Bidiyo: Inganta Injin Bincike don farawa

farko

A ƙarshe kun fara farawa daga ƙasa amma babu wanda zai same ku a kowane sakamakon bincike. Tunda muna aiki tare da farawa da yawa, wannan babban lamari ne… agogo yana tafiya kuma kuna buƙatar samun kuɗin shiga. Samun nema a cikin bincike yafi tattalin arziƙi fiye da ɗaukar ƙungiyar masu zuwa. Koyaya, Google bashi da kirki sosai ga sabon yanki. A cikin wannan bidiyo, Maile Oye daga Google sun tattauna abin da zaka iya yi don taimakawa.

 • www - yanke shawara ko kana so naka yanki don farawa tare da www ko a'a. Tabbatar tura turawa zuwa wanda kuka zaba tare da turawa 301 (na dindindin).
 • Masu gidan yanar gizo - tabbata a yi rijistar yankinku tare da Kayan Aikin Kayan Gizon Google da kuma gano ko kuna da wata matsala game da rukunin yanar gizonku.
 • Alerts - Maile kuma ta bada shawarar yin rajista don Faɗakarwar Webmaster don a sanar da kai duk lokacin da wata matsala ta faru a shafinka.
 • domain - an ba da shawarar cewa ka yi binciken bayanan yankin ka don tabbatar da cewa shafin bai kasance cikin matsala ba kafin ka zabi shi. Spam, malware, abun ciki mara kyau… ɗayan waɗannan batutuwan na iya cutar da damar ku na samun matsayi. Idan akwai matsaloli, zaku iya sanar da Google ta masu kulla da shafuffukan yanar gizo cewa sabon mai shi ke sarrafa yankin yanzu.
 • Samun - a cikin masu kulla da gidan yanar gizo, kawo shafinku don tabbatar da cewa injunan bincike ba zasu shiga cikin matsaloli ba game da rukunin yanar gizonku.
 • Aika - idan babu matsala, ƙaddamar da shafin zuwa Google. Idan ka gina rukunin yanar gizon ka da babban tsarin sarrafa abun ciki, CMS zata yi muku wannan duk lokacin da kuka buga sabon abu ko abin da aka sabunta.
 • Analytics - ƙara analytics zuwa shafinka domin ka fara tattara muhimman bayanai daga shafinka - tabbatar da ci gaba da kuma ingantawa bisa ga sakamakon. Ko kun yi amfani da Google Analytics ko a'a, zan ci gaba da aiwatar da shi tunda yana da Webmaster, binciken da aka biya da bayanan zamantakewar ku analytics dandamali ba zai iya hadawa ba.
 • Design - ƙirƙirar dabarun yanar gizo wanda zai biya bukatun maziyartan gidan yanar gizonku kuma ya tura su kasuwancinku. Sauƙaƙe kewayawa, shafi ɗaya a cikin kowane ra'ayi, da ƙirar ƙwararru za su fitar da ƙarin zirga-zirga zuwa gare ku.
 • Chanza - ta yaya gidan yanar gizan ku zai canza damar zuwa kwastomomi ko fitar da karin tallace-tallace daga kwastomomin yanzu? Tabbatar da an bayyana jujjuyawar don rukunin yanar gizonku - kuma don mafi kyawun ma'auni, haɗawa Binciken nazarin Google Analytics.
 • keywords - Injin bincike zai fayyace shafin ka sosai idan zasu iya fahimtar menene shafin da shafukan ka. Nemi wasu ƙwararrun taimako wajen nemo maɓallan masana'antar ku kuma yi amfani da kalmomin shiga yadda yakamata a cikin rukunin yanar gizonku.
 • Speed - Tabbatar da shafin yana da sauri. Kada ku zaɓi mai karɓar kuɗi mafi ƙarancin kuɗi, kawai za su ɗora shafin ku a kan raba, babban ɗan uwar garken da zai cutar da haɓakar injin bincikenku da haƙurin baƙi.

Matsaloli masu yuwuwa na SEO

 • SEO - hayar mai ba da shawara na SEO mai inuwa na iya yin barna fiye da kyau ga rukunin yanar gizonku. Yi hayar mai ba da shawara wanda zai fahimta kuma ya kiyaye ta Sharuɗɗan Sabis na Google.
 • Baya - Guji makircin makirci ko siyan hanyoyin don kara Pagerank. Wannan koyaushe dabara ce ga kamfanonin SEO don gina matsayinku. Kuna biya su don rarraba abubuwan da ba a bayyana ba a cikin gidan yanar gizo don su iya saka hanyoyin haɗin yanar gizo a cikin abubuwan.
 • sauki - mai da hankali kan shafi mai sauƙi wanda ke gabatar da bayanin ga mai karatu da mai amfani da injin bincike. Sitesungiyoyin yanar gizo masu rikitarwa na iya buƙatar ƙarin lokaci, rage jinkirin shafin, da ɓoye mahimman abubuwan da injunan bincike ke buƙatar fahimtar abubuwan da ke ciki da kyau.

My Advice

Samun samu da matsayi har yanzu yana dogara ne akan shaharar rukunin yanar gizon ku. Google ba kawai zai amince da ku ba kuma ya jefa ku cikin wuri # 1 don gasa, kalma mai dacewa. Inganta rukunin yanar gizonku yana da mahimmanci don samun ganuwa akan injunan bincike. Tabbatar da rarraba URL ɗinka a kowane sakin latsawa ko labarin da aka rubuta game da rukunin yanar gizonku. Yi rijistar rukunin yanar gizonku don Google+, Facebook, LinkedIn, Twitter kuma fara hulɗa tare da abubuwan da kake fata, abokan aiki, masu tasiri da kuma ma'aikata akan layi - inganta abubuwan da kake rubutawa.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.