Dabarun Tallafi na Gida don Kasuwancin Yanki da yawa

Dabarun Tallafi na Gida don Kasuwancin Yanki da yawa

Yin aiki cikin nasara kasuwanci da yawa abu ne mai sauki… amma fa idan kana da dama gida dabarun talla! A yau, kamfanoni da alamomi suna da damar da za su faɗaɗa iyawar su fiye da abokan cinikin gida ta hanyar yin amfani da zamani. Idan kai mamallaki ne ko mai kasuwanci a Amurka (ko wata kasa) tare da dabarun da ya dace zaka iya fitar da samfuranka da ayyukanka ga kwastomomi a duk fadin duniya.

Ka yi tunanin kasuwancin da yawa a matsayin wurin hutawa inda kake da babban cibiya ɗaya (ko wuta) da ƙananan ƙananan cibiyoyin talla na gida. Amfani da wannan tsarin, zai zama da sauƙi a isa ga abokin ciniki daidai inda suke zaune. 

Yaya za ku gudanar da kasuwancin wuri da yawa ba tare da kona kungiyoyin ku ba?

 1. tsara - Don ci gaba da ayyukan yau da kullun, hutun ma'aikata, da buƙatun abokin ciniki, kuna buƙatar ɗaukar tsarin tsari. Dole ne ku daidaita hanyoyin aiki ba wai don wuri guda ba - amma a duk wuraren kasuwancinku. 
 2. Gudanarwa (S) yayi kisa - Kun gina ma'aikata masu karfi wadanda zasu iya gudanar da kasuwancin wuri da yawa ko lalata shi. Yana da mahimmanci a ɗauki lokaci don ɗaukar manajoji masu ƙwarewa don tabbatar da cewa shagunanku suna tafiyar da yadda kuke so. Kada ku raina ƙarfin ƙwarewar sarrafawa mai kyau. 
 3. sadarwa - Mabudin magance al'amuran, fadada hangen nesan kasuwancin ku, da kuma raba darajar tare da kwastomomi shine sadarwa. Don kula da haɗin kai zaku iya amfani da tarurruka na zauren gari, tarurrukan mako-mako, da kiran zuƙowa. Tarurruka na yau da kullun da masu dacewa zasu iya taimakawa don kiyaye abubuwa cikin kari. 
 4. Muhimmancin farko - Kafa fifikon da ya dace daidai yake da kammala kashi 50% na duk ayyukan. Dangane da bincike, kasuwancin wurare da yawa suna kashe kamar awanni 18 a mako a maimaitawa da kuma bayyana sadarwa. 
 5. Hadin kai - Babu wani daga cikinmu da ya fi dukkanmu ƙarfi. Wannan magana ce mai ban mamaki kuma yana iya zama taken ku, ma! Lokacin da kuke gudanar da kasuwancin wurare da yawa, abubuwa zasu zama da sauƙi idan kowa ya san rawar da yake kansa. Gina ƙawancen ƙungiya mai ƙarfi ta hanyar ɗabi'a. 
 6. Ci gaba Yana Simple - Yi amfani da fasahar da ta dace, amfani da kayan aikin kan layi, da sauƙaƙe ayyukanka. Kuna iya adana lokaci mai yawa, kuzari, da albarkatu lokacin da kuke da taswira mai mahimmanci.  

Kalubale na Kasuwancin Yanki da yawa 

Samun wurare da yawa yana da ƙalubale. Abu ne mai sauƙi a raina abubuwan da ake buƙata don ayyuka da ayyuka tare da kasuwancin wurare da yawa. Bugu da ƙari, rashin shirya tsarin kasuwanci da dabarun talla don faɗaɗawa na iya tasiri mummunan tasirin aikin kamfanin gaba ɗaya. Wasu daga cikin ƙalubalen da yawancin kamfanoni ke fuskanta da kamfanoni iri-iri sune: 

