Yadda Farawa Za Su Ci Gaba da Ƙalubalen Fasahar Talla ta Jama'a

Shirye-shiryen Stack Martech da Tukwici na Kasafin Kuɗi don Farawa

Kalmar “farawa” tana da kyan gani a idanun mutane da yawa. Yana haifar da hotunan masu saka hannun jari da ke neman ra'ayoyin dala miliyan, kyawawan wuraren ofis, da haɓaka mara iyaka.

Amma ƙwararrun ƙwararrun fasaha sun san gaskiyar ƙarancin haske a bayan fantasy farawa: kawai samun gindin zama a kasuwa babban tudu ne don hawa.

At GetApp, Muna taimaka wa masu farawa da sauran kasuwancin su sami software da suke buƙata don haɓakawa da cimma burinsu kowace rana, kuma mun koyi wasu abubuwa game da ƙalubalen ci gaban kasuwanci da mafita a hanya. 

Don taimakawa farawa musamman, kwanan nan mun haɗu tare da Niƙa Farawa – babbar al’ummar fara kan layi ta duniya – don gano manyan kalubalen fasaha na shugabannin farawa. Gwagwarmayar da muka ji sau da yawa daga wadannan shugabanni shine gina ingantacciyar hanyar yanar gizo da nemo software da ke magance matsalolin da aka gano.

Don haka a matsayin farawa tare da ƙayyadaddun albarkatu, ta yaya ake lura da ku akan layi yayin gano fasahar da ta dace, duk ba tare da ɓata albarkatu masu daraja ba?

Amsar ita ce gina ingantacciyar fasahar tallan tallace-tallace (Martech), da kuma a GetApp muna son taimaka muku yin hakan. Anan akwai shawarwarina guda uku don taimaka muku hangowa da shawo kan ƙalubalen martech gama gari. 

Tukwici 1: Kuna son Martech ɗin ku ya yi tasiri? Kai bukatar don samun tsari a wurin

Lokacin da muke magana da shugabannin farawa, mun gano hakan kusan 70%1 sun riga sun yi amfani da kayan aikin martech. Kuma waɗanda ba su cin gajiyar ba su da taimako; fiye da rabin masu amfani da fasahar zamani suna samun taimakon tallace-tallace daga wata hukumar tallace-tallace ta waje.

Amma menene shirin wasan su?

Lokacin da muka tambayi masu farawa ta amfani da kayan aikin martech idan suna da tsari kuma suna biye da shi, fiye da 40% sun ce suna yin fuka-fuki ne kawai.

Wannan babban cikas ne ga samun ingantacciyar tarin martech. GetAppBinciken farawa ya gano cewa farawa ba tare da tsarin fasahar kere kere ba sun fi sau hudu suna iya cewa fasahar tallan su ba ta cika burin kasuwancin su ba.

Muna son taimaka muku cimma burin kasuwancin ku, kuma sakamakon bincikenmu ya zana kyakkyawar taswirar hanya don isa wurin: Yi tsarin fasaha kuma ku manne da shi.

Mataki na gaba: Haɗa ƙungiyar wakilai na tsare-tsare daga ko'ina cikin ƙungiyar ku, sannan tsara taron farawa don tantance sabbin kayan aikin da kuke buƙata tare da jadawalin aiwatar da su. Haɗa mataki a cikin shirin ku don bincika kayan aikin tallan da ake da su akai-akai don tabbatar da cewa har yanzu suna taimaka muku cimma manufofin kasuwanci. Raba shirin ku tare da duk masu ruwa da tsaki, kuma ku duba ku daidaita yadda ya cancanta.

Tukwici 2: Tabbas, kayan aikin Martech na iya zama mai ƙarfi, amma akwai hanyar samun nasara kuma ingantaccen haɗin gwiwa ya cancanci ƙoƙarin.

Software na tallace-tallace na iya zama da ƙarfi sosai a hannun ƙwararrun ƙungiyar, amma adadin fasali da iyawar da suka zo tare da na zamani. fasahar kasuwanci Hakanan zai iya zama mai ƙarfi ga sabbin masu amfani.

Shugabannin farawa da muka yi magana da su sun ba da misalin abubuwan da ba a yi amfani da su ba kuma sun yi karo da juna kuma sun yi tsokaci game da hadaddun kayan aikin fasaha a matsayin wasu manyan kalubalen su na fasaha.

