Fasahar TallaNazari & GwajiArtificial IntelligenceBidiyo na Talla & Talla

Retina AI: Amfani da Hasashen AI don Haɓaka Kamfen Talla da Kafa ƙimar Rayuwar Abokin Ciniki (CLV)

Yanayin yana canzawa da sauri ga masu kasuwa. Tare da sabbin abubuwan da aka mayar da hankali kan sirrin sirri daga Apple da Chrome suna kawar da kukis na ɓangare na uku a cikin 2023 - a tsakanin sauran canje-canje - 'yan kasuwa dole ne su daidaita wasan su don dacewa da sabbin ƙa'idodi. Ɗaya daga cikin manyan canje-canje shine haɓakar ƙima da aka samu a bayanan ɓangare na farko. Dole ne samfuran yanzu su dogara da shiga da bayanan ɓangare na farko don taimakawa fitar da kamfen.

Menene ƙimar Rayuwar Abokin Ciniki (CLV)?

Darajar Rayuwar Abokin Ciniki (CLV) ma'auni ne wanda ke ƙididdige ƙimar ƙimar (yawanci kudaden shiga ko ribar riba) kowane abokin ciniki da aka ba shi zai kawo wa kasuwanci tsawon jimlar lokacin da suka yi hulɗa tare da alamarku-da, yanzu, da kuma gaba.

Waɗannan sauye-sauye sun sa ya zama mahimmancin dabarun kasuwanci don fahimtar da hasashen ƙimar abokin ciniki na rayuwa, wanda ke taimaka musu gano mahimman sassan masu amfani don alamar su kafin siye da haɓaka dabarun tallan su don gasa da bunƙasa.

Ba duk nau'ikan CLV ba ne aka halicce su daidai, duk da haka - yawancin suna samar da shi a jimillar maimakon matakin mutum, don haka, saboda haka, ba su iya yin tsinkaya daidai CLV na gaba. Tare da matakin CLV na mutum-mutumi wanda Retina ke samarwa, abokan ciniki suna iya yin ba'a ga abin da ke sa mafi kyawun kwastomomin su bambanta da kowa da kuma haɗa wannan bayanin don haɓaka ribar yaƙin neman zaɓe na abokin ciniki na gaba. Bugu da ƙari, Retina yana iya ba da tsinkayar CLV mai ƙarfi dangane da hulɗar abokin ciniki na baya tare da alamar, baiwa abokan ciniki damar sanin abokan cinikin da ya kamata su yi niyya tare da tayi na musamman, rangwame, da haɓakawa.  

Menene Retina AI?

Retina AI tana amfani da hankali na wucin gadi don hasashen ƙimar rayuwar abokin ciniki kafin ma'amala ta farko.

Retina AI shine kawai samfurin da ke annabta CLV na dogon lokaci na sababbin abokan ciniki da ke ba da damar masu kasuwa masu tasowa don yin yakin ko tashoshi na inganta kasafin kuɗi a cikin kusan lokaci-lokaci. Misali na dandalin Retina da ake amfani da shi shine aikinmu tare da Madison Reed wanda ke neman mafita na lokaci-lokaci don aunawa da inganta yakin akan Facebook. Tawagar da ke can ta zaɓi gudanar da gwajin A/B wanda ya ta'allaka akan Bayani: CAC (kudin sayan abokin ciniki) rabo. 

Madison Reed Nazarin Case

Tare da yaƙin neman zaɓe akan Facebook, Madison Reed ya yi niyya don cimma maƙasudai masu zuwa: Auna yaƙin neman zaɓe ROAS da CLV a kusa da ainihin lokaci, sake samar da kasafin kuɗi zuwa ƙarin kamfen masu fa'ida kuma fahimtar wane tallan talla ya haifar da mafi girman CLV: ƙimar CAC.

Madison Reed ya kafa gwajin A/B ta amfani da masu sauraro iri ɗaya don sassan biyu: mata masu shekaru 25 da haihuwa a Amurka waɗanda ba su taɓa zama abokin ciniki na Madison Reed ba.

  • Gangamin A shine kasuwancin kamar yadda aka saba kamfen.
  • An gyara kamfen B azaman ɓangaren gwaji.

Yin amfani da ƙimar rayuwar abokin ciniki, ɓangaren gwajin an inganta shi da kyau don sayayya da mara kyau akan waɗanda ba sa biyan kuɗi. Duk sassan biyu sunyi amfani da talla iri ɗaya.

Madison Reed ya yi gwajin a Facebook tare da raba 50/50 na tsawon makonni 4 ba tare da wani canji na tsakiyar yakin ba. Matsakaicin CLV: CAC ya karu da 5% nan take, Sakamakon kai tsaye na inganta yaƙin neman zaɓe ta amfani da ƙimar rayuwar abokin ciniki a cikin manajan talla na Facebook. Tare da ingantacciyar ƙimar CLV:CAC, yaƙin neman zaɓe ya sami ƙarin ra'ayi, ƙarin sayayyar gidan yanar gizo, da ƙarin biyan kuɗi, a ƙarshe yana haifar da ƙarin kudaden shiga. Madison Reed ya adana akan farashi akan ra'ayi da farashi akan kowane siye yayin da yake samun ƙarin abokan ciniki na dogon lokaci masu mahimmanci.

