Layin Layin Imel ɗin da ke Haɓaka Tace-Tsacen Saƙon Watsa Labarai Kuma Yana Nuna Ka Zuwa Babban Jaka

Layin Layin Imel ɗin da ke jawo Tace-tace na SPAM

Samun saƙon imel ɗinku zuwa babban fayil ɗin taka yana da daɗi… musamman lokacin da kuka yi aiki tuƙuru don gina jerin masu biyan kuɗi waɗanda suka shiga gaba ɗaya da fatan duba imel ɗin ku. Akwai ƴan abubuwan da ke yin tasiri ga sunan mai aiko ku waɗanda za su iya yin tasiri ga iyawar ku ta shiga akwatin saƙo mai shiga:

 • Aika daga wani yanki ko adireshin IP wanda ke da mummunan suna don korafin spam.
 • Samun rahoto azaman SPAM ta masu biyan kuɗin ku.
 • Samun mummunar mu'amala daga masu karɓar ku (kada ku taɓa buɗewa, dannawa, cire rajista ko share imel ɗinku nan da nan).
 • Ko za a iya inganta ingantaccen shigarwar DNS ko a'a don tabbatar da imel ɗin kamfanin ya ba da izini don aika ta imel ɗin.
 • Samun babban adadin bounces akan imel ɗin da kuka aika.
 • Ko akwai hanyoyin haɗin yanar gizo marasa tsaro a jikin imel ɗin ku (wannan ya haɗa da URLs zuwa hotuna).
 • Ko adireshin imel ɗinku na amsa ko a'a yana cikin lambobin masu karɓar akwatin wasiku, na idan an yi musu alama azaman amintaccen mai aikawa.
 • Kalmomi a cikin ku Layin batun imel wadanda suka saba da masu satar bayanai.
 • Ko kuna da hanyar haɗin yanar gizo ta cire rajista ko a'a a cikin jikin imel ɗin ku da abin da kuke kira. Wani lokaci muna ba abokan ciniki shawarar sabunta wannan zuwa abubuwan da ake so.
 • Jikin imel ɗin ku. Sau da yawa, imel ɗin HTML guda ɗaya ba tare da rubutu ba na iya yin alama ga mai bada akwatin saƙo. Wasu lokuta, yana iya zama kalmomi a cikin jikin imel ɗin ku, rubutun anka a cikin hanyoyin haɗin gwiwa, da sauran bayanai.

Yana da mahimmanci a lura cewa waɗannan algorithms an keɓance su sosai ta masu samar da akwatin saƙo. Ba jeri ba ne cewa dole ne ku cika 100% na jagororin. Misali, idan adireshin imel ɗinka na amsa yana cikin lambobin masu karɓar akwatin wasiku, kusan koyaushe zaka sami hanyar zuwa akwatin saƙo.

Idan kuna da babban akwatin saƙon saƙon shiga da tarin haɗin kai akan imel ɗinku, zaku iya tserewa da saƙon imel da yawa kuma kuyi amfani da kalmomi waɗanda zasu iya haifar da mai aikawa tare da matalauci ko saurayi. Manufar anan shine lokacin da kuke sani ana kai ku zuwa ga takarce fayil, don rage yawan kalmomin da za su iya tuƙi masu tace spam.

Layin Maganganun Imel Kalmomin SPAM

Idan ba ku da ingantaccen suna kuma ba ku cikin abokan hulɗar mai karɓa, ɗayan mafi sauƙi hanyoyin da za ku iya makale wa imel ɗinku a cikin Junk Junk kuma an rarraba su azaman SPAM shine kalmomin da kuka yi amfani da su a cikin layin imel ɗin ku. SpamAssassin shine toshe tushen spam mai buɗewa wanda ke buga ƙa'idodinsa don ganowa SPAM akan Wiki.

