Content MarketingKafofin watsa labarun & Tasirin Talla

Sanya Kanku A Can: Kewaya Sukar da Rashin Kyau

Raba muryar ku akan layi, ko ta hanyar bulogi, bidiyo, podcast, ko ma kafofin watsa labarun, yana buɗe ku zuwa duniyar yuwuwar: haɗawa da masu ra'ayi iri ɗaya, tada tattaunawa, da ba da gudummawa ga al'ummar kan layi. Koyaya, yana kuma fallasa ku ga gaskiyar da babu makawa - negativity da kuma zargi.

Yayin da intanit ke ba da damar ra'ayoyi daban-daban da muhawara mai kyau, kuma tana iya jawo hankalin mutane waɗanda ke bayyana ra'ayoyinsu da rashin mutunci. Abin takaici, na yi imani algorithms a kan dandamali da yawa suna ba da ƙin ƙiyayya saboda suna jan hankalin masu amfani da tsayi. Waɗannan baƙin mutane za su iya cire ƙarfin ku kuma su bar ku kuna tambayar ƙoƙarinku. Don haka, ta yaya kuke kewaya wannan rashin ƙarfi?

Amsa vs. Yin watsi

Mataki na farko shine yarda da hakan ba duk martani ya zama dole ba. Yin hulɗa tare da kowane mummunan sharhi na iya zama mai raɗaɗi a zuciya kuma a ƙarshe mara amfani. Anan ne lokacin da zaku iya yin la'akari da yin watsi da:

  • Harin sirri: Sharhi da ke niyya da kai, galibi suna fitowa daga batutuwan masu suka, basu cancanci kulawar ku ba.
  • Rollingaukar hoto: Maganganun tsokana da gangan da ake nufi don tayar da martani an fi barin su ba a gani.
  • Rashin tabbas: Bayanan da ba su da ma'ana mai ma'ana ba su da ƙima kuma an fi watsi da su.

Koyaya, amsa da aka auna na iya zama taimako idan rashin jin daɗi yana jin tsayin daka ko ketare layukan ɗa'a. Anan ne lokacin da amsa zai iya dacewa:

  • Ba daidai ba: Idan sharhi ya yada bayanan ƙarya, taƙaitaccen, gyara na gaskiya zai iya amfanar da wasu da suke karantawa.
  • suka mai fa'ida: Idan tsokaci ya ba da ingantacciyar amsa, ko da an yi magana da ƙarfi, yarda da shi kuma yi amfani da shi azaman damar koyo da haɓakawa.
  • Bude tattaunawa: Idan wani ya ƙi yarda da gaske, shiga cikin tattaunawa mai mutuntawa na iya haɓaka fahimta da haɓakar al'umma.

Yin watsi da Grace

Yin watsi da rashin hankali ba yana nufin yarda da shi ba. Anan akwai wasu shawarwari don kawar da su yadda ya kamata:

  • Share kuma ci gaba: Kada ka bari rashin tausayi ya yi zafi. Cire shi daga dandalin ku kuma ku mayar da hankalin ku akan kyakkyawar hulɗa.
  • Kada ku ciyar da trolls: Amsa ga rashin ƙarfi na iya ƙara kuzari. Hana sha'awar shiga muhawara ko dalilai.
  • Mai da hankali ga magoya bayan ku: Kewaye kanku da kyawawan maganganu da saƙonni don tunatar da kanku tasirin ku.

Makullin zuwa Ka tuna

Fitar da kanku a can yana buƙatar ƙarfin hali, kuma fuskantar rashin fahimta wani ɓangare ne na tafiya. Ka tuna:

  • Ba za ku iya sarrafa kowa ba: Negativity ya wanzu, kuma ba alhakinku bane canza tunanin kowa.
  • Mai da hankali kan manufar ku: Ka tuna abin da ke motsa ka don raba muryarka kuma bari wannan ya rura maka sha'awarka.
  • Yi bikin tabbatacce: Kada ka bari rashin fahimta ya mamaye kyakkyawar hulɗa da goyon bayan da kake samu.

