Nasihun 10 Don Tsara Gidan Yanar Gizo na Thatasa wanda ke Motsa Potan Kasuwa Masu Sayarwa da Masu Sayarwa

Nasihun Gidan Yanar Gizo na Gidaje

Siyan gini, gida, ko kwandon gida muhimmin jari ne… kuma sau da yawa sau ɗaya kawai yake faruwa a rayuwa. Shawarwarin siyar da ƙasa na gida yana motsawa ta hanyar wasu motsin rai na wani lokacin masu sabani - saboda haka akwai abubuwa da yawa da yakamata a bincika yayin tsara wani gidan yanar gizo hakan yana taimaka musu yayin tafiyar siya.

Matsayinku, a matsayin wakili ko dillalin ƙasa, shine fahimtar abubuwan motsin rai yayin jagorantar su zuwa ga zaɓin hankali da sanarwa. Anan akwai nasihu shida zuwa tsara da kuma inganta gidan yanar gizon ku hakan zai taimaka muku wajen zama jagoran dijital a cikin kasuwancin ƙasa.

Tukwici na 1: Haɗa Searcharfin Bincike da Filarfin Tacewa

Lokacin da burin ku yake cin kasuwa don ƙasa, koyaushe suna da takamaiman ƙa'idodi a zuciya. Da zaran baƙon ya iso kan rukunin yanar gizon ku, nuna musu cewa zaku iya ƙaddamar da buƙatun su da gabatar da kaddarorin da suka dace da abin da suke nema.

Anara saka fili na filin bincike na ciki tare da matatun da za su ba ka damar raba kayan kadarorin ka. Idan ayyukanka sun ta'allaka ne akan siyan gida, misali, sun haɗa da farashi, nau'in tsari, hotunan murabba'i, girman kuri'a, yawan dakunan kwana, yawan dakunan wanka, da sauran halaye (murhu, wurin wanka, gareji, da sauransu).

Idan kayanku sun haɗa da yankuna da yawa, nau'ikan ƙasa, da tsarin fasali, kuna so ku faɗaɗa damar tacewa domin masu siya ku iya rage bincikensu zuwa takamaiman unguwanni da sauran halaye na kadarorin.

Tukwici na 2: Ba da Shafi Ga Kowane Yanki

Zaɓin unguwa yana da mahimmanci idan ya zo sayen kadara. Edicaddamar da shafi ga kowane yanki, unguwa, ko ma gundumar makaranta inda kuke bayar da siyarwa ko hayar ƙasa. Shigar da amfani da kuma mahimman bayanai don sanin game da yankin. Kuma koyaushe ka haɗa da taswira da ke nuna kowane irin kayan ka daidai tare da sauran wuraren ban sha'awa:

 • Ayyukan kusa (makarantu, shaguna, dakunan shan magani, asibitoci, majami'u)
 • Wuraren nishaɗi (wuraren shakatawa, wuraren waha, koyon golf)
 • Abubuwan jan hankali na yawon bude ido a cikin kusancin
 • Sufuri na jama'a

Koyaushe sadarwa da salon da aka samu a cikin unguwa. Shin wuri ne mai natsuwa da aminci, mafi dacewa ga iyalai matasa, ko kuma wata unguwa mai tasowa kusa da mafi kyawun gidajen cin abinci, gidajen silima, da dakunan wasan kwaikwayo? Baya ga sanar da maziyarta ku game da wuraren da ba za su sani ba, wadannan shafuka za su inganta lamuran shafinku don takamaiman bincike.

Tukwici na 3: Bayar da kowane irin Bayani

Yau mai siye da layi ba ya son kiran wakilin dillalai ko dillali don samun mahimman bayanai. Tabbatar da shafukan da ke yin bayani dalla-dalla game da dukiyoyinku ko rukuninku suna ƙunshe da bayanan masu zuwa:

 • Yawan dakuna, gami da dakunan kwana da dakunan wanka
 • Hoton murabba'i, sararin zama, da yankunan ɗakuna (ma'auni da masarauta)
 • Rufin bene
 • Lantarki, dumama, da tsarin ruwa
 • Yankunan wuraren waje (baranda, tebur, da sauransu)
 • Ana ba da wurare da sabis na gama gari (dangane da gidajen haya)
 • Kayayyaki ko kayan kwalliyar da za a haɗa
 • Shekarar gini ko ingantawa akan lokaci
 • Dama don sabbin gyare-gyare (misali gyaran kasa)

Kuma, tabbas, sun haɗa da hotuna masu ban mamaki na kowane ɓangaren dukiya, a waje da gida ta kowane fanni, hotunan kowane ɗakin, har ma da hotunan ɓarnar kayan. Idan hoto yakai kalmomi dubu, kuyi tunanin irin tasirin da kyawawan hotuna masu kyau zasuyi! Ba lallai ne ku yi ijara da ƙwararren mai ɗaukar hoto ba… wayoyin zamani na zamani suna da damar ban mamaki a zamanin yau. Tare da kusurwar dama da haske, kuna iya samun kyawawan hotuna waɗanda ke ɗaukar kowane daki-daki na dukiyar.

