Dole ne alamomi su rusa layi da silo na waje don saduwa da tsammanin mabukaci.
Kamar yadda tsohuwar magana take, Hawan igiyar ruwa yana ɗaga dukkan jiragen ruwa. Wannan ƙa'idar ta shafi ingantaccen tallan mai amfani. Gangamin watsa shirye-shirye mai ƙarfi na iya ninka tasirin sauran ayyukan tallan, daga haɓaka rukunin gidan yanar gizonku da zirga-zirgar bincike don haɓaka haɗin sadarwar ku ta hanyar sada zumunta da alaƙar jama'a.
'Yan kasuwar Savvy sun fahimci wannan na tsawon shekaru kuma sun tura dabarun multimedia don cin fa'idodin. Koyaya, kawai daidaita abubuwan kirkirar ku a cikin tashoshi daban-daban bai isa ba. A cikin sauri-sauri, uber-sirri, kowane kasuwar kasuwa, masu amfani suna tuki sabon juyin halitta: omnichannel.
Kowane lokaci, ko'ina, duk wani aiki na aiki
Yi la'akari da yadda masu amfani suke hulɗa tare da samfuran yau. Yawancin Amurkawa har yanzu suna tururuwa zuwa talabijin, kawai yanzu yana tare da madogara a hannu ɗaya da wayan komai da ruwanka ko kuma kwamfutar tafi-da-gidanka a ɗayan. Muna yin tweet, rubutu, aikawa, bincika, bi, hira da siyayya lokaci guda tare da abubuwan da muke so. Irin wannan yanayin akwai a cikin ayyukan duniya na ainihi lokacin da masu amfani suka ziyarci dillali, gidan abinci ko mai ba da sabis.
Hanyoyin masu amfani sun canza sosai a cikin shekaru goma da suka gabata; alamomin dole ne su haɓaka. Kwarewa a yanzu suna gudana a cikin tashoshi, wurare da na'urori, tare da tsammanin alamun ba kawai za su gane mu ba, amma suna ba mu damar motsawa gaba da gaba, daga tallan TV zuwa gidan yanar gizo, daga tattaunawar kan layi don adanawa, daga aikace-aikace zuwa cibiyar kira, duka tare da wannan yanayin keɓancewar mutum da sabis.
Abokan ciniki na Omnichannel suna ba da ƙarin ƙimar
Umarni ne mai tsayi, tabbas, musamman lokacin da masu hargitsi a masana'antu suka kafa babbar mashaya don kirkire-kirkire da kuma sanya hankula marasa ma'ana. Koyaya, sakamakon na iya zama mai yawa. A nazarin Harvard Business Review kwanan nan na kusan masu siyar da kayayyaki dubu hamsin sun samo abokan cinikin omni-wadanda suka yi mu'amala ta hanyoyin yanar gizo da na layin layi - sun fi kimar gaske daraja. Sun kashe kuɗi, a kan layi da kuma a cikin shago, sun ziyarci wuraren bulo-da-turɓaren dillalan dillalai sau da yawa, sun kasance masu aminci kuma suna iya ba da shawarar samfurin.
Don inganta haɓakawar ku, ku bi waɗannan mafi kyawun halaye:
Tsara a tashar-agnostic kwarewa. Maimakon yin tunani game da kwarewar wayarka, kwarewarka a cikin shagon da kwarewar tebur ɗinka daban, sake maimaita hangen nesa. Gano abin da ya kamata wuraren taɓawa da saƙonni su kasance, ba tare da la'akari da inda abokin ciniki ya isa gare ku ba. Duk abin da kuka zana ya kamata ku magance wannan tambaya mai sauƙi: Ta yaya zaku sa rayuwar mabukatar ta kasance mai sauƙi kamar yadda ya kamata?
Rushe silos na kungiya. Mafi kyawun kwarewar mahaɗa mahaifa suna da sauki a cikin ainihin su. Abokan ciniki suna kallon tabo na TV, suna rubuta lambar SMS don gudanar da tattaunawar kan layi sannan su tafi ba tare da izini ba cikin tsari a cikin shago, tare da duk tashoshi uku suna aiki cikin jituwa.
A zahiri, cimma wannan matakin daidaituwa na iya buƙatar tsaunuka masu motsi, musamman ma lokacin da sassa daban-daban ke neman iko. Gaskiya abubuwan masarufi sun kasance daga haɗin kai da haɗin kai, tare da bayanai, tsarin, masu kirkira, ma'aikata da jagoranci cikin daidaitawa. Dole ne ƙungiyoyin dijital, alama, sabis da rukunin shagon su ƙaura fiye da son kai, iyakokin cikin gida don saka kwarewar abokin ciniki a gaba.
Yi hankali game da ku data. Babu wata hanya a kusa da shi. Yana ɗaukar wadatattun bayanai don ikon haɗaɗɗen mahaɗa. Kuma kamar tsarin shugabancin ku, bayananku dole ne su haɗu fiye da iyakokin ƙungiyoyi. Wannan yana nufin ɗakunan bayanai da tsarin da zasu iya tallafawa ra'ayi na digiri na 360 na abokan cinikin ku da raba hulɗar mabukaci, a kusa da ainihin lokacin, ba tare da la'akari da na'urar ko tashar ba.
Sanya wata hanyar, mabukaci zai iya buƙatar takaddar SMS ɗin da aka nuna akan tallan TV ɗinka kuma ɗora kaya siyayya daga wayoyinsu? Shin ƙungiyar dijital za ta fahimci hakan cikin lokaci don isar da tallan kan layi ko imel ɗin da aka yi niyya gobe? Kuma lokacin da mai siyarwar ku ya dawo zuwa keken su don siye, a wannan lokacin akan kwamfutar tafi-da-gidanka, ƙwarewar alamar za ta kasance mai haɗin kai?
Dogaro da al'adun kamfaninku zuwa na ƙungiyar mahaukaciyar gaske yana ɗaukar lokaci, amma kowane ci gaba yana sanya ku kusa da amsawa a.
Aiki ya fi wayo, ba wahala ba. Ingantaccen kamfen na kamun mahaukaci yana ɗaukar cikakkiyar hanya: ɗaya inda kafofin watsa labarai, kera abubuwa da juyawa suke aiki cikin jituwa. Tuntube mu don tattauna yadda zata canza kamfen ɗin watsa shirye-shiryen ku na gaba.