Anan akwai ƙa'idodin SpamAssassin yayi amfani da su tare da kalmomi a cikin layin batun:

 • Layin da yake batun fanko ne (Godiya Alan!)
 • Batun ya ƙunshi kalmomin faɗakarwa, amsawa, taimako, ba da shawara, amsawa, gargaɗi, sanarwa, gaisuwa, al'amari, lamuni, bashi, bashi, bashi, wajibi ko sake kunnawa… ko kuskuren kuskuren waɗannan kalmomin.
 • Layin jigon ya ƙunshi watan da aka gajarta (misali: Mayu)
 • Layin jigon ya ƙunshi kalmomin cialis, levitra, soma, valium ko xanax.
 • Layin jigon ya fara da “Re: sabo”
 • Layin jigon ya ƙunshi “mafi girma”
 • Layin jigon ya ƙunshi "ya yarda da kai" ko "yarda"
 • Layin jigon ya ƙunshi "ba da tsada ba"
 • Layin jigon ya ƙunshi “matakan tsaro”
 • Layin jigon ya ƙunshi “arha”
 • Layin jigon ya ƙunshi “ƙananan ƙima”
 • Layin jigon ya ƙunshi kalmomin "kamar yadda aka gani".
 • Layin batun yana farawa tare da alamar dala ($) ko spammy mai neman kuɗin kuɗi.
 • Layin jigon ya ƙunshi kalmomin "kuɗin ku".
 • Layin jigon ya ƙunshi kalmomin "danginku".
 • Layin jigon ya ƙunshi kalmomin "babu takardar sayan magani" ko "magungunan kan layi".
 • Layin jigon yana farawa da rasa, “Asarar nauyi”, ko kuma magana game da rashin nauyi ko fam.
 • Layin jigon yana farawa tare da siye ko siyayya.
 • Batun ya faɗi wani abu mara kyau game da matasa.
 • Layin batun yana farawa da "Shin kuna mafarki", "Shin kuna da", "Kuna so", "Kuna son", da dai sauransu.
 • Layin jigon shine DUK JAGORANCI.
 • Layin jigon ya ƙunshi ɓangaren farko na adireshin imel (misali: batun ya ƙunshi "Dave" kuma ana magana da imel ɗin zuwa Dave@ domain.com).
 • Layin jigon yana ƙunshe da abubuwan batsa-na bayyane.
 • Layin jigon yana ƙoƙarin ƙirƙirar ko kuskure kalmomin. (misali: c1alis, x @ nax)
 • Layin jigon ya ƙunshi lambar Ingilishi ko Jafananci UCE.
 • Layin jigon ya ƙunshi lambar imel na Koriya da ba a nema.

A ra'ayina na gaskiya, yawancin waɗannan matatun suna da cikakken abin dariya kuma galibi suna toshe manyan masu aiko da imel daga yin sa zuwa akwatin saƙo mai shiga. Kusan kowane mabukaci yana tsammanin imel daga dillalan da suke kasuwanci da su, don haka gaskiyar cewa wani abu game da tayin ko farashi na iya sa ku toshe ku yana da matukar takaici. Kuma idan da gaske kuna son samar da wani abu fa FREE ga abokin tarayya? To, kar a rubuta shi a cikin layin magana!

Kuna Bukatar Taimako Tare da Sunan Imel ɗinku?

Idan kuna buƙatar taimako don kafa ko tsaftace sunan imel ɗinku, kamfanin shawara na ya yi shawarwarin isar da imel ga abokan ciniki da yawa. Ayyukanmu sun haɗa da:

 • Tsabtace lissafin imel don tabbatar da an cire sanannun bounces da adiresoshin imel da za a iya zubarwa daga tsarin ku.
 • Hijira zuwa sabon mai bada sabis na imel (ESP) tare da IP Dumi yakin da ke tabbatar da ku haɓaka da ingantaccen suna.
 • Gwajin sanya akwatin saƙon shiga don saka idanu da bin akwatin saƙon saƙon ku vs. jeri babban fayil ɗin junk.
 • Gyaran suna don taimakawa masu aiko da imel masu kyau don gina ingantaccen sunan imel don sanya akwatin saƙo mai girma.
 • Samfurin imel na amsawa ƙira, aiwatarwa, da gwaji don kowane mai bada sabis na imel.

Idan kuna aika aƙalla imel 5,000 zuwa kowane mai bada akwatin saƙo guda ɗaya, muna iya ma duba shirin ku don samar muku da ra'ayi kan lafiyar shirin tallan imel ɗin gaba ɗaya.

Highbridge Imel Consultants

Asalin Kalmar SPAM

Oh, kuma a cikin taron, ba ku san inda kalmar SPAM ta fito ba… daga zanen Monty Python ne game da shahararren kayan naman gwangwani.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.