2018: Yadda Kamfanoni da Masu Amfani Suke Amfani da Kafofin Watsa Labarai

Jihar Social Media

Yankin Yankin ci gaba da zurfin bincike wanda ya samar da cikakken bincike game da yadda kamfanoni da masu amfani suke amfani da kafofin watsa labarun kamar yadda ya shafi alamomi. Tambayar tambayoyin ga kamfanin ta mai da hankali ne kan ƙananan abubuwan da suka iya gano ta amfani da karatu daban-daban. Binciken binciken ya kasance:

 • Kasuwanci har yanzu basu karɓi kafofin watsa labarun gaba ɗaya ba
 • Masu amfani suna son alamun su don kulawa da su da zamantakewar su

Manyan Hanyoyin Sadarwar Sadarwar Zamani da Amfani kamar na 2018

Facebook shine babban dandamali wanda kowa ke aiki dashi a halin yanzu, akasari saboda isa da farin jini. Koyaya, Twitter da LinkedIn suna kamawa yayin da kamfanoni ke fahimtar tasirin su.

 • Facebook yana da masu amfani da biliyan biyu da digo 2.2, duk da cewa an dakatar da shi a kasashe da dama kamar Iraki, Syria, Iran, da China.
 • Twitter na da masu amfani da miliyan 327 a kowane wata, tare da aika sakonni miliyan 600 a kowace rana a fadin duniya.
 • Instagram ya karɓi matsayin babbar hanyar musayar hoto tare da masu amfani da aiki miliyan 200 da kuma hotuna miliyan 60 da ake sanyawa kowace rana.
 • Shafin Youtube na sama da masu amfani da biliyan 1 da awanni biliyan 6 na kallon bidiyo kowane wata.
 • LinkedIn ya haɗu da ƙwararru sama da miliyan 500 a duk faɗin duniya.

KPIs na Tallace-tallace na Kafofin Watsa Labarai

Ba'amurke mai bincike Sean Gelles ya ba da mahimman alamun aikin 3 (KPIs) don alamu:

 1. Sanarwa - mafi yawan masu amfani suna son talla, zai fi tsayi su tuna da alama.
 2. Sauraro - fahimtar buƙatun kwastomomi masu yuwuwa da waɗanne nau'ikan abubuwan gani da maganganu na iya ɗaukar hankalinsu.
 3. Isa -  tantance wane kamfen kamfen ya dace da aiki.

Findarin Nemo daga TribeLocal

 • Kayan aiki - Kamfanoni suna buƙatar kayan aiki don auna kamfen ɗin Social Media amma galibi suna fuskantar matsala ta hanyar kasafin kuɗin da aka riga aka ware wanda bazai ba su dama ba. Sun san cewa suna buƙatar haɗa haɗin tsarin alaƙar abokan ciniki (CRM) amma ƙila kasafin kuɗi ya iyakance shi.
 • kasafin kudi - Kashi 50% na kamfanonin sun kasafta kasafin kudi kasa da 5% don ayyukan Media Social Media. 13% suna da kasafin kuɗi a ƙarƙashin 10%
 • Activity - fiye da 55% na kamfanonin da aka sanya aƙalla sau ɗaya kuma kusan 54% na kamfanonin sun amsa tambayoyin abokan ciniki a cikin awanni 3. 72% na aiki yana da alaƙa da tallace-tallace.

Yanayin Social Media

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.