Rabin Fasaha na Fasaha: Lokacin da BA a otulla shi ba

itacen kuɗi

Ina so in kori 'yan jita-jita. Bana adawa 'yan jari-hujja. Ba na tsammanin mala'iku masu saka hannun jari aljannu ne. Ba na ma tunanin cewa kowa ya kamata ko ma ya iya “taya takalmin” kasuwancinsa cikin nasara. Don tabbatar da hakan, Ina so in gaya muku game da dalilin # 1 wanda ku da abokan ka na iya buƙatar fara rashin kunya don inganta kasuwancin ku na gasa rabinki ga duk wanda ke da kuɗaɗen ajiya: Rabin-Rayuwa.

itacen kuɗi

Kamar dai yadda kalmar “farawa” ta zama daidai da babban kamfani, don haka shima ya zama daidai da “fasaha”. Zai yiwu akwai haɗi a can. Gabaɗaya yarjejeniya ita ce cewa sababbin farawa kusan koyaushe aikace-aikacen yanar gizo ne, ƙwarewar zamantakewar jama'a, ko kuma kwamfutar da ta dace da kan fil. Yanzu, wannan ba gaskiya bane koyaushe. Amma, idan haka ne, to da sai na kona nawa littafin kuma ku furta cewa duk farawa (ganin yadda suke (ta hankulansu) duk masu fasahar-fasaha) yakamata su goge filin su zuwa na VC kuma suyi aiki sosai.

Fasaha fanni ne mai saurin girma. Ina fatan wannan bayanin bai girgiza kowa ba.  Dokar Moore ya gaya mana cewa fasaha ta ninka kowace shekara 2 (duk abin da yake nufi). Amma saurin da masu farawa zasu buƙaci damu ba shine saurin wanda masu sarrafawa ke haɓaka ba ko kuma kuɗin RAM yana faduwa. Saurin da farawa masu alaƙa da fasaha ke buƙata damu shine saurin da ra'ayinsu ya rasa sabon sa. Saurin rayuwar rabin-farawa ne.

Idan kana amfani da wani samfuri, ka zama mai takaici, kuma ka yi tunanin wata hanyar da zaka iya inganta ta, to akwai farashin da kake buƙatar tantancewa: Yaya tsawon lokacin da zan ɗauka don gina wannan samfurin, zuwa kasuwa, sannan ginawa wani taro mai mahimmanci? Bayan haka, ka tambayi kanka idan kowa zai damu da wannan batun. Tsanani! Shin wani zai kula da cewa kun kammala fasahar tsaftace VHS idan ta ɗauki ku shekaru goma don samun rabon kasuwa? Shin wani zai damu da abin da za a iya cirewa-wayar-kunnen kai da zarar shuɗin haƙori ya faɗi akan al'ada? Waɗannan fasaha ne waɗanda suka ci nasara, ba ta hanyar kowane ɗan takara ba, amma ta rabin rayuwa. A cikin tsere don wow mutane, sun rasa.

Idan ya zo ga fasahar talla, Ina tsammanin zan iya amincewa da cewa “zamantakewar” wani ɗan ƙaramin magana ne a kwanakin nan. Kuma zamantakewar ta makance da sauri. Sauye-sauyen zamantakewar yau da kullun. Kuma, duk da abubuwan da ke faruwa game da “yaduwar cutar” yada ra'ayoyi, tsadar zamantakewar kudi, shima. Zamantakewa ba ta kyauta ba. Ba zaku iya shirya ƙirƙirar zamantakewar al'umma ba tare da turawa ba… ba da sauri ba. Gudun, bayan duk, shine sunan wasan.

Don haka, yaushe ba za ku iya ba bootstrap shi? Idan kayanka an ginasu akan dandalin sada zumunta (Twitter ko Facebook) a samu tallafi. Idan fasahar ku ta dogara da raunin wata fasaha (kamar masu tsabtace kai ko saitin hannaye marasa hannu) sami kuɗi. Idan kuna jin tsoron fadawa kowa game da ra'ayinku (an saka mai saka jari) saboda kuna tsoron zasu sata, to a sami tallafi. Gane abin da, dole ne ku gaya wa wani jima ko daga baya don samun abokan ciniki, kuma idan da gaske ne mai kyau, wani zai kwafa shi kuma yayi amfani da shi VC don bin ku da sauri zuwa kasuwa da saurin wuce ku a cikin kasuwar kasuwa. Idan gudun zai iya doke ku, to kuna buƙatar samun sauri.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.