 • Ƙasashen - Shawarwarin kasuwanci marasa tsari da hulɗar da ba'a tsara su ba na iya ɗaukar nauyin kasuwancin. Idan manajan ku bai ba da nauyi ɗaya ga damuwa kamar yadda kuka yi ba, to dama ai ma'aikacin ku zai fara rasa dama. 
 • Kabilanci - A cikin kasuwancin wuri da yawa, yana iya zama ƙalubale don raba mafi girman hoto. A takaice dai, ana iya samun rashin haɗin kai tsakanin ƙungiyoyi da ofisoshi. Daga baya, wannan filin ya zama wurin da ake nuna kabilanci; kuna iya tunanin cewa akwai ƙungiya ɗaya da ke aiki a ofis. Duk da haka, a zahiri, ana iya samun ƙungiyoyi ƙarami biyar-biyar. Kiyaye kowa a shafi ɗaya ko kuma hakan na iya haifar da ɓarnatar da albarkatu masu amfani. 
 • Performance - ofaya daga cikin shaƙatawa don kasuwancin wurare da yawa shine bayyane akan yadda ake yin aikin! Tunda ma'aikata basu cika gani ba, kulawa zata iya ƙalubalanci. Ba tare da dalili na yau da kullun ba, sadarwa, da kuma hulɗa da aikin ma'aikaci na iya raguwa. 

Duk da yake gudanar da wurare da yawa na iya zama abin tsoro, yana yiwuwa a yi nasara. Kuna iya ƙirƙirar dabarun talla na gida kamar yadda zaku ci gaba da kasancewa kowane ɗayan wurarenku suna gudana lami lafiya. Akwai wasu 'yan dandamali wadanda aka kera su musamman don gudanar da ayyukan kasuwanci da yawa, tallace-tallace, da kokarin kasuwanci - tabbatar da yin aikin gida don tabbatar da cewa suna tallafawa, tarawa, da kuma sarrafa dabarun da kake aiwatarwa a fadin wurare.

A cikin wannan labarin, Zan raba wasu dabarun da zaku iya amfani dasu don karɓar kasuwancin kasuwancin ku na wurare da yawa. 

Dabaru Goma na Gida guda Goma Don Yourauki Kamfanoni da Matsayi da yawa zuwa Mataki na Gaba 

 1. Kwatantawa - Ko dai bayanai ne game da halayen kwastomomi, aiki, da kuma amfani da dandamali na dandalin sada zumunta - ta hanyar juyawa zuwa nazarin bayanai zaku iya amfani da wuri don gina fahimta mai amfani. Ta hanyar sanya ido kan abubuwan da kake fata da kwastomomin ka, zaka bunkasa kudaden shigar ka gaba daya. Bugu da ƙari, zaku iya amfani da dabarar tallan gida ɗaya don gano abokin ciniki ya haɗu tare da sauran alamun gida. 
 2. Abubuwan Gida - Ta hanyar shirya taron gida zaka iya karfafawa kwastomomi gwiwa da mu'amala da alama. Abubuwan da ke faruwa a cikin gida babbar hanya ce don ba kawai inganta kasuwancin ku ba, har ma da buɗe damar yin alheri ga al'umma. 
 3. Neman Bayanin Layi - Ra'ayoyin suna canzawa ga kasuwancin gida. Ko da bita mara kyau yana taka rawa a matsayin saka alama. Yadda zaku ba da amsa ga mummunan bita na iya taimaka muku don canza ƙwararren abokin ciniki zuwa abokin ciniki mai biya. 

Kashi 97% na masu amfani sun fara karanta bita kan layi game da samfur da sabis kafin yin oda. Kusan 80% na mutane sun aminta da sake duba kan layi daga abokan cinikin da suka gabata.