Tukwici na 4: Bayar da Hanyoyi Don Raba Kadarorin

Masu sayen ƙasa na yau da wuya suna siyayya su kaɗai, don haka ba su zaɓuɓɓuka da yawa don rabawa ta hanyar imel, kafofin watsa labarun, ko ta saƙon rubutu. Wataƙila kuna so ku ba da fom ɗin “Aika wa aboki ko abokin aiki” wanda ke kama adireshin imel ɗin su da kuma jerin sunayen masu sha'awar - kawai ku yi hankali don saita tsammanin ko za ku kasance tare da su ko a'a.

Har ila yau tabbatar da sanya kowane hanyoyin da za a iya bin sawu domin ku iya fahimtar wane irin sabis ɗin kafofin watsa labarun ne ke tuka mafi yawan hannun jari da ziyarar dukiyar ku.

Tukwici na 5: Saukar da Kai da Kai a Sauƙaƙe, Keɓaɓɓe, kuma Ba a Matsa lamba

Tunda masu siyan kaya suna yawan shakkar isar dasu ga wakilai da dillalai, zaku so sanya su cikin kwanciyar hankali. Duk da yake kunshe da sunaye da lambobin waya na wakilin ku, tabbatar kun hada da hoto tare da wani keɓaɓɓen sako cewa binciken su zai zama ba mai matsa lamba.

Tabbatar kun haɗa fom a kowane shafi na dukiya tare da bayanan kadarorin a cikin ɓoyayyen filin. Wannan hanyar, lokacin da kuka isa gare su, zaku iya bincika kadarorin kuma ku kasance a shirye don tattaunawar!

Tukwici na 6: Kama Nazari da Bibiyar Baƙon Baƙonku

Ko kai ƙarami ne ko kuma babban ɗan wasa a cikin filin ƙasa, babu shakka za ka amfana daga tattara bayanai game da baƙonku. Wannan ɓangaren dabarun tallan ku na iya ɗaukar mahimmancin canji, ya danganta da kasafin kuɗi da albarkatun ɗan adam da kuke da su. Yawancin kayan aikin gudanarwa suna iya zama da amfani sosai a wannan matakin. 

Sigogin Kama Kama

Fara tattara bayanai game da baƙi ta hanyar shawo kansu cewa samar da adireshin imel ɗin su zai zama da amfani ga binciken ƙasa. Anan akwai wasu misalai na dabaru masu tasiri don kama bayanai masu gamsarwa a cikin masana'antar ƙasa:

 • Bude gidan da damar yawon shakatawa masu zaman kansu
 • Gasa ko karin girma
 • Bayanin bayani
 • Jerin VIP don takamaiman takaddun ƙasa (misali farashin ya faɗi)
 • Shawarwarin yanki da yanki na yanki
 • Sabbin sanarwar dukiya

Matsayi siffofinku azaman popups popups, slide-ins, ko sanya su a gindin kowane shafi.

A kowane hali, ka mai da hankali kan maƙasudinka na farko: tara bayanai kan abokan cinikinka. Guji ƙananan gasa ko gabatarwa waɗanda ba su da alaƙa da samfurin da kuke siyarwa, in ba haka ba, kuna iya ƙarfafa baƙi waɗanda ba su cancanta ba su yi rajista. Kalubale don kama masu siye da dama yayin nuna banbanci ga maziyarta wadanda basa sha'awar dukiyar ku.

Shafukan Saukowa Na Nuna

Idan kana saka hannun jari a kokarin talla da talla, kar kayi kuskuren jagorantar duk zirga-zirgar ka zuwa shafin gidan ka. Irƙiri takamaiman shafukan saukowa don kowace hanya - shin talla ce ta jaridu a gida, tallan talla, ko saƙon imel. Ta hanyar ƙirƙirawa da keɓancewa a Shafin sauka don kowane matsakaici ko tashar, ba wai kawai za ku iya bin diddigin tasirin tallan ku ba, har ma za ku iya keɓance saƙon a can.

Kowane shafi na saukowa ya kamata ya zama yana da manufa ɗaya kawai. Mai amfani da ya isa wannan shafin dole ne ya iya fahimtar tayinku a cikin secondsan daƙiƙu kaɗan kuma ya ga yana da ban sha'awa don cika fom tare da bayanan sa.

Ga wasu manyan dama don saukowa shafuka:

 • Bayyana sabon kadarorin ƙasa
 • Bude gidan bude baki ko rangadin rangadin yawon shakatawa
 • Sauke jagorar sayan gida
 • Takardar bincike don taimakawa tare da siyan gida
 • Tayin talla akan wasu raka'o'in gidajan gida

Tukwici na 7: Tsara Don Na'urorin Waya Na Farko

Duk da yake tebur yana samar da tarin dukiya (wanda aka yi niyya) don nuna bayanai da kyau, gina ƙwarewar mai amfani akan na'urar hannu wacce ke da hankali da sauƙi na iya zama ƙalubale. Ko yana bunkasa shafin bincike mai rikitarwa ko a yawon shakatawa na mallakar ƙasa ta hannu inda masu amfani zasu iya yatsa ta hanyar hotunan wata kadara, ƙirar wayar hannu zai zama mai mahimmanci ga tasirin ƙirar gidan yanar gizon ku.

