Content MarketingKasuwanci da KasuwanciKasuwancin BayaniKafofin watsa labarun & Tasirin Talla

Mafi kyawun abubuwan da ke faruwa a Social Media na 2023

Haɓaka tallace-tallacen tallace-tallace da tallace-tallace a cikin ƙungiyoyi sun kasance a kan matsayi mai girma a cikin 'yan shekarun da suka gabata kuma ana sa ran ci gaba da girma. Kamar yadda dandamalin kafofin watsa labarun ke tasowa da haɓaka halayen masu amfani, 'yan kasuwa suna gane darajar haɗa kafofin watsa labarun cikin dabarun tallace-tallace da tallace-tallace.

Akwai masu amfani da shafukan sada zumunta biliyan 4.76 a duniya a yau – kwatankwacin kashi 59.4 na yawan al’ummar duniya. Adadin masu amfani da shafukan sada zumunta a duniya ya karu da miliyan 137 a cikin watanni 12 da suka gabata.

Rahoton bayanai

Wasu abubuwan da ke haifar da wannan haɓaka sun haɗa da:

  • Ƙara yawan amfani da kafofin watsa labarun: Tare da ƙarin mutane masu amfani da kafofin watsa labarun a duk duniya, 'yan kasuwa suna ganin waɗannan dandamali azaman tashoshi masu mahimmanci don isa da kuma jawo masu sauraron su.
  • Mayar da hankali kan haɗin gwiwar abokin ciniki da keɓancewa: Kafofin watsa labarun suna ba da damar kasuwanci don yin hulɗa kai tsaye tare da abokan ciniki, samar da keɓaɓɓen abun ciki, da haɓaka alaƙa. Wannan yana taimaka wa ƙungiyoyi su ƙirƙiri amincin alama, haɓaka riƙe abokin ciniki, da fitar da tallace-tallace.
  • Juyawa zuwa kasuwancin zamantakewa: Dabaru kamar Instagram, Facebook, da Pinterest sun gabatar da fasalolin siyayya waɗanda ke ba masu amfani damar ganowa da siyan samfuran kai tsaye a cikin ƙa'idodin. Waɗannan fasalulluka sun sanya kafofin watsa labarun zama muhimmin sashi na tafiyar abokin ciniki, daga gano samfur zuwa siye.
  • Fitowar sabbin dandamali da tsari: Haɓaka dandamali kamar TikTok da shaharar abun ciki na gajeren tsari sun haifar da sabbin damammaki ga masu kasuwa don shiga masu sauraro da samar da tallace-tallace.
  • Tallace-tallacen masu tasiri: Ƙungiyoyi da yawa sun rungumi tallace-tallacen masu tasiri a matsayin hanya mai tsada da ingantacciyar hanya don isa ga masu sauraron su, haɗin gwiwa tare da masu tasiri na micro da nano don haɓaka samfuransu da ayyukansu.
  • Ingantattun niyya da nazari: Kafofin watsa labarun suna ba da ƙwararrun zaɓuka masu niyya da kayan aikin nazari, ba da damar kasuwanci don isa ga takamaiman sassan masu sauraro da auna nasarar kamfen ɗin su. Wannan yana bawa ƙungiyoyi damar haɓaka dabarun tallan su da kuma ware albarkatun su yadda ya kamata.

Idan aka yi la’akari da waɗannan abubuwan, a bayyane yake cewa tallace-tallace da tallace-tallace na kafofin watsa labarun za su ci gaba da haɓaka yayin da ƙungiyoyi suka fahimci mahimmancin yin amfani da waɗannan dandamali don isa da jawo hankalin masu sauraron su, fitar da tallace-tallace, da haɓaka amincin alama. Kamar yadda yanayin kafofin watsa labarun da halayen masu amfani ke ci gaba da haɓakawa, kasuwancin da suka tsaya tsayin daka kuma suka daidaita dabarun su don yin amfani da waɗannan canje-canje za su kasance mafi kyawun matsayi don yin nasara a cikin fage mai fa'ida.

Hanyoyi guda 10 na Social Media na 2023

Kamar yadda kafofin watsa labarun ke ci gaba da haɓakawa, samfuran suna buƙatar daidaita dabarun su don ci gaba da wasan. Daga TikTok SEO zuwa Metaverse, Creatopy ya kirkiro wannan bayanan, Hanyoyi 10 na Social Media na 2023, don kwatanta abubuwan da za su tsara dabarun kafofin watsa labarun ku. Ga manyan guda goma:

  1. TikTok SEO: tare da Janar Zers juyawa zuwa TikTok don bincike, yakamata yan kasuwa su inganta abun cikin su don shafukan sakamakon binciken TikTok, inganta gani akan TikTok da… a ƙarshe Google, suma.

A cikin karatunmu, wani abu kamar kusan kashi 40% na matasa, lokacin da suke neman wurin cin abincin rana, ba sa zuwa Google Maps ko Bincike. Suna zuwa TikTok ko Instagram.

Prabhakar Raghavan, SVP na Ilimin Google & Bayani
via TechCrunch
  1. Alamomi a matsayin masu ƙirƙira: Kamar yadda algorithms ke ba da fifikon haɗin kai, samfuran dole ne su ɗauki ƙarin ƙirƙira da shigar da tsarin ƙirƙirar abun ciki.
  2. Gajeren rinjaye na bidiyo: An saita bidiyon gajeriyar tsari don zama tauraro na dabarun kafofin watsa labarun a cikin 2023, tare da TikTok yana jagorantar cajin da sauran dandamali na neman wani yanki na aikin.

Masu cin kasuwa suna la'akari da gajerun bidiyoyi don zama sau 2.5 fiye da bidiyo mai tsayi. 66% na masu amfani suna ba da rahoton ɗan gajeren bidiyo don zama mafi jan hankali nau'in abun ciki na kafofin watsa labarun a shekarar 2022, ya karu daga kashi 50% a shekarar 2020.

Tsarin Lafiya
  1. Wakoki da sautunan hoto: Alamu na iya yin amfani da sautuna masu tasowa ko ƙirƙirar nasu, kamar yadda HBO's ya nuna negroni sbagliato #gidan dragon abin sha.
  2. Al'ummomin Niche: Alamu yakamata su ginawa da haɓaka al'ummomin da ke kewaye da abubuwan da aka raba, suna ba da ƙima da ƙirƙirar alaƙa mai ƙarfi tare da jagora da abokan ciniki.
  3. Abubuwan da ke cikin sifili: Abubuwan ciki na asali waɗanda ke buƙatar babu wani aikin mai amfani ana ba da fifiko ta hanyar algorithms na kafofin watsa labarun, yana mai da abun ciki sifili ya zama dabara mai wayo.
  4. Haɗin gwiwar Micro da nano-influencer: Ƙananan masu tasiri suna ba da ƙarin sahihanci da haɗin kai a farashi mai sauƙi, yana mai da su zaɓi mai ban sha'awa don samfurori.

Masu tasiri na Nano waɗanda ke da ƙasa da mabiya 5,000 suna da mafi girman ƙimar haɗin gwiwa (5%). Wannan da alama yana raguwa yayin da mai bin ke ƙidayar sama har sai an