Gudanar da Tsarin Shirye-shiryen Aikace-aikacenku

Menene API ya tsaya

Yau da karfe 2:30 na safe anan cikin Paris, Faransa… kuma bazan iya bacci ba to menene mafi kyau da zanyi fiye da rubuta rubutun gidan yanar gizo! Highbridge yayi aiki kwanan nan tare da kamfanoni biyu kwanan nan waɗanda suka aiwatar da fasaha don sarrafa su aikace-aikacen shirye-shiryen aikace-aikace (API). APIs sun zama fasali mai ƙarfi kuma mai mahimmanci ga kowane dandamali don masu kasuwa su iya haɗa kai da kuma sarrafa tsarin su.

Matsayi mai wahala na aiwatar da APIs don dandamali na software shine tabbatar da cewa kamfanin ka an kare shi daga masu satar bayanai, gina ayyukan kulawa da bayar da rahoto don kula da amfani, da kuma kare yanayin samarwar ka daga abokan cin zarafi waɗanda ke jan tsarin ka.

Maimakon neman ɗaruruwan ƙungiyoyi kowane sa'a ɗaya don ganin ko akwai canje-canje, muna tabbatar da cewa kowace ƙungiya ana bincika sau ɗaya kawai a rana. Idan Coyle Media yana son sabunta ɗayan hannu da hannu, zasu iya yin wannan buƙatun azaman ɗaya. Wannan yana rage yawan kiran da dubbai suke yi kowace rana. Zai fi sauƙi a gare mu mu bincika tambayoyin su API kowane minti 15 ga kowane abokin ciniki… amma hakan bai zama dole ba don haka muka gina buffer mai kyau don tabbatar da cewa bama cin zarafin Twitter da Facebook APIs. Ya zuwa yanzu yana da kyau - ba a taɓa bamu wahala ba.

Idan dandamalinku da gaske yake game da ƙaddamar da API, ku tilas samar da wani rufi na rufi tsakanin API da kuma aikace-aikacen ku don kare tsarin aiki. Yin amai da ƙarin kayan aiki a cikin API ba matsala ce mai tsada ba. Akwai da yawa API hanyoyin magancewa akan kasuwa wanda bawai kawai suke yin wannan ba, amma suna da fasali mai ƙarfi wanda zai ba ku damar jujjuya abokan ciniki (kawai ku ƙyale wasu adadin kira a minti ɗaya, awa ko rana), ku ba da rahotannin amfani a kan API kira, har ma da ba ku damar yin kuɗi da bin hanyar amfani. Wasu masu samarda bayanai suna cajin kowane kiran da kayi (misali: Pleaura).

Inganta kayan aikin da ake buƙata don gudanar da ku API wani abu ne wanda ba shi da tsada sosai a thesean kwanakin nan tunda akwai sabis da yawa daga can don yi muku. Wasu sanannu API Tsarin dandamali shine:

ChaCha aiwatar da su API amfani da Mashery kuma aikin yana da sauƙi. Atungiyar a Mashery sun aiwatar da kiran kuma sun ba da damar amfani da mai amfani don ChaCha don inganta API ɗin su zuwa ga al'umma. Har ma sun taimaka wajen ingantawa da tallata API. Jimlar farashin sabis na Kamfanin kamar wannan yana da ƙasa da cikakken cikakken albashi ko ƙimar kwangila ga mai haɓaka guda ɗaya wanda ke samun $ 100K a kowace shekara.

Idan kuna aiki tare da mai siyar da Fasahar Kasuwanci tare da API, kuna so ku tambaye su game da su API kayan aikin gudanarwa da kuma yadda dukansu suke saka idanu, kariya da kuma tabbatar da samarwa ba wasu masu kishi, mahaukatan ci gaba suka tarwatsa su ba!

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.