Ku ciyar lokaci ta amfani da rukunin yanar gizonku a kan wata wayar hannu kuma ku nemi ra'ayoyi daga abokai da abokan aiki kan yadda shafinku yake da sauƙin amfani. Hakanan kuna son rarraba binciken wayarku, kwararar baƙi, da kuma samar da bayanan da aka samo ta hanyar ziyarar ta hannu don tabbatar da abar amfani da sha'awa.

Idan kun tsara wayar hannu da farko, kar kuyi mamaki lokacin da kuka ga tsalle a cikin ganin injin bincikenku kuma yawan masu siye yana ƙaruwa! Wayar hannu tana da mahimmanci ga kowane gidan yanar gizo a cikin masana'antar ƙasa!

Tukwici na 8: Fara Shafin Farko

Shafin yanar gizo shine cikakkiyar dama don hulɗa tare da masu son siyan ku. Ba da labarai na kanku, nasihun sayen gida, kasuwancin yanki da kuke yabawa, sabbin wuraren bude gidajen abinci, makaranta, da bayanan haraji na gida… duk suna gina ikonku da alaƙar ku da masu biyan ku. Duk da yake wataƙila baku taɓa haɗuwa da su ba, shafin yanar gizo yana ba su dama don su san ku a matsayin shugaba wanda za su amince da shi a cikin al'ummar da kuke sayar wa.

Bayan tallace-tallace, matsayin ku na mai ba da shawara na da mahimmanci a cikin alaƙar kasuwancin da kuka haɓaka tare da abokan cinikin ku. Siyan kadara abu ne mai mahimmanci, don haka ikon ginin azaman wakili na ƙasa da baƙonku zai iya amincewa da shi yana da mahimmanci.

Kula da yanar gizo babbar hanya ce ta riƙe abokin har ila yau. Idan kuna ba da shawara game da mallakar gida, kulawa, sake fasalin, da haɓaka ƙimar kadarar su - mai siye zai sa ku a zuciya idan an canza musu wuri kuma suna buƙatar siyarwa, ko danginsu sun canza kuma suna buƙatar matsawa cikin mafi dacewa dukiya.

Abubuwan da zaku iya amfani dasu akan shafin yanar gizonku ba su da iyaka. Ga wasu misalai:

 • Siyan gida (ma'auni, zaɓi, zaɓi, kuɗaɗe)
 • Saukewa da motsi
 • Canje-canje a cikin kasuwar ƙasa
 • Magungunan shari'a (takaddun doka, garantin, ɓoyayyen lahani)
 • Inshorar gida
 • Gyara wurin zama
 • Adon ciki
 • Sayar da dukiya
 • Gidajen Mashahurai
 • Shawarwarin yanayi (lambuna, kulawa, da sauransu)

Tukwici na 9: Fara Jarida

Mun tattauna wasu ra'ayoyin biyan kuɗi a sama don siffofin kama jagoran ku, amma ba za a iya yin la'akari da mahimmancin wasiƙar ba. Yi tunanin wasiƙarka kamar yadda wata hanya ce ta tura gidan yanar gizan ka ga mai siyen ka ko abokin harka… samar masu da shawarwari masu mahimmanci, albarkatun yanki, da ci gaba da haɓaka ƙima da amincewa da su. Idan mai siye ne, a ƙarshe zasu sami dukiyar da suke nema. Idan abokin ciniki ne, zaku ci gaba da kula da dangantaka da su don haka lokacin da suka shirya don siyarwa, zaku zama wakilin da ke kan gaba!

Bayanin gefen: Jarida ba zata zama nauyi ba! Shafukan yanar gizo na zamani suna da abubuwan ciyarwa waɗanda za'a iya tsara su ta atomatik, shirya su, kuma a buga su a cikin tsarin imel ba tare da kuna buƙatar taɓa maɓallin ba! Yi magana da ƙungiyar ƙirar gidan yanar gizonku akan yadda ake haɗa RSS don damar imel.

Tukwici na 10: Inganta rukunin yanar gizonku da Newsletter… A ko'ina!

Hada adireshin gidan yanar gizonku akan kowane katin kasuwanci, flyer, daftarin aiki, sa hannun imel, sa hannu, da duk abin da kuke yi. Masu siye da siyarwar yau suna son sabis na kai da amfani da yanar gizo don bincike da yanke shawara kan siye. Lokacin da kuka haɗu da masu siye, masu siyarwa, ƙwararrun masana'antu, da masu kasuwancin yanki a cikin jama'a, tambaya idan zaku iya yin rajistar su don wasiƙar ku. Kuna iya mamakin adadin masu aikawa da raba abubuwan da abun cikin ku zai samar bayan aan watanni kaɗan.

Tare da waɗannan nasihun, kun kasance sanye da kayan aiki don haɓaka tasirin aikin ƙasa akan yanar gizo!

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.