Infographics: Yin Lambobin QR Abin Tantancewa

me zai hana a duba qr

Abokaina sun san cewa ni ba masoyin lambobin QR ne ba. A lokacin da na ga lambar QR, tantance ko ina son in dubata, in bude wayar hannu, in bude aikace-aikacen da zan binciki lambar scan kuma a zahiri in leka - Ina iya buga adireshin yanar gizo a ciki. mummuna… ee, na ce da shi!

Ya bayyana cewa karɓar lambar QR is kalubale. 58% na waɗanda aka bincika basu san ka'idojin QR ba. 25% na waɗanda aka bincika basu ma san menene su ba! A cikin kare lambobin QR, ba duka mummunan labari bane. Mutane za suyi amfani da lambobin QR lokacin da suke tsammanin ragi kuma sauran masana'antu suna amfani da su don dawo da bayanai yadda yakamata.

Wasu 'yan misalai da na gani waɗanda na yi tunanin kyawawan fa'idodi ne na Lambobin QR:

 • A wani gidan cin abinci a Atlanta, menu yayi amfani da lambobin QR ga mai karatu don neman ƙarin bayanan abinci mai gina jiki sama da menu akan layi.
 • A wani taron Webtrends, an saita kyamarori a kowane zaman taro don ɗaukar baƙon baƙo. Wannan ya baiwa toungiyar damar gano waɗanne taruka ne suka fi shahara.
 • Aika takardun shaida ta imel zuwa ga masu karɓa. Koyaya, katako yana aiki daidai da lambobin QR. Kuma sikanin lambar lamba sun fi yawa a cikin wuraren sayar da kayayyaki.

Wadanne abubuwan aiwatarwa masu amfani kuka gani don amfani da lambobin QR?

Scanapalooza 700

Har ila yau, ina tsammanin muna kan gab da yin amfani da fasahohi da fasahohin fitarwa waɗanda suka ci gaba fiye da lambobin QR.

2 Comments

 1. 1

  Na yi rubutun game da lambobin QR a cikin watan Disamba na 2010 ( http://kremer.com/qr-codes-link-brick-and-mortar-to-online ) kuma ga wasu daga cikin shawarwarina….

  A cikin shagon Facebook Kamar: “Ka more cin kasuwa anan? 'Kamar mu' akan Facebook. Duba wannan lambar QR din tare da wayarka ta hannu. Kasance farkon wanda zai samu kyautuka da rahusa ta shafinmu na Facebook. ”

  A shagon Yi Rajista don Wasikun wasiƙa na E-mail ko faɗakarwar rubutu na SMS. Wannan ra'ayin kamar yadda yake a sama. Tabbatar da bayar da lada don yin rajista. Tabbatar shafin saukar da wasiƙar QR code yana da abokantaka ta hannu.

  A cikin shagon alƙaluma ko bayanan binciken: “Ka faɗan mana kaɗan game da kanka kuma sami takardun shaida kyauta”. Kasance da ɗan gajeren shafin binciken wayar tafi da gidan ka tare da shafin ƙarshe kasancewar shine fom ɗin kantin sayar da kaya da zasu iya amfani dashi a yanzu.

  Buga tallace-tallace, ƙasidu, katunan kasuwanci: “Samu ƙarin bayani game da wannan. A duba wannan lambar QR din a wayarku ta hannu. ” Lambobin QR sabo ne, amma yawancin kafofin watsa labaru suna da lokacin jagorar watanni. Yi magana da abokin cinikinka game da abin da shirye shiryen buga su yake yanzu da watanni shida daga yanzu.

  Yin tunani fiye da duniyar kiri. Kwanan nan na yi magana da masu talla da kuma baje kolin a babban gidan kayan gargajiya. Na ba da shawarar cewa za su iya sanya lambar QR a cikin wasu wuraren da ake nunawa. Lambar na iya haɗawa zuwa shafin Gidan yanar gizon su akan abin da aka nuna, ko haɗi zuwa abin da ya dace a waje da Gidan yanar gizo.

 2. 2

  Na yi rubutun game da lambobin QR a cikin watan Disamba na 2010 ( http://kremer.com/qr-codes-link-brick-and-mortar-to-online ) kuma ga wasu daga cikin shawarwarina….

  A cikin shagon Facebook Kamar: “Ka more cin kasuwa anan? 'Kamar mu' akan Facebook. Duba wannan lambar QR din tare da wayarka ta hannu. Kasance farkon wanda zai samu kyautuka da rahusa ta shafinmu na Facebook. ”

  A shagon Yi Rajista don Wasikun wasiƙa na E-mail ko faɗakarwar rubutu na SMS. Wannan ra'ayin kamar yadda yake a sama. Tabbatar da bayar da lada don yin rajista. Tabbatar shafin saukar da wasiƙar QR code yana da abokantaka ta hannu.

  A cikin shagon alƙaluma ko bayanan binciken: “Ka faɗan mana kaɗan game da kanka kuma sami takardun shaida kyauta”. Kasance da ɗan gajeren shafin binciken wayar tafi da gidan ka tare da shafin ƙarshe kasancewar shine fom ɗin kantin sayar da kaya da zasu iya amfani dashi a yanzu.

  Buga tallace-tallace, ƙasidu, katunan kasuwanci: “Samu ƙarin bayani game da wannan. A duba wannan lambar QR din a wayarku ta hannu. ” Lambobin QR sabo ne, amma yawancin kafofin watsa labaru suna da lokacin jagorar watanni. Yi magana da abokin cinikinka game da abin da shirye shiryen buga su yake yanzu da watanni shida daga yanzu.

  Yin tunani fiye da duniyar kiri. Kwanan nan na yi magana da masu talla da kuma baje kolin a babban gidan kayan gargajiya. Na ba da shawarar cewa za su iya sanya lambar QR a cikin wasu wuraren da ake nunawa. Lambar na iya haɗawa zuwa shafin Gidan yanar gizon su akan abin da aka nuna, ko haɗi zuwa abin da ya dace a waje da Gidan yanar gizo.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.