Kamfanonin SaaS Excel a Nasarar Abokin ciniki. Hakanan kuna iya… Kuma Ga Yadda

Nasarar Abokin ciniki na SaaS

Software ba kawai saye ba ne; dangantaka ce. Yayin da yake haɓakawa da sabuntawa don saduwa da sabbin buƙatun fasaha, alaƙar tana haɓaka tsakanin masu samar da software da ƙarshen mai amfani-abokin ciniki-kamar yadda ci gaba da siye da siyarwa ke ci gaba. Software-as-a-service (SaaS) masu ba da sabis galibi suna yin fice a cikin sabis na abokin ciniki don su tsira saboda suna tsunduma cikin tsarin siye na har abada ta hanyoyi fiye da ɗaya. 

Kyakkyawan sabis na abokin ciniki yana taimakawa tabbatar da gamsuwa da abokin ciniki, yana haɓaka haɓaka ta hanyar kafofin watsa labarun da masu ba da magana, kuma yana ba masu amfani kwarin gwiwa don faɗaɗa alaƙar su ta ƙarin sabis da iyawa. Ga masu ba da sabis na SaaS da ke cikin ɓangaren B2B, wannan na iya nufin adadi mai yawa na ƙarin kujeru da lasisi, duk daga abokin ciniki ɗaya.

A cikin tattalin arzikin sabis na gasa na yau, goyan bayan abokin ciniki na musamman na iya zama mafi mahimmancin bambancin duka. Tare da wannan a zuciya, a nan akwai wasu nasihu masu mahimmanci daga filin SaaS:

1. Kada ku bari mai kyau (tanadi mai tsada) ya zama makiyin cikakken (gamsar da abokin ciniki).

Tsayar da farashin ƙasa tabbas manufa ce ta cancanta. An ɗauka zuwa matsananci, duk da haka, yana iya haifar da wasu yanke shawara mara kyau na kasuwanci.

Yawancin ayyukan sabis na abokin ciniki sun yi ƙoƙarin sarrafa farashin ta hanyar kashe tallafin abokin ciniki, tare da haɓaka ƙwarewar abokin ciniki a sakamakon. Wasu sun kafa ƙarin zaɓuɓɓukan sabis na kai, wanda zai iya zama abin ƙyama don "karanta wannan labarin kuma ku tantance kan ku," amma masu ba da sabis na SaaS ƙwararru ne don fahimtar girman ɗaya bai dace ba. Millennials na fasaha da Gen Zers na iya zama lafiya tare da zaɓin sabis na kai na kan layi, amma Gen X da abokan cinikin boomer waɗanda suka fi son amfani da waya suna ɗaukar hidimar kai azaman hanya mai sauƙi don kawar da hulɗar ɗan adam kai tsaye.

Ƙungiyoyin tallafi waɗanda ke ƙoƙarin sake ƙididdige ƙalubalen sabis-sabis ta iyakance tsawon lokacin tuntuɓar suma sun rasa ma'ana. Ta hanyar ƙarfafa wakilai don rage lokacin da aka kashe akan kowane kira, hira, saƙo, ko imel, yana da sauƙin fahimta ko watsi da bukatun abokin ciniki. Abubuwan da ba su da kyau sau da yawa sakamako ne.

Yana da mahimmanci a yaba mahimmancin gamuwa da ƙima ga amincin abokin ciniki na dogon lokaci, musamman a cikin tsarin sayayya na dindindin. Har sai kamfanoni sun haifar da tsadar tsinke, asarar amana, da lalacewar martabar tambarin, tanadi na ɗan gajeren lokaci zai ci gaba da samun nasara akan nasara na dogon lokaci.

