Yadda Masu Kasuwar Imel Ke Amfani da Hasashen Hasashen Don Inganta Sakamakon Ecommerce Su

Binciken Hasashen a cikin Tallan Imel

Bayyanar annabta tsinkaya a cikin tallan imel ya zama sananne, musamman a cikin masana'antar ecommerce. Yin amfani da fasahohin tallace-tallace na tsinkaya yana da damar haɓaka niyya, lokaci, da kuma canza ƙarin kasuwanci ta hanyar imel. Wannan fasaha tana taka muhimmiyar rawa wajen gano samfuran samfuran da abokan cinikin ku za su iya siya, lokacin da yuwuwar su saya, da keɓaɓɓen abun ciki wanda zai fitar da ayyukan. 

Menene Tallace-Tallacen Hasashe?

Tsinkaya marketing dabara ce da ke amfani da bayanan halayen da suka gabata don kididdigar hasashen halayen gaba. Ana amfani da bayanai, bincike, da dabarun auna tsinkaya don tantance wane ayyukan tallace-tallace ne suka fi canzawa dangane da bayanan martaba da halayen abokin ciniki. Wannan bayanan yana taka muhimmiyar rawa wajen yanke shawara mai hankali. Lokacin da aka yi amfani da tallan imel, algorithms na iya taimaka maka niyya ga masu sauraron da suka dace, haɓaka haɗin kai, samar da ƙarin juzu'i, da samar da ƙarin kudaden shiga daga kamfen ɗin imel. 

Menene Nazarin Hasashen?

Tsinkaya analytics wani tsari ne na bayanan da masu kasuwa ke amfani da su don fahimtar hulɗar abokan ciniki a cikin yakin da suka gabata da kuma ayyukan rukunin yanar gizo wanda zai iya hango halin da ake ciki na gaba. Binciken tsinkaya yana taimakawa wajen ƙirƙirar ƙarin keɓaɓɓen kamfen tallace-tallace masu dacewa. Domin email marketing ƙwararru, abubuwan tsinkaya suna ba da haske da dama ga halayen abokin ciniki kamar:

 • Yiwuwar sokewa ko cire rajista
 • Yiwuwar siya
 • Mafi kyawun lokacin siye
 • Abubuwan da suka dace ko nau'ikan samfur 
 • Ƙimar rayuwar abokin ciniki gabaɗaya (CLV)

Wannan bayanan na iya taimaka muku aiwatar da dabaru, gwada yanayi, ko ma sarrafa aika saƙon da ya dace a mafi kyawun lokaci. Anan akwai tsinkaya waɗanda zasu iya zama masu amfani don haɓaka saƙon, da auna aikin imel gaba ɗaya.

 • Siyan niyya – Fahimtar yadda yuwuwar baƙo zai saya zai iya taimaka maka ci gaba da sadar da abun ciki da ya dace a cikin saƙonka. Baƙi waɗanda ke da babban matakin sha'awa suna iya canzawa, kuma adana rangwamen ku don irin waɗannan lambobin sadarwa zai haɓaka LTV.
 • Kwanan annabta na siyan mai zuwa - Tsakanin kewayon da ƙarin naɗaɗɗen ESPs suna da ikon haɗa halayen siyan tuntuɓar tuntuɓar da kuma tsammanin lokacin da za su iya yin odar su mai zuwa, yana ba ku damar isar da imel ta atomatik tare da samfuran shawarwari a daidai lokacin.
 • Nau'in samfurin da aka fi so - Gano samfurin ko nau'in samfur wanda kowane mai amfani ya fi so yana ba ku damar samar da imel ɗinku mafi kyau tare da samfurin da suka fi so.
 • Ƙimar rayuwar abokin ciniki da ake tsammani (CLemV) - Ta hanyar kallon ƙimar tarihi na abokin ciniki, mitar sayan sa, da ranar da aka sa ran sake sayan, za a iya samar da ƙimar rayuwar da aka annabta. Wannan bincike yana taimaka muku fahimtar wanene daga cikin abokan cinikin ku ya fi aminci ko wataƙila don canzawa a matsakaicin matsakaiciyar ƙimar tsari (AOV). 

Aiwatar da hasashen tsinkaya a cikin yaƙin neman zaɓe na tallan imel ɗinku zai sa kamfen ɗin ku ya zama na sirri, dacewa, da kan lokaci - haɓaka kudaden shiga. 

Ta yaya Nazarin Hasashen ke Samun Ƙarfafawa?

Dukansu kasuwannin ƙididdigar ƙididdiga da tsinkaya sun tsaya akan dala miliyan 10.01 a cikin 2020 kuma ana hasashen za su taɓa dala biliyan 35.45 nan da 2027, kuma suna girma a ƙimar haɓakar shekara-shekara.CAGR21.9% tsakanin 2020 zuwa 2027. 

Kididdigar Kasuwar Hasashen Hasashen: 2027

Akwai dalilai da yawa waɗanda ke haifar da shaharar kiryar kiryar.