A gefe guda, fa'idodin waɗannan kayan aikin sun cancanci ƙalubalen. Waɗannan jagororin farawa iri ɗaya sun jera ingantattun haɗin gwiwar abokin ciniki, ƙarin madaidaicin manufa, da kuma ingantattun kamfen tallace-tallace a matsayin manyan fa'idodi uku na ingantaccen tari na martech.

Don haka, ta yaya za ku ji daɗin fa'idodin fasahar tallanku yayin da kuke rage takaici da koma baya na nauyin fasalin? A matsayina na jagorar kamfanin fasaha, zan iya gaya muku cewa binciken tari na martech wuri ne mai kyau don farawa.

Wasu ƙarin horarwa don masu amfani na ƙarshe kuma na iya yin nisa mai nisa wajen lalata kayan aikin fasahar ku. Kuma a daidai tsarin martech ya kamata ya taimake ka ka kawar da wasu daga cikin waɗannan al'amurra a lokacin wucewa ta hanyar zabar kayan aikin da suka dace daidai da farko.

Shugabannin farawa da muka bincika sun kuma ba da wasu ra'ayoyi kan yadda suke amsa waɗannan ƙalubalen fasaha. Ƙwarewarsu ta tushen gwaninta na iya taimaka maka ƙirƙira tsarin amsa naku, idan kun fuskanci kalubale iri ɗaya:

inganta martech tasiri

Mataki na gaba: Tattara takaddun tsari don sabuwar fasahar tallanku (ko dai an ƙirƙira shi a cikin gida ko mai siyarwar ku ya samar) kuma raba shi tare da duk masu amfani da ƙarshen. Jadawalin zaman horo na yau da kullun (dukkanin ma'aikata da masu siyarwa) da zayyana manyan masu amfani don warware matsala da jagorantar bita. Kafa tashoshi akan kayan aikin haɗin gwiwar ku inda masu amfani zasu iya yin tambayoyi kuma su sami taimako tare da kayan aikin ku.

Tip 3: Idan kana son samun nasara, ware aƙalla kashi 25% na kasafin kuɗin tallan ku don saka hannun jari na Martech.

Lokacin tsara dabarun dabarun ku, yana da mahimmanci don ƙayyade kasafin kuɗi na gaske kuma ku tsaya a kai. Yayin da rage yawan kashe kuɗi na martech don adana kasafin kuɗi na iya zama abin burgewa, skimping na iya sanya kasuwancin ku na ɗanɗano cikin haɗarin faɗuwa a baya da tsayawa. Wannan shine dalilin da ya sa ƙima akan takwarorinku na iya taimakawa.

Ka yi la'akari da cewa kashi 65% na farawar da muka ji daga abin da ke kashe fiye da kashi ɗaya cikin huɗu na kasafin kuɗin kasuwancin su akan Martech sun ce tarin su yana cimma manufofin kasuwanci, yayin da ƙasa da rabin (46%) na waɗanda ke kashe ƙasa da 25% na iya yin haka. da'awar.

Kashi 13% ne kawai na masu amsa tambayoyinmu ke kashe sama da kashi 40% na kasafin kuɗin su akan fasahar kere-kere. Dangane da wannan bayanin, keɓance wani wuri tsakanin 25% zuwa 40% na kasafin kuɗin tallan ku zuwa Martech hanya ce mai ma'ana, gwargwadon abin da ya shafi ƙima.

Kasafin kuɗi na farawa na iya bambanta sosai dangane da girman kasuwancin, amma ga ɗan ƙarin bayanan bincike kan abin da takwarorinku ke kashewa a kan martech: 

  • 45% na masu farawa suna kashe $1,001 - $10,000/wata 
  • <20% na masu farawa suna kashe $10,000+/ wata 
  • 38% na masu farawa suna kashe ƙasa da $1,000/wata 
  • Kashi 56% na masu farawa suna bayar da rahoton ta amfani da wasu nau'ikan software na tallace-tallace kyauta/kayan tallan tallace-tallace kyauta

fara kasafin kudin Martech

Don yin gaskiya, cutar ta COVID-19 ta yi barna a kasafin kuɗi a duk sassan. Amma mun gano cewa ko da yake, 63% na shugabannin farawa sun haɓaka jarin kasuwancin su a cikin shekarar da ta gabata. Kasa da kashi biyar sun rage kasafin kudin su na kasuwanci a daidai wannan lokacin.

Mataki na gaba: Bayan kun kafa kasafin kuɗin ku, gwada kaɗan kayan aikin kyauta / gwaji kyauta don ganin abin da ke aiki da kyau ga ƙungiyar ku. Kuna mamakin waɗanne kayan aikin martech za a fara da su? Bincikenmu ya nuna cewa gwajin A/B, nazarin yanar gizo, da software na CRM sune kayan aikin da suka fi dacewa wajen taimakawa masu farawa su kai ga burin tallan su.

Download GetAppGina Muhimman Tarin Martech don Jagorar Farawa

Matakai 4 Don Inganta Tarin Martech Naku

A matsayin farawa, kawai isa ga taro mai mahimmanci babban ci gaba ne, kuma ingantaccen tsarin tallan tallace-tallace da ingantaccen tari na martech suna da mahimmanci don isa wurin. Anan ga tsari mai matakai huɗu don ɗaukar shawarar da aka raba tare da ku:

  1. Yi tsarin Martech: Haɗa ƙungiyar ku, yanke shawara waɗanne kayan aikin kuke buƙata, tsara tsarin aiwatarwa da jadawalin lokaci, kuma raba tare da ƙungiyar ku. Yi bita akai-akai kuma daidaita kamar yadda ya cancanta.
  2. Sanya ƙungiyar ku don nasara: Samar da ƙungiyar ku da takaddun tsari, kayan aikin haɗin gwiwa, da horarwar ma'aikata- da masu siyarwa don taimaka musu amfani da tarin martech ɗin ku yadda ya kamata.
  3. Yi kasafin kuɗi na gaskiya kuma ku manne da shi: Idan kuna kashewa ƙasa da kashi 25% na kasafin kuɗin kasuwancin ku akan fasaha, kuna cikin haɗarin faɗuwa nesa da abokan fafatawa. Ka tuna cewa yana da kyau kuma a haɗa kayan aikin kyauta a cikin tarin martech ɗinku muddin suna da tasiri.
  4. Audit your martech stack: Lokaci-lokaci (aƙalla sau biyu a shekara) bincika tarin martech ɗin ku da masu amfani da zaɓe don tabbatar da cewa kayan aikinku har yanzu suna taimakawa cika ayyukan tallan ku. Kawar da kayan aikin da ba a yi amfani da su ba kuma ƙarfafa waɗanda ke da fasalulluka masu haɗuwa. Gwada sabbin kayan aikin (ta amfani da gwaji kyauta idan zai yiwu) don magance buƙatun da ba a cika ba.

Sa'a, muna tushen ku. Amma muna fatan za mu iya yin fiye da faranta muku rai daga gefe. Mun ƙirƙiri kayan aiki da ayyuka da yawa kyauta don taimaka muku cimma burin farawa, gami da namu AppFinder kayan aiki da kuma mu Jagororin rukuni bisa fiye da miliyan ɗaya tabbataccen sharhin mai amfani.

Duba su, kuma Bari mu sani idan akwai wani abu da za mu iya yi don taimaka muku a kan hanya.

Hanyoyi

1GetAppAn gudanar da Binciken Fasahar Talla ta 2021 tsakanin 18-25 ga Fabrairu, 2021 tsakanin masu amsawa 238 don ƙarin koyo game da amfani da kayan aikin fasahar talla ta masu farawa. An tantance masu amsa don matsayin jagoranci a farawa a cikin kiwon lafiya, sabis na IT, tallace-tallace / CRM, dillali / eCommerce, software / ci gaban yanar gizo, ko AI/ML.

GetAppTambayar tasirin fasahar tallan tallace-tallace ta haɗa da duk waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa (an jera a nan don tasiri bisa ga ma'auni masu nauyi): A/B ko gwaji iri-iri, nazarin yanar gizo, gudanarwar dangantakar abokin ciniki (CRM), halayen taɓawa da yawa, kafofin watsa labarun tallace-tallace, dandalin tallan abun ciki, dandamalin tallan wayar hannu, kayan aikin ginin gidan yanar gizo, dandamali na bayanan abokin ciniki (CDP), tallan tallan tallan (SEO/SEM), dandamali na keɓancewa, yarda da gudanar da zaɓi, software na tallan sarrafa kansa, dandamali na binciken / abokin ciniki dandamali, tsarin sarrafa abun ciki (CMS). Multichannel marketing dandamali, email marketing dandali, online video talla, ma'aikata shawarwari kayan aikin.