Wayar hannu da Tallan

Hankalinku Na Mu Ne

A cikin 'yan makonnin da suka gabata ina ɗauka da ajiye littattafai - ɗaya daga cikinsu shine Babban Canjawa, by Nicholas Kar. A yau na gama karanta littafin.

Nicholas Carr ya yi aiki mai ban sha'awa wajen gina daidaito tsakanin juyin halittar wutar lantarki a wannan kasa da kuma haihuwar gizagizai. A irin wannan bayanin, Wired yana da babban labarin, mai suna Planet Amazon, a cikin littafinsa na Mayu 2008 wanda ke ba da labarin girgijen Amazon. Tabbatar duba shi. Wired yayi magana akan tayin Amazon azaman Hardware azaman Sabis (HaaS). Hakanan ana kiranta da Infrastructure azaman Sabis (IaaS).

Yayin da na yaba da fahimtar Nicholas game da lissafin gajimare da kuma makomar 'yadda' za mu ci gaba nan gaba kadan, na firgita lokacin da ya fara tattaunawa akan abubuwan da ba makawa. iko kwamfutoci za su kasance a kan mu yayin da muke ci gaba da haɗa su - har ma da ilimin halitta. Littafin ya bambanta da aikin da 'yan kasuwa ke cim ma a halin yanzu don yin amfani da bayanai - kuma kusan yana ɗaukar kallon ban tsoro ga inda wannan zai kasance a nan gaba.

Duk lokacin da muka karanta wani shafi na rubutu ko danna hanyar haɗi ko kallon bidiyo, duk lokacin da muka sanya wani abu a cikin keken siyayya ko yin bincike, duk lokacin da muka aika imel ko hira a cikin taga saƙon gaggawa, muna cika. a cikin "form for record." … sau da yawa ba mu san zaren da muke juya su ba da kuma yadda da kuma ta wa ake sarrafa su. Kuma ko da muna sane da ana sa ido ko sarrafa mu, ƙila ba za mu damu ba. Bayan haka, mu ma muna amfana daga yadda Intanet ke sa ya yiwu—yana sa mu zama cikakkun masu amfani da ma’aikata. Muna karɓar iko mafi girma a cikin mayar da hankali ga mafi dacewa. An sanya gidan gizo-gizo don aunawa, kuma ba ma jin dadi a ciki.

Jān kafar da da kuma iko kalmomi ne masu ƙarfi waɗanda ba zan iya yarda da su ba. Idan zan iya amfani da bayanan abokan ciniki don gwadawa da hasashen abin da za su so, ba na sarrafa su ko sarrafa su don yin siye ba. Maimakon haka, don samar da bayanan, Ina ƙoƙarin samar musu da abin da za su nema. Wannan yana da inganci ga duk bangarorin da abin ya shafa.

Sarrafa zai nuna cewa keɓancewa ta ko ta yaya ta shawo kan ƴanci na, wanda magana ce mai ban dariya. Mu duka aljanu ne marasa hankali akan Intanet waɗanda ba su da ikon kare kanmu daga ingantaccen tallan rubutu? Da gaske? Shi ya sa mafi kyawun tallace-tallace har yanzu suna samun lambobi guda ɗaya kawai ta hanyar ƙima.

Dangane da makomar mutum da na'ura, har ma ina da kyakkyawan fata game da waɗannan damar. Ka yi tunanin samun damar shiga injin bincike ba tare da buƙatar maɓalli da haɗin Intanet ba. Masu ciwon sukari za su iya saka idanu kan matakan sukarin jininsu da gano mafi kyawun abinci don samar da abinci mai gina jiki. A kan abinci? Wataƙila za ku iya saka idanu akan abincin ku na yau da kullun ko ƙidaya maki Weight Watcher yayin da kuke ci.

borg cubeGaskiyar ita ce, muna da ƙarancin iko akan kanmu, kada mu damu AI. Muna da duniya da kwayoyi masu lafiya waɗanda ke kashe jikinsu, motsa jiki na goro wanda ya ƙare gidajensu, masu shaye-shaye masu yin ƙarya, yaudara da sata don samun gyara… da sauransu.

Ikon tsallake yin amfani da maballin madannai da saka idanu da kuma 'toshewa' zuwa Intanet ba wani tunani ba ne mai ban tsoro a gare ni ba. Zan iya gane hakan iko kalma ce da aka yi amfani da ita a hankali kuma, tare da mutane, ba ta taɓa kasancewa ba. Ba mu taba iya sarrafa kanmu ba – kuma injinan da mutum ya kera ba za su taɓa samun nasara a kan cikakkiyar injin da Allah da kansa ya haɗa ba.

Babban Canjawa babban karatu ne kuma zan ƙarfafa kowa ya ɗauka. Ina tsammanin tambayoyin da ya taso game da basirar wucin gadi na gaba suna da kyau, amma Nicholas yana ɗaukar ra'ayi mafi ban tsoro game da damar maimakon ra'ayi mai kyau game da abin da zai yi don hulɗar ɗan adam, yawan aiki da ingancin rayuwa.

Douglas Karr

Douglas Karr shine CMO Bude INSIGHTS kuma wanda ya kafa Martech Zone. Douglas ya taimaka da yawa na nasara MarTech farawa, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da $5 biliyan a Martech saye da zuba jari, kuma ya ci gaba da taimaka wa kamfanoni wajen aiwatar da sarrafa sarrafa tallace-tallace da dabarun talla. Douglas ƙwararren ƙwararren dijital ne na duniya kuma ƙwararren MarTech kuma mai magana. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.