 • Fasahar adanawa ba su da tsada kuma masu iya daidaitawa, suna ba da damar kamawa da kuma nazarin bayanan terabyte da sauri.
 • Gudanar da saurin sarrafawa da rarraba ƙwaƙwalwar ajiya akan sabar da sabar sabar (a cikin sabar) yana ba da dama don amfani da kayan aikin don gudanar da yanayin yanayi mara iyaka don tsinkayar bayanai.
 • Platforms suna haɗa waɗannan kayan aikin da ƙima mai mahimmanci kuma suna sa fasaha mai sauƙi da araha ga matsakaicin kasuwanci.
 • Duk abubuwan da ke sama suna ba da haɓaka mai mahimmanci a cikin sakamakon yaƙin neman zaɓe, yana haifar da saurin dawowa kan saka hannun jari na fasaha (ROTI).

Amfani da Hasashen Hasashen a Tallan Imel

Idan ya zo ga tallan imel, ƙididdigar tsinkaya tana goyan bayan mai ba da sabis na imel na ƙungiyar kuma yana haɗa ƙwarewar ainihin lokaci tare da bayanan abokin ciniki da suka gabata don ƙirƙirar kamfen imel na atomatik da na keɓaɓɓen. Ƙarin fa'idarsa shine yana taimakawa daga saye da haɗin gwiwa zuwa riƙe abokin ciniki da yakin neman-baya imel. 

Anan akwai hanyoyi guda 4 ƙididdigar tsinkaya don inganta dabarun yaƙin neman zaɓe na imel:

 1. Samun sabbin abokan ciniki - A duk sauran hanyoyin sadarwa, damar yin bayanin martaba da kuma gano masu sauraro iri ɗaya hanya ce ta tallata ga abokan ciniki masu zuwa. Galibin injunan talla suna da ikon shigo da adiresoshin imel don yin bayanin masu amfani da ku ta hanyar jama'a, a geographically, har ma dangane da abubuwan da suke so. Bayan haka, ana iya amfani da wannan bayanin martaba (ko bayanan martaba) don tallata abokan ciniki masu zuwa tare da tayin yin rajista don tallan imel ɗin ku.
 2. Ƙara juzu'i – Lokacin da abokan ciniki masu yuwuwa suka zama farkon masu biyan kuɗi don karɓar imel ɗin talla daga kamfani, yawanci suna karɓar jerin imel na maraba zuwa akwatin saƙo mai shiga. Manufarsa ita ce ta motsa su don siyan samfur. Hakazalika, duk-sabbin tsammanin samun irin waɗannan imel ɗin, kuma wani lokacin tayin talla mai inganci. Ta aiwatar da nazarce-nazarce zuwa ga alƙaluma, da bayanan ɗabi'a, zaku iya raba abokan ciniki masu yuwuwa - gwada saƙonnin da yawa, da tayi - don ƙirƙirar saƙon imel, masu dacewa, da keɓaɓɓun imel suna haɓaka juzu'i, da samar da kudaden shiga.
 3. Gina alaƙa don riƙe abokin ciniki - Binciken tsinkaya na iya amfani da zaɓuɓɓukan shawarwarin samfur don haɗin gwiwar abokin ciniki, da riƙewa. Wannan bayanan na iya taimaka muku kaiwa abokan cinikin da suka dace waɗanda a baya suka sayi samfuran ku ko bincika su a gidan yanar gizonku. Ƙara bayanai daban-daban kamar shekaru, jinsi, adadin tsari, wuri, da dai sauransu. Yana yiwuwa a gano irin samfuran da suke so su saya a nan gaba. Tare da wannan bayanan, kuna aika abun ciki na imel da tayin zuwa ga daidaikun masu yiwuwa. Ƙididdigar tsinkaya kuma tana da amfani wajen tantance yawan yadda abokan ciniki ke yin sayayya, za ku iya fahimtar mafi kyawun mita don aika musu imel masu alaƙa da samfuran ku. 
 4. Dabarun nasara na abokin ciniki – Aika a muna kewar ku saƙo a cikin imel zuwa duk abokan ciniki bayan wani takamaiman lokaci tun lokacin da suka sayi samfur na ƙarshe. Tare da taimakon tsinkayar tsinkaya, zaku iya ƙirƙirar saƙon imel na nasara na baya, kuma gano mafi kyawun lokacin aika saƙon imel zuwa gare su, da ba da wasu ragi ko abubuwan ƙarfafawa don sake haɗa su.    

Tallace-tallacen tsinkaya makami ne mai ƙarfi don masu kasuwa don fahimtar masu sauraron su da kuma taimaka musu amfani da dabara mai ƙarfi a cikin kamfen ɗin tallan imel ɗin su. Tare da wannan, zaku iya burge masu biyan kuɗin ku, kuma ku canza su zuwa abokan ciniki masu aminci, wanda a ƙarshe yana haifar da haɓaka tallace-tallace.