2. Fifikon waɗannan ma'aunai biyu maimakon.

Kyakkyawan sabis na abokin ciniki da ƙungiyoyin tallafi suna mai da hankali kan fewan awo: galibi:

  1. Matsakaicin saurin amsawa - awo (wani abu kamar matsakaicin saurin amsawa, ko ASA), wanda za'a iya auna shi ta kowane dandamali na tallafi na zamani; kuma ɗayan ya mai da hankali kan gamsar da abokin ciniki, tare da ma'aunan da aka tattara ta hanyar sahihan bayanan tuntuba. Lokacin amsawa barometer ne don dacewa, isa da gamsuwa, don haka martani dole ne yayi sauri.
  2. Sakamakon gamsuwa na abokin ciniki - tare da tsokaci na freeform, nuna ko bukatun abokin ciniki don ingancin sabis gaba ɗaya (QoS) sun hadu. Maimakon yin hukunci tasiri ta amfani da awo kamar shawarwari na farko-taɓawa da tsawon lokacin kira - wanda za a iya sarrafa shi cikin sauƙi kuma a ƙarshe ba ƙayyade QoS - Masu samar da SaaS sun sami nasara a auna ASA da gamsuwa gaba ɗaya.

3. Ka yi tunanin abokin ciniki kamar mahaifiyarka ce a waya.

Tausayawa babban bangare ne na tallafin abokin ciniki. Ka yi tunanin mahaifiyarka ce ko dangin ku na kusa a waya; kuna son cibiyar tallafi ta amsa da sauri (ko ba ta zaɓi don karɓar kira). Hakanan kuna son wakili ya bi ta kowane matakin mafita tare da haƙuri da tausayi, koda hakan yana nufin magana da ita ta hanyar haɗin kai. A ƙarshe, kuna son wakili ya ba ta duk lokacin da take buƙata, koda kuwa hakan ya ɗauki kiran ya wuce lokacin da aka ƙaddara ba bisa ƙa'ida ba.

Tambayi manajan sabis na abokin ciniki a kowane kamfanin SaaS kuma za su yarda cewa horo a cikin ƙwarewar software don ma'aikatan tallafi na abokin ciniki ba kawai mai daɗi bane; a maimakon haka, yana da mahimmanci. Ko da horarwar wakilin kamfanin yana da kyau kuma ƙimar ASA ta wuce matsakaita, kula da kowane abokin ciniki kamar memba na dangi zai sa masu amfani su yi raha game da alamar ku sama da duk wasu dalilai.

4. Inganta wakilan ku zuwa wasu sassan

Haɗin kai na cikin gida yakamata ya zama mafi girman ma'auni na nasarar tallafin abokin ciniki. Idan kamfani yana haɓaka mafi kyawun wakilan sabis na abokin ciniki zuwa wasu ɓangarorin ƙungiyar, yana nufin ba wai horo kawai yake ba har ma yana ba wa waɗannan ma'aikatan hanyar aiki.

Sassan sabis na abokan ciniki masu wayo ba sa jin tsoron barin wakilansu su ci gaba zuwa tallace -tallace, tabbacin inganci, haɓaka samfur, ko wasu fannoni. Yana nufin waɗancan wakilan sun koyi alamar har ma da ƙarfin sa da damar samun ci gaba daga fallasa layin su na gaba. A matsayin masu digiri na “tsarin gona” na kamfanin, suna da fa'ida da halaye masu ƙima waɗanda za a kimanta su a duk kasuwancin.

Tunanin abin da ke da mahimmanci don fitar da nasarar (abokin ciniki)

'Yan kasuwa suna son cewa, "Abin da ake aunawa ana sarrafa shi." A cikin sabis na abokin ciniki, duk da haka, abin da ake auna yawanci yakan samu manipulated. Masu ba da sabis na SaaS suna da kyau don guje wa raunin ma'auni saboda sun fahimci aikin yana motsa sabis daga abokan ciniki maimakon zuwa gare su.

Yana ƙara haɓaka duniya a can, kuma abokan ciniki suna ƙimanta gogewa akan duk wasu abubuwa. Yadda kamfani ke kula da abokan cinikinsa aƙalla yana da mahimmanci kamar samfurin da yake siyarwa. Masu samar da software na iya siyar da farkon S in SaaS, amma don samun nasara dole ne su zama masters a karo na biyu S. Wannan ra'ayi ne kowane kamfani - da kowane abokin ciniki - tabbas zai yaba. 

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.