Kin tabbata? Shin kun taɓa ganin wasu daga cikin rayuwar yaran taurari ko kuma masu kuɗi sosai? Da yawa daga cikinsu suna cikin ciki da wajen gyaruwa kuma suna gwagwarmayar rayuwarsu duka don neman suna. Arziki yana kawo sabon salo na matsaloli gabaɗaya cikin rayuwa (matsalolin da nake son samu, kodayake). Hakanan, kuna so ku sami Madonna a matsayin Uwa? Ba zan yi ba! Ban damu da yawan kudin da take da shi ba much Na ga Madonna da yawa a rayuwata don girmama ta da gaske.

Wataƙila wannan ya fi game da farin cikin Madonna fiye da na ɗan. Abin takaici ne, amma ina kyautata zaton haka lamarin yake. Ba zan iya yarda da yaron da aka cire shi daga al'adunsa, mahaifarsa ba, danginsa suna da damar samun farin ciki tare da sanya jirgin sama mai tauraro a matsayin Uwa.

Mene Idan?

Yaron yana gidan marayu ne domin mahaifinsa ba zai iya kula da shi ba. Ba za mu iya yin zato game da wasu al'adu da ayyukan iyayensu ba. Yawancin Amurkawa za su yi mamakin wasu al'adu da yadda ake kulawa da yara. Wataƙila mutumin ya ƙaunaci ɗansa sosai har ya ba da ɗansa ga wanda zai iya ciyar da shi. Wannan zai ɗauki ƙaunatacciyar soyayya.

Me zai faru, maimakon siyayya ga yaro, Madonna kawai ta kafa wasu saka hannun jari na dogon lokaci wanda ya inganta ingantaccen ilimi, albarkatu, da masana'antu ga yankin da ta ziyarta? Tana iya shafar farin cikin mutane da yawa. Wataƙila yaron da ta ɗauka zai fi farin ciki haka.

Lokaci zai fada.

2 Comments

  1. 1

    Allah yasa dukkan abubuwa suna aiki tare domin waɗanda suke kaunar Allah kuma an kira su zuwa ga nufinsa… kuyi imani!

  2. 2

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.