Yaran basa Tweet

Rarraba shekaru akan Shafukan Sadarwar Zamani
Rarraba shekaru akan Shafukan Sadarwar Zamani
Rarraba shekaru akan Shafukan Sadarwar Zamani

Rarraba shekaru akan Shafukan Sadarwar Zamani

A wannan watan na fara koyar da karatun kwaleji a Kasuwancin Yanar gizo a Cibiyar Kwarewa ta Indianapolis. Yawancin ɗalibai 15 a ajinmu suna gab da kammala karatun ƙira a cikin ƙirar tufafi da tallan tallace-tallace, kuma ana buƙatar karatun na su.

A zahiri, a daren farko da ɗalibai suka shigo dakin karatun kwamfuta suka zauna, manyan suka zaɓe su kai tsaye: ɗalibai ɗaliban ɗumama 10 na dama, na yanar gizo biyar da ɗaliban zane zane a hagu na. Na kasance kamar wasan ƙaramar makarantar sakandare tare da 'yan mata da samari waɗanda aka dasa a bangon kishiyar, kowane ɓangare yana kallon ɗayan da yaƙi.

Kamar yadda na wuce kan tsarin karatun da gabatarwar karatun, kafofin watsa labarun sun taka rawa sosai. Ina tsammanin ɗalibai za su gama duka, yawancinsu sun riga sun shiga dakin bincike don bincika imel da kuma Facebook. Amma na gama mamaki.

Kimanin kashi biyu bisa uku na ajin na ba su taɓa amfani ko kallo ba Twitter. Da yawa daga waɗanda ba su san abin da ya kasance ko abin da ya kasance ba. Oneaya daga cikinsu ne kawai ya yi rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo, ɗayan kuma yana da rukunin yanar gizon su.

Muƙamuƙin Ya Faɗa

Jira, kana nufin ka gaya mani cewa mafi yawan wayoyi, masu jituwa, masu tasowa koyaushe basa amfani da kayan aikin sadarwar jama'a? Shin kafofin watsa labarai sun ci gaba da tatsuniyoyi da ƙarairayi? Shin ina da wata ma'ana a cikin ƙaramar duniyata har na yi watsi da kowane ɓangare na yawan jama'a?

Ganin abin da ya ba ni mamaki, ɗayan ɗaliban na ya amsa, “Oh, na ga wannan a Facebook: 'an buga ta Twitter.' Ban taba sanin hakan ba ne. ”

Yayi kyau, don haka na kunna rawar jiki don tasirin wasan kwaikwayo. Ina da cikakkiyar masaniyar cewa tallafi da kayan aiki da tashoshi daban-daban ya bambanta, tsakanin sauran abubuwan da yawa, ƙungiyar shekaru. Na san Twitter ta samu shahara cikin shahararrun ɗimbin yanayin ƙasa. Amma nayi mamakin yadda yawancin waɗannan shekarun farkon basu fara sanin menene Twitter ba.

Bari Muyi Wani Lissafi

Wannan ya sa ni in koma don duba wasu binciken da aka yi kwanan nan game da rarraba shekarun gidan yanar sadarwar. A watan Fabrairun 2010, ta amfani da bayanai daga Google Ad Planner, Royal pingdom ya nuna cewa a cikin shahararrun shafukan yanar gizo 19, 18an shekaru 24-9 sunkai kashi 10% na masu amfani. Dangane da Twitter, wannan rukunin ya yi ƙasa da 64%, tare da 35% na masu amfani da Twitter shekarunsu XNUMX ko fiye.

Gabaɗaya, 35an shekaru 44-45 da 54-74 sun mamaye shafukan yanar gizo na yanar gizo, suna wakiltar haɗuwa da 0% na masu amfani. Abin sha'awa, waɗanda shekarunsu ke tsakanin 17-21 (kwamfutocin masu amfani da shekaru baƙi?) Suna da kashi XNUMX%, suna mai da su na biyu a rukuni mafi yawan masu amfani.

Bari mu hanzarta zuwa kwata zuwa Mayu 2010 da kuma binciken da Edison Research ya kira "Amfani da Twitter A Amurka: 2010." Dangane da binciken su, 'yan shekaru 18-24 sun kai kashi 11% na masu amfani da Twitter kowane wata. Tare da haɗin 52%, ƙungiyoyin 25-34 da 35-44 har yanzu suna mamaye.

Yanzu, akwai muhimmin bambanci tsakanin ilimin lissafi tsakanin yanayin ƙasa da aka wakilta anan: 18an shekaru 24-10 sunkai shekaru bakwai maimakon XNUMX na duk wasu. Don haka akwai ɗan taƙaitawa don daidaita lambobin dangane da wannan lalacewar, amma ina da tabbacin cewa duk ya fito a cikin wanka.

Me yasa basa Cikin Jirgin?

Idan na gaskanta darasi na na farko na zangon karatu, babban zane ga tallan gidan yanar gizo shine cewa abun cikin ku dole ne ya samar da kwastomomi. A cewar ɗalibai na, yawancin su ba su san kowa da kowa ba ta amfani da Twitter. Saboda haka shafin da hidimarsa ba su da ƙima.