A duba 42

 1. Gudanarwa Management - A yau, da yawa daga cikin 'yan kasuwa sun fahimci mahimmancin kula da martabar su ta kan layi. Tsarin dandalin sada zumunta kamar Facebook, LinkedIn, da Instagram suna taimaka wa kamfanoni su haɗu da abokan ciniki masu mahimmanci. Haɗin haɗi tsakanin alama da abokin ciniki yana ba da muhimmiyar rawa wajen ƙarfafa abin da ya fi dacewa ga takamaiman wuri. 
 2. email Marketing - Tallace-tallace na Imel yana ci gaba da kasancewa mafi mahimmancin dabarun kasuwancin gida. Manyan samfuran suna tallafawa shi don ƙananan kasuwancin farawa. Gangamin imel mai inganci na iya ƙarfafa matsayin ku / kasuwancin ku a kasuwa. Bugu da ƙari, tallan imel yana ba da damar isar da sabis na musamman ga abokan cinikin da ke yanzu.
 3. Tallan Saƙon rubutu - Tashar tallan SMS tana bunkasa cikin tsari mai kyau kuma kasuwancin cikin gida ne ke jagorantar fakitin hada hannu. Babu wani abu kamar saƙo mai dacewa akan wayarka ta hannu don jawo hankalinka ga tayin gida ko ragi.

Idan aka kwatanta da shekarar 2016, karin mutane 23% zasu zabi-shiga don karbar sakonnin SMS daga kamfanoni a shekarar 2020. Ana karanta kashi 82% na sakonnin rubutu a cikin mintuna 5, amma masu amfani sun bude 1 cikin 4 da aka karba.

TextMagic

 1. Kundin adireshi na cikin gida - Yawancin masu amfani suna da amintaccen kundin adireshi waɗanda suke neman kasuwancin su. Ko binciken Yelp, Google Maps, CitySearch, ko wani sabis, kiyaye wuraren kasuwancinku da lambobin waya na yau da kullun zasu kori ƙarin abokan ciniki zuwa kasuwancinku.
 2. Search Engine Optimization - Kula da sauri, gidan yanar gizo mai saurin amsar wayar hannu wanda ya hada da yankuna da wuraren alamomin da kake amfani dasu a kowane daga cikin wurarenka zai fitar da hankali sosai daga masu amfani da injin binciken da ke neman samfuranka ko aiyukan ka. Zuba jari a cikin wani dandamali wanda zai iya taimaka maka ka kula da martabar binciken gida na kowane wuraren ka.
 3. Social Media - Kula da abin da aka nufa da gina mabiya na gari a kan hanyoyin sadarwa na iya fitar da zirga-zirgar cikin gida zuwa kasuwancinku. Yi amfani da duk tashoshi da salon sakonnin kafofin watsa labarun - daga tweets, hashtags, bidiyo, hotuna, da labarai!
 4. Advocacy - Yi rangwamen rangwamen dalla-dalla kuma ka tabbata ka hada kai da sauran kungiyoyi da kamfanoni na gida don taimakawa wajen fitar da bakin-ka (MATA) tallatawa kasuwancinku. Babu wani abu da yafi amintacce kamar shawarar abokin aiki idan ya shafi kasuwancin gida.

Kuma, tabbas, zaku iya yaudarar kwastomomin ku na yanzu ta hanyar isar da abubuwan da suka dace, na musamman, da na gida. Kamfanonin talla na dijital suna da kyau a taimakon ku don sake sa ido ga abokan cinikin da ke ciki.

Don gudanar da kasuwancin wurare da yawa kuna buƙatar haɓaka ƙwarewar motsa jiki da kuma koyon yadda ake ƙarawa cikin ƙarancin lokaci. Ina fatan waɗannan nasihun sun ba ku wata hanya!

2 Comments

 1. 1

  Godiya don raba wannan dabarun tallan gida.

  Don kasuwancin wurare da yawa, ya kamata mu yi niyya ga ƙaramin yanki?

  Me za ku ba da shawara?

  • 2

   Barka Ko, yayin da yankin yanki hanya ce mai ma'ana ta aiki akan wurare da yawa idan kuna kasuwanci, ba mafi kyau bane ga SEO. Google yana ɗaukar kowane yanki a matsayin mai ikon kansa… wanda ke nufin dole ne ku yi aiki da kan ku don ingantawa da samun gogewa (ta hanyoyin haɗin gwiwa) ga kowane yanki guda ɗaya. Na yi imanin kulawa ce mara kyau a ɓangaren Google. Saboda wannan, galibi ina tura kasuwancin wurare da yawa don gudanar ta cikin manyan fayiloli mataimaka maimakon subdomains.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.