Content MarketingKasuwancin Bayani

Podcasting ya Ci gaba da Girman Girmansa A cikin Mashahuri a 2023

Podcasting ya zana wani muhimmin alkuki a cikin yanayin dijital, yana fitowa a matsayin jagorar matsakaici don magana ta sirri, ba da labari, da ilimi. A cikin shekaru goma da suka gabata, shahararsa ba wani abu ba ne na meteoric, yana ɗaukar hankalin masu sauraro a duk duniya.

Muna da abubuwan saukarwa sama da miliyan 4 na sassan 200+ na mu tallan talla, kuma yana ci gaba da girma duk da cewa ban yi rikodin sau da yawa ba. Duk da haka, lokacin da na gina nawa sabon ofishin a gida, haɗin kayan aikin podcasting wani muhimmin sashi ne na tsarawa.

Kididdigar Podcasting na 2023

Ƙididdiga na masu sauraron kwasfan fayiloli shine mafarkin ɗan kasuwa: bambance-bambance, masu ilimi, da ƙwararrun mutane masu fasaha galibi suna neman sabbin gogewa da samfura. Haɓaka matsakaicin matsakaici yana nuna canji a cikin halayen mabukaci, tare da ƙarin mutane waɗanda ke neman buƙatu da abun ciki mai ƙima waɗanda za su iya cinyewa akan jadawalin su.

  • Sama da mutane miliyan 383 a duk duniya suna sauraron kwasfan fayiloli.
  • Akwai shirye-shiryen podcast sama da miliyan 70 da ake samu.
  • Manyan kasashe 3 da ke cin kwasfan fayiloli sune Koriya ta Kudu, Spain, da Sweden.
  • Yawancin masu sauraron podcast suna tsakanin shekaru 16 zuwa 34.
  • Kashi 50% na duk gidajen Amurka magoya bayan podcast ne, wanda yayi daidai da gidaje sama da miliyan 60.
  • Masu sauraron Podcast sun fi kusan 45% samun digiri na kwaleji.
  • 27% na masu sauraron faifan podcast na Amurka suna da kuɗin shiga na gida na shekara sama da $75,000.
  • Shahararrun barkwanci shine nau'in faifan bidiyo mafi shahara, sannan ilimi da labarai ke biyo baya.
  • 39% na kanana da matsakaitan masu kasuwanci suna sauraron kwasfan fayiloli.
  • 37% na masu sauraron podcast al'adu ne da yawa.
  • 22% na sauraron podcast yana faruwa a cikin mota.
  • 49% na sauraron podcast ana yinsa a gida.
  • Ana amfani da kwasfan fayiloli akan wayoyin hannu (65%).
  • 19% na masu sauraro suna ƙara saurin podcast.
  • A kan kafofin watsa labarun, masu sauraron podcast sun fi aiki tare da 94% suna aiki kowane wata.
  • Masoyan Podcast sun fi son bin kamfanoni da alamu akan kafofin watsa labarun.
  • 69% sun yarda cewa tallan podcast ya sa su san sabbin samfura ko ayyuka.

Roko na podcasting ya ta'allaka ne a cikin iyawar sa da samun damar sa. Tare da kwasfan fayiloli, masu sauraro za su iya zurfafa cikin duniyar batutuwan da suka fara tun daga ɓangarorin kimiyya zuwa dabarar halayen ɗan adam.

Tsarin yana ba da fa'idodi iri-iri kuma ya haɓaka ƙirƙira da amfani da abun ciki. Ba kamar kafofin watsa labarai na al'ada ba, kwasfan fayiloli suna ba da taɓawa ta sirri, galibi kamar tattaunawa tsakanin mai watsa shiri da mai sauraro.

Bugu da ƙari, dandalin ya tabbatar da zama ƙasa mai albarka ga masu talla. Kyakkyawar dabi'ar kwasfan fayiloli da nishadantarwa yana haifar da yanayi na musamman don samfuran don haɗawa da masu siye. Amincewar mai sauraro ga mai watsa shiri yana fassara zuwa ƙarin karɓar tallace-tallace, yin tallan podcast ya zama kayan aiki mai ƙarfi ga masu kasuwa.

Podcasts kuma sun zama dandamali don sauye-sauyen zamantakewa da kayan aiki na ilimi. Suna ba da murya ga ƙungiyoyin da ba a ba da su ba kuma suna aiki a matsayin tashar don koyo na rayuwa, ba da damar masana su raba ilimin su tare da masu sauraro masu sha'awar.

Al'amarin podcasting yana sake fasalin yanayin watsa labarai, yana ba da nishaɗi, ilimi, da damar talla. Kamar yadda fasaha ke haɓakawa, haka yadda za mu yi aiki tare da wannan matsakaici mai ƙarfi da jan hankali.

Kididdigar shaharar podcast 2023

Douglas Karr

Douglas Karr shine CMO Bude INSIGHTS kuma wanda ya kafa Martech Zone. Douglas ya taimaka da yawa na nasara MarTech farawa, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da $5 biliyan a Martech saye da zuba jari, kuma ya ci gaba da taimaka wa kamfanoni wajen aiwatar da sarrafa sarrafa tallace-tallace da dabarun talla. Douglas ƙwararren ƙwararren dijital ne na duniya kuma ƙwararren MarTech kuma mai magana. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.