Ire-iren waɗannan sakamakon sun kasance na yau da kullun yayin amfani da Retina. A matsakaita, Retina yana ƙara ingantaccen tallan tallace-tallace da kashi 30%, yana haɓaka haɓakar CLV da 44% tare da masu sauraro masu kama, kuma yana samun 8x Komawa akan Tallan Talla (GASKIYA) akan kamfen saye idan aka kwatanta da hanyoyin kasuwanci na yau da kullun. Keɓantawa bisa ƙimar abokin ciniki da aka annabta a ma'auni a ainihin lokacin shine mai canza wasa a fasahar talla. Mayar da hankali ga halayen abokin ciniki maimakon ƙididdige yawan jama'a ya sa ya zama na musamman da fahimtar amfani da bayanai don juyar da kamfen ɗin tallace-tallace zuwa nasara, daidaiton nasara.

Retina AI tana ba da damar masu zuwa

  • Makin Jagorar CLV - Retina yana ba wa 'yan kasuwa hanyoyin da za su ci duk abokan ciniki don gano ingancin jagoranci. Yawancin kasuwancin ba su da tabbacin wacce abokan ciniki za su ba da mafi girman ƙima a tsawon rayuwarsu. Ta amfani da Retina don auna matsakaicin matsakaicin dawowa akan ciyarwar talla (ROAS) a duk faɗin yaƙin neman zaɓe da ci gaba da ba da ƙima da haɓaka CPA daidai da haka, tsinkayar Retina tana haifar da ROAS mafi girma akan yaƙin neman zaɓe wanda aka inganta ta amfani da eCLV. Wannan dabarar amfani da hankali na wucin gadi yana ba kasuwancin hanyoyin ganowa da samun dama ga abokan ciniki waɗanda ke nuni da ƙimar saura. Bayan ci gaban abokin ciniki, Retina na iya haɗawa da rarraba bayanai ta hanyar dandalin bayanan abokin ciniki don ba da rahoto a cikin tsarin.
  • Haɓaka Kasafin Kuɗi na yaƙin neman zaɓe – Yan kasuwa dabarun koyaushe suna neman hanyoyin inganta tallan tallan su. Batun shine yawancin 'yan kasuwa dole ne su jira har zuwa kwanaki 90 kafin su iya auna ayyukan yakin da suka gabata da daidaita kasafin kuɗi na gaba daidai. Retina Early CLV yana ba 'yan kasuwa damar yin zaɓe masu wayo game da inda za su mayar da hankali kan tallan da suke kashewa a cikin ainihin lokaci, ta hanyar adana mafi girman CPAs don abokan ciniki masu daraja da kuma buri. Wannan yana haɓaka ƙimar CPAs na yaƙin neman zaɓe mafi girma don samar da mafi girman ROAS da ƙimar juyi mafi girma. 
  • Masu sauraro – Retina mun lura cewa kamfanoni da yawa suna da ƙarancin ROAS-yawanci kusan 1 ko ma ƙasa da 1. Wannan yakan faru ne lokacin da tallan kamfani ke kashewa bai yi daidai da ƙimar rayuwar abokan cinikin su ba. Hanya ɗaya don haɓaka ROAS mai ƙarfi ita ce ƙirƙirar masu sauraro masu kama da ƙima da saita iyakoki masu dacewa. Ta wannan hanyar, 'yan kasuwa za su iya inganta tallan tallace-tallace dangane da ƙimar abokan cinikinsu za su kawo musu cikin dogon lokaci. Kasuwanci na iya ninka dawowar su sau uku akan ciyarwar talla tare da masu sauraro masu kama da kimar rayuwar abokin ciniki na Retina.
  • Bayar da Ƙimar Ƙimar – Bayar da ƙima ta dogara ne akan ra'ayin cewa hatta abokan ciniki masu ƙarancin ƙima sun cancanci siye 一 muddin ba ku kashe kuɗi da yawa don siyan su ba. Tare da wannan zato, Retina yana taimaka wa abokan ciniki aiwatar da ƙimar tushen ƙima (VBB) a cikin yakin Google da Facebook. Saita iyakoki na iya taimakawa tabbatar da babban LTV: ƙimar CAC kuma yana ba abokan ciniki ƙarin sassauci don canza sigogin yakin don dacewa da burin kasuwanci. Tare da ƙwaƙƙwaran ƙima daga Retina, abokan ciniki sun haɓaka ƙimar LTV: CAC sosai ta hanyar kiyaye farashin saye ƙasa da kashi 60% na iyakoki.
  • Kudi & Lafiyar Abokin Ciniki – Ba da rahoto kan lafiya da ƙimar tushen abokin cinikin ku. Ingancin Rahoton Abokan ciniki™ (QoC) yana ba da cikakken bincike kan tushen abokin ciniki na kamfani. QoC yana mai da hankali kan ma'aunin abokin ciniki na gaba da asusu don daidaiton abokin ciniki wanda aka gina tare da maimaita halayen sayayya.

Tsara Jadawalin Kira Don ƙarin Koyi

Emad Hasan

Emad shine Shugaba kuma Co-kafa Retina AI. Tun da 2017 Retina ya yi aiki tare da abokan ciniki kamar Nestle, Dollar Shave Club, Madison Reed, da ƙari. Kafin shiga Retina, Emad ya gina tare da gudanar da ƙungiyoyin bincike a Facebook da PayPal. Ci gaba da sha'awarsa da kwarewa a cikin masana'antar fasaha ya ba shi damar gina samfurori da ke taimaka wa kungiyoyi wajen yin shawarwarin kasuwanci mafi kyau ta hanyar yin amfani da bayanan nasu. Emad ya sami BS a Injiniyan Lantarki daga Jihar Penn, Masters na Injiniyan Lantarki daga Cibiyar Fasaha ta Rensselaer, da MBA daga Makarantar Gudanarwa ta UCLA Anderson. A waje da aikinsa tare da Retina AI, shi blogger ne, mai magana, mai ba da shawara na farawa, kuma ɗan ra'ayi na waje.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.