Abu na biyu, duk ajin suna duba Facebook. Wasu sun ba da rahoton ganin kalmomin "ta hanyar Twitter" kan sabunta matsayin, suna nuna cewa wasu abokansu da gaske suna amfani da Twitter. Wannan ya tabbatar da kashi na biyu na darasi na (kuma babban bangare ne na Raid samfurin kasuwanci), wanda shine cewa ba dandamali bane mai mahimmanci, abun ciki ne. Ba su damu da inda sabuntawa suka samo asali ba, kawai sun san cewa za su iya samun su ta hanyar dandalin da suke so.

A ƙarshe, duka bayanan binciken da ke sama da kuma bayanan da nake da shi na nuni zuwa ga mafi girman ra'ayin cewa ɗaliban kwaleji suna cikin shagaltar da yin wasu abubuwa koyaushe don bincika (ko bincika) ɗumbin shafuka, hanyoyin sadarwa da dandamali. Da yawa daga cikinsu sun ba da rahoton cewa sun ɓatar da lokaci suna yin kwasa-kwasai da yin aiki na ɗan lokaci maimakon yin yaudara a kan intanet.

To Me Zamuyi?

A matsayinmu na 'yan kasuwar kan layi dole ne mu fahimta kuma mu rungumi waɗannan bambance-bambancen amfani da bambancin rukunin shekaru. Dole ne mu ɗauki abun cikin ga mutanen da muke son isarwa ta amfani da kayan aikin da suke amfani da su. Ana cika wannan ta hanyar cikakken bincike da tsara shirye-shiryen kan layi, da kuma sanin waɗanne dandamali don saka idanu, matsakaici da aunawa. In ba haka ba, muna jefa lokaci, ƙoƙari da kuɗi cikin iska da fatan abokan ciniki masu dacewa su kama.

6 Comments

 1. 1

  Abin sha'awa mai ban sha'awa, musamman ma kallonku fiye da lambobi. Duk da yake ƙaramin ƙarancin alƙaluma ba lallai bane su shiga Twitter ba, suna ganin abun cikin wata hanya kamar yadda duk waɗannan masanan suka taru, don haka har yanzu yana da daraja a amfani da Twitter don wannan shekarun.

 2. 2

  Na tuna ɗana yana yi min dariya lokacin da yake makarantar sakandare game da yadda nake amfani da imel. Yanzu da yake babba ne a IUPUI, imel ɗin larura ce kuma har ya canza zuwa smartphone don ci gaba. Ban sani ba cewa matashi ne ke jan ɗabi'ar, ina tsammanin larura ita ce ke haifar da ita. Twitter ya fi sauki a gare ni in narkar da kuma tace bayanai, alhali Facebook ya fi game da hanyar sadarwata da alakar mutum. Ba zan yi mamaki ba idan ɗana yana 'tweeting' a cikin 'yan shekaru don raba bayanai tare da hanyar sadarwar sa yadda ya dace.

 3. 3

  Yaro, ka buga jijiya! Doug Karr zai gaya muku cewa yayi magana da wasu ajujuwata a IUPUI kuma tabbas ya manta da ƙaramar su! Gaskiya ne, ba su a fili suke ba game da kafofin watsa labarun, amma na yi amfani da kafofin watsa labarun sosai a cikin kwasa-kwasan da nake yi koyaushe ina da wahala wajen sa ɗalibai “su saya” ga ƙimar kafofin watsa labarun don ilmantarwa da yin alama ta mutum.

  Ofaya daga cikin dalilan da ya sa na bar jami'a shi ne saboda "babu wanda ke sayen abin da zan sayar" don haka na ci gaba da neman wasu ƙuduri inda masu goyon baya ke son yin sabbin abubuwa cikin koyarwa da koyo, kasuwanci, ko ma menene! Ina da mummunan ji wanda zai iya ɗaukar ɗan lokaci, amma ina da lokaci da haƙuri na jira kuma in ƙara koyon kaina yayin da nake jira. O :-)

 4. 4

  Na zaci mu ne kawai. Na ji daɗi yanzu sanin cewa wasu suna fuskantar abu ɗaya. A lokacin bazara, Jami'ar Marian ta dauki nauyin HobNob 2010, taron sadarwar siyasa wanda Babban Chamberungiyar Kasuwancin Indianapolis ta shirya. Jami'ar Marian ita ce mai tallafawa kafofin watsa labarun. Mun yi ƙoƙari mu ɗauki ɗalibai ta hanyar Facebook da imel zuwa Tweet kafin, lokacin, da kuma bayan taron don musayar polo MU kyauta da abinci mai kyau. Yayi daidai, amma yana da wahala a ɗauki ɗalibai. Gaskiya mai tauri. Sannan dole ne mu horar da su. Wataƙila ba za mu sake gwadawa ba.

 5. 5
 6. 6

  Yi haƙuri saboda jinkirin amsa, Na yi rashin lafiya.

  Wuri ne mai ban sha'awa. Kwana shine Kasuwancin Yanar Gizo, kuma 2/3 na aji na an haɗu da manyan kantuna na talla. Duk da haka har ila yau, mahimman batutuwan tallan kan layi sun kasance baƙon ƙasashe, duk da cewa sun kasance tsararrun shekaru waɗanda ake tsammanin suna da alaƙa da tallatawa ba tare da jin kai ba.

  Shin suna da ƙwarewa wajen tace saƙonnin talla? Shin basu san dabarun da ake amfani dasu bane? Ko kuwa da gaske basa amfani da kayan aikin kamar yadda yan kasuwa zasu so suyi imani?

  Na tabbata zan sami abin da zan fada yayin da muke ci gaba a cikin kwata kuma na zaɓi kwakwalwar su.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.