Kasuwanci da Kasuwanci

Kalubalen Sake fasalin Ecommerce - Babu Raɗaɗi, Babu Riba?

Mirgine sabbin kayan aikin eCommerce ba abu ne mai sauƙi ba, musamman idan ana batun yanke shawara daidai abin da kuke buƙatar aiwatarwa da ayyana tsarin gine-ginen da ya dace da dogon lokaci. Sake fasalin ba kawai babban jarin kuɗi da albarkatu ba ne, har ila yau shine mahimmin kashin baya wanda ke tallafawa ɗimbin kudaden shiga na gaba. Zaɓin dandalin eCommerce wanda ke biyan takamaiman bukatun kasuwancin ku shine mafi mahimmanci. 

Menene Sauyi?

Dabarar ƙaura ta girgije inda kamfanoni ke kiyaye ainihin gine-ginen su amma suna ƙaura wasu abubuwa zuwa gajimare don haɓaka kwanciyar hankali, haɓaka haɓakawa da haɓakawa, ko rage farashin lasisin aikace-aikacen.

Stephen Orban – Dabarun 6 don ƙaura zuwa ga gajimare

Wadanne kalubale ne mafi mahimmanci da kamfanoni ke neman shawo kan su yayin zabar sabon dandalin kasuwanci na dijital? Shin waɗannan sun bambanta dangane da tashoshin tallace-tallace da kuke aiki a ciki, ko kasuwanci-zuwa-kasuwanci (B2B), dillali, kai tsaye zuwa mabukaci (D2C), wholesale, ko cakuduwar duk abubuwan da ke sama? 

Kwanan nan mun gudanar da bincike mai zurfi a cikin wasu mahimman abubuwan da kamfanoni ke fuskanta lokacin da suke yanke shawarar yadda za a aiwatar da sabon dandalin eCommerce. Bari mu duba abin da muka gano.

Menene Menene Kalubalen Sake fasalin don eCommerce B2B 

Don kasuwancin da ke aiki a cikin sararin B2B, rashin albarkatun ci gaba, dandamalin albarkatun kasuwanci (ERP) Abubuwan haɗin kai da kuma ɓacewar haɗin kai tsakanin tsarin sun tsaya a matsayin wuraren ciwo mai maimaitawa na sake fasalin a cikin bincikenmu. Wannan yana nuna tazarar basirar da ke fuskantar kamfanoni da yawa idan ana batun turawa, haɗaka, da tallafi da kuma watakila tasirin tsarin kasuwancin gado na monolithic wanda ba koyaushe yana haɗawa cikin sauƙi tare da sabbin dandamali na eCommerce. Maimakon samun damar yin aiki a kan ayyukan ƙara ƙima don kasuwanci, ana amfani da albarkatun ci gaba kawai don ƙoƙarin ci gaba da rushewa, tilastawa ta hanyar mai ba da izini, haɓaka tsarin da aiwatar da su, kawai don sabon sigar don karya al'adar ku. hadewa.

Ta yaya kasuwancin B2B za su iya shawo kan waɗannan ƙalubalen sake fasalin? Zaɓin dandalin kasuwanci mai haɗaka zai iya taimakawa yayin da ƙaura daga tsarin yanzu ana iya yin mataki-mataki. Bugu da ƙari, API-farkon eCommerce software ya fi sauƙi don haɗawa tare da kayan aikin IT na yanzu kuma zai tabbatar da dacewa a gaba tare da dandamali na software.

Karanta Jagoran Emporix Akan Hijira Zuwa Kasuwanci Mai Mahimmanci

Menene Menene Kalubalen Sake fasalin ga Dillalan B2C 

Retail ta ɗan nisa shine mafi balagagge kasuwa don eCommerce kuma yana jagorantar juyin juya halin kan layi na ɗan lokaci. Wannan yana nufin yana da ƴan batutuwa masu mahimmanci idan aka kwatanta da waɗanda suka shiga wasan daga baya. Wannan na iya yin bayanin dalilin da yasa amfani da kuki da keɓaɓɓen bayanan keɓaɓɓu azaman abin damuwa na farko na ɓangaren don haɓaka dandalin eCommerce. Gabatarwar GDPR kuma ayyukan sirrin bayanan da ke da alaƙa sun sanya wannan batun gaba da tsakiya, yana buƙatar duka ƙwazo a bayan baya da katsewar ƙwarewar mai amfani a lokaci guda. Ciniki mara kai tsarin zai iya taimakawa wajen rage wannan kuma ya ba da kwarewa maras kyau ba tare da lalata kariyar bayanai ba.

