Kasuwancin Kuskure gama gari ke faruwa yayin zaɓar Tsarin Kayan aiki na Kasuwanci

kuskure

A dandamali na aikin kai tsaye (MAP) kowane software ne wanda yake sarrafa ayyukan tallata kansa. Abubuwan dandamali suna ba da fasalin kayan aiki ta atomatik a duk imel, kafofin watsa labarun, jagorancin kai, wasiƙar kai tsaye, tashoshin talla na dijital da matsakaita. Kayan aikin suna samar da cibiyar kasuwancin kasuwanci don bayanan tallace-tallace don haka sadarwa za a iya niyya ta amfani da rarrabuwa da keɓancewa.

Akwai babban riba a kan saka hannun jari lokacin da aka aiwatar da dandamali na atomatik na tallace-tallace daidai kuma an cika shi; Koyaya, yawancin kasuwancin suna yin wasu kuskuren asali yayin zaɓar dandamali don kasuwancin su. Ga wadanda nake ci gaba da gani:

Kuskure 1: MAP Bawai Game da Tallace-tallace Email Kawai ba

Lokacin da aka fara kirkirar dandamali da ke sarrafa kayan masarufi, babban abin da ya fi mayar da hankali shi ne sarrafa sakonnin email. Imel wata tasha ce mai arha tare da babban ROMI inda kamfanoni zasu iya waƙa da kuma bayar da rahoton aikin su. Koyaya, imel ba shine kawai matsakaici ba. Talla game da aikawa da abokin cinikin da ya dace da saƙon da ya dace a lokacin da ya dace - kuma MAPs suna ba da wannan damar.

Example: Kwanan nan na taimaki abokin harka don gudanar da yanar gizon su wanda ke haɓaka dandamalin sarrafa kansa na talla. Daga rijistar abubuwan da suka gabata, rajistar ranar taron, zuwa bin bayan faruwar lamarin - tsari ne na atomatik a duka imel da kuma tashoshin imel kai tsaye. Tsarin dandalin sarrafa imel na tallan imel shi kadai ba zai taimaka mana mu cimma manufofinmu ba.

Kuskure na 2: MAP Bata Daidai da Manufofin Talla

A cikin shekaru na gwaninta na aiki tare da abokan ciniki, kowane abokin ciniki yana da ra'ayinsa akan fifikon tsarin su. Mafi sau da yawa, mai yanke shawara a matakin C ya dogara da kuɗin dandamali kuma ba wani abu ba. Kuma lokacin da muke bincika tarin fasahar kasuwancin su, mun gano inda ba a amfani da dandamali sosai - ko mafi munin - ba a amfani da su kwata-kwata.

Abu na farko da yakamata a tambaya koyaushe yayin zaɓar MAP shine:

  • Menene burin kasuwancin ku a cikin watanni 3?
  • Menene burin kasuwancin ku a cikin watanni 12?
  • Menene burin kasuwancin ku a cikin watanni 24?

Aikin sarrafa kai na tallan ba kalma ce mai dadi ba kuma ba harsashi ne na azurfa ba. Kayan aiki ne don taimaka muku don cimma burin kasuwancin ku. Sabili da haka, koyaushe tambayar abin da kuke buƙatar cimma kuma saita MAP ɗinka don daidaita kai tsaye tare da manufofin tallan ku kuma auna mahimman alamun ayyukan ku (KPIs).

Example: Abokin ciniki na e-commerce yana son haɓaka kudaden shiga ta hanyar tashoshin imel saboda wannan kawai tashoshi ne kasuwancin da ke amfani da su a halin yanzu kuma suna da babban ma'aunin bayanai. Wataƙila ba sa buƙatar aiki da kai… mai ba da sabis na imel (ESP) haɗe tare da ƙwararren masanin tallan imel na iya samun nasarar duk sakamakon. Menene amfanin ɓarnar sau 5 na kasafin kuɗi don amfani da MAP yin abu ɗaya? 

Kuskure 3: Kudin Aiwatar da MAP Ba'a Ra'ayinsu

Yaya ilimin ku yake? Lentan baiwa na iya zama mafi mahimmin mahimmanci yayin saka hannun jari a cikin MAP, amma yawancin 'yan kasuwa da ke yin zaɓi ba su kula da shi ba. Don cimma burin kasuwancin ku, kuna buƙatar wanda zai iya sarrafa dandamali cikakke kuma ya aiwatar da kamfen ɗin ku da shi. 

Fiye da rabin kwastomomi na sun zaɓi dandamali ba tare da ƙwarewar da ke ciki ba don fa'idantar da shi. A sakamakon haka, sun ƙare biyan kamfanin talla don sarrafa shi. Wannan kuɗin yana rage dawo da saka hannun jari kuma yana iya ma sanya shi asara. Hukumomi galibi suna da kyau wajen taimaka muku da aiwatar da MAP, amma yana da tsada mai tsada don ƙananan ƙananan ƙananan masana'antu don ɗaukar su ci gaba.

Sauran kasuwancin suna zaɓar don haɓaka ƙwarewar ƙungiyar cikin gida. Yayin aiwatar da kasafin kuɗi, kodayake, da yawa suna mantawa da tsara tsadar horo a cikin kasafin kuɗin kasuwancin su. Kowane bayani yana buƙatar mahimman ƙwarewa; sabili da haka, farashin horo ya bambanta. Marketo, alal misali, mafita ce ta abokantaka tare da ƙimar horo na asali na kusan $ 2000 AUD a Ostiraliya. A madadin haka, horarwar girgije ta Tallace-tallace Tallace kyauta akan Hanyar hanya

Yi la'akari da farashin dukiyar ɗan adam da horarwar su lokacin da kuka yanke shawara akan dandamali.

Kuskure 4: MAP Raunin Abokin Ciniki ya tafi ba amfani

MAP na iya rarraba abubuwan da kake fata da kwastomomi ta kowace hanyar da kake buƙata. Wannan ba wai kawai game da abubuwan bayanan da kuke da su ba ne, amma kuma suna niyya daidai inda abokin ciniki yake a cikin tafiyarsu ko kasuwancin rayuwa. Aika saƙo daidai a daidai lokacin da ya dogara da halayen abokan cinikin su zai haɓaka ƙimar abokin ciniki… yana haɓaka ƙaruwa a cikin ROI ɗin ku.

Bugu da ƙari, yawancin manyan dillalan MAP suna yin gwajin A / B don inganta sakamakon kamfen. Wannan zai inganta sakamakon tallan ku… ta hanyar inganta lokaci da sakon da kuke aikawa abokin cinikin ku. Tarwatsa sassan kwastomomi da halayensu, da rarraba kowane rukuni na alƙaluma zai yi amfani da bambancin halaye tsakanin masu siye. 

Zaɓin madaidaiciyar MAP ba ta kasance mai sauƙi ba kuma dole ne a yi la'akari fiye da farashin dandalin. Tabbas, akwai wasu dalilai da yawa na saka hannun jari na MAP bazai iya kaiwa ba… amma aƙalla waɗannan kuskuren 4 na yau da kullun zasu inganta damarku na cikakken fahimtar jarin ku!

Idan kuna buƙatar ƙarin taimako akan zaɓar ɗayan, da fatan za a miƙa kuma muna farin cikin taimakawa.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.