Ta hanyar fahimtar yanayin hulɗar kan layi da kuma yin tasiri mai tasiri da kuma watsi da fasaha, za ku iya mayar da hankali kan gina ingantaccen da tasiri akan layi.

Ga maganar da na fi so akan masu suka:

Shi ne mai suka ya kirga; ba mutumin da ya nuna yadda mai ƙarfi ke yin tuntuɓe ba, ko kuma inda mai yin ayyuka ya fi su. Abin yabo ya tabbata ga mutumin da yake a zahiri a fage, wanda kura da gumi da jini suka baci fuskarsa; wanda ya yi ƙwazo; wanda ya yi kuskure, wanda ke zuwa gajere akai-akai, domin babu wani kokari ba tare da kuskure da kasawa ba; amma wanda a zahiri ya yi ƙoƙari ya aikata ayyukan; wanda ya san babban sha'awa, manyan ibada; wanda yake ciyar da kansa a kan wani dalili na gaskiya; wanda a karshe ya san babban rabo mai girma; kuma wanda a mafi munin, idan ya gaza, aƙalla ya gaza yayin da yake jajircewa ƙwarai, ta yadda ba zai taɓa kasancewa tare da masu sanyi da jin kunya waɗanda ba su san nasara ko cin nasara ba.

Theodore Roosevelt

Sako zuwa ga Masu Zagi:

Sanya kanku a can, ko kan layi ko a rayuwa ta ainihi, yana ɗaukar ƙarfin hali da rauni. Yana da dabi'a a sami mabanbanta ra'ayi har ma da rashin jituwa mai ƙarfi. Duk da haka, akwai layi mai kyau tsakanin bayyana ra'ayi da yin amfani da rashin fahimta wanda ke kawar da tattaunawa mai ma'ana.

Mafi kyawun zargi shine gaskiya, mutuntawa, da taimako.

Roger Ebert

Idan kun sami kanku kuna jin dole ku soki:

  • Ɗauki ɗan lokaci don tunani: Kuna amsawa ga abubuwan da ke ciki, ko akwai motsin zuciyar da ba a warware ba da kuke nunawa? Yi la'akari da idan sharhin ku yana ƙara darajar tattaunawar ko yana nufin rushe shi.
  • Ku kasance masu mutunci, ko da a cikin rashin jituwa: Mai da hankali kan abun ciki, ba mutumin ba. Kai wa mahalicci hari da kanshi da wuya yana haifar da fahimi mai fa'ida.
  • Ba da ingantaccen zargi: Idan kun ga sarari don haɓakawa, tsara ra'ayoyin ku da taimako, yana ba da shawarar madadin maimakon kawai ɓata aikin da ke akwai.
  • Ka tuna, akwai mutum a bayan allon: Kowane mahalicci shi ne wanda ya ba da lokacinsa da ƙoƙarinsa a cikin aikinsa. Tausayi yana tafiya mai nisa wajen haɓaka al'ummomin kan layi lafiya.

Wajibi ne mai suka ya yabi a kalla ko da yaushe kamar yadda ake zargi, da kuma yabo da yawa.

Jean Baptiste Moliere

A ƙarshe, dukkanmu muna da alhakin ƙirƙirar yanayi mai tallafi da haɓaka kan layi. Mu yi ƙoƙari mu shiga tattaunawa ta mutuntawa, koda kuwa muna fuskantar mabanbanta ra’ayoyi. Negativity da wuya ya cimma wani abu mai kyau, yayin da kirki da fahimta na iya tafiya mai nisa.

Douglas Karr

Douglas Karr shine CMO Bude INSIGHTS kuma wanda ya kafa Martech Zone. Douglas ya taimaka da yawa na nasara MarTech farawa, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da $5 biliyan a Martech saye da zuba jari, kuma ya ci gaba da taimaka wa kamfanoni wajen aiwatar da sarrafa sarrafa tallace-tallace da dabarun talla. Douglas ƙwararren ƙwararren dijital ne na duniya kuma ƙwararren MarTech kuma mai magana. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.