Samfuran D2C da Masana'antu: Menene Kalubale a Zaɓin Madaidaicin Platform eCommerce Don Tallafa Duk Tallan B2B da D2C

Babban matsalar masana'antun tare da sake fasalin shine zabar ingantaccen dandalin eCommerce don tallafawa tsarin kasuwancin su. Ba lallai ba ne a ce, masana'antun suna da fifiko daban-daban na abubuwan da suka fi dacewa, suna nunawa a cikin abubuwan jin zafi - scalability da internationalization, musamman matsala tare da VAT gudanarwa, farashin, gaba-, wurin biya- da kuma kasida-daidaitacce. Bukatar yin aiki da kan iyaka - kuma don siyar da kai tsaye ga masu siye yayin yanke tsaka-tsaki - yana buƙatar ikon duka biyun sassauƙan dandamalin ku da kuma bin ƙa'idodin ƙa'idodi na gida.

Ba duk tsarin eCommerce ke zuwa tare da wannan damar da aka toya a ciki da kuma ra'ayin yin kewaya jan tef da bidi'a a cikin sabbin yankuna, da kuma aiki a cikin ƙarin harsuna, na iya zama kashe-kashe ga kasuwancin da ke son faɗaɗa bayarwa na D2C a duniya. Lokacin kasuwanci-zuwa mabukaci (B2C) Tashoshi na iya shiga cikin hanyar sadarwa na masu rarrabawa da yawa, masu siyarwa, da abokan haɗin gwiwa, tashoshin D2C suna buƙatar dandamalin kansu. Kuma yana buƙatar haɓaka ba tare da wahala ba cikin cikakkiyar yarda a duk inda kasuwancin da masu amfani da shi za su kasance.

Tabbas, tashoshin eCommerce na D2C ba su keɓanta da juna tare da B2B da B2C. Maimakon haka, karuwar adadin masana'antun suna neman haɓaka haɓakarsu tare da ƙarin sabbin tashoshi na D2C, don haka ana buƙatar dandamali wanda za'a iya daidaita shi don dacewa da duka biyun, B2B da B2C.

Dillalai: Matsaloli Tare da Zaɓin Dandalin eCommerce Dama

Mafi yawa kamar Kasuwancin B2B Sashen, masu sayar da kayayyaki sun shagaltu da haɗin kai da haɗin kai tare da tsarin da ake da su da kuma gina albarkatun ci gaban ciki. Ta ƙaura zuwa dandamalin ecommerce mai sauƙi, mai sassauƙa, da tabbataccen gaba na gaba, waɗannan kasuwancin za su iya 'yanci daga kulle-kulle na dillalai na gargajiya da tsarin gado na monolithic waɗanda ke da wahalar haɗawa. Kawo tsarin B2C zuwa samfurin rarraba jumloli na iya biyan kuɗi mai yawa yayin keɓance gwaninta ga abokan ciniki, abokan tarayya, da masu samarwa.

Yadda za a Sake Gyara da Nasara Yin La'akari da Duk waɗannan Abubuwan Ciwo?

Ba za a iya samun ɗan shakku ba cewa shiga sabuwar tafiyar dandalin eCommerce na iya bayyana cike da cikas, ba tare da la'akari da irin kasuwancin da kuke aiki ba. Ɗaukar duk masu ba da gudummawa ga bincikenmu tare, ya bayyana a fili cewa damuwa na farko tare da sake fasalin shine haɓakar sabon tsarin eCommerce, sannan kuma samun albarkatun ci gaba don yin ƙaura na farko. 

Abin da muke ba da shawara don shawo kan abubuwan zafi na sama shine sake sake fasalin lokaci na ƙarshe zuwa madaidaicin hanyar kasuwanci mai daidaitawa, inda za'a iya ci gaba da inganta abubuwan da aka gyara ba tare da shafar ƙwarewar mai amfani ba, yayin da a lokaci guda ke yin ƙima kuma ba tare da amfani da kayan haɓaka mai ƙarfi ba. . Maimakon a kulle shi cikin dandamali ɗaya mai faɗi, mara sassauƙa, mai siyarwa guda ɗaya, inda canji yana buƙatar ɗimbin tsari, farashi, albarkatu, da rushewa, kasuwancin kowane nau'i na iya jin daɗin dandamali mai sauƙi, daidaitacce da haɓaka-haske tare da farashi mai iya faɗi.

Dangane da sake fasalin, mun saba yin tunani a ciki babu zafi, babu riba sharuddan. Idan ba ku shiga cikin zafin ƙaura zuwa wani dandamali na monolithic ba, ba za ku sami fa'idarsa ba. Tare da kasuwanci mai daidaitawa, zaku iya samun riba mai yawa na eCommerce yayin ƙaura ba tare da ɓacin rai ba. 

Sake Gyara Ba Tare da Raɗaɗi Tare da Emporix Digital Commerce Platform

Katarzyna Banasik

Marketing Manager a Emporix, B2B dandali na kasuwanci mai haɗaka wanda ke sa fahimtar kasuwancin aiki. Ana sha'awar sabbin hanyoyin fasahar software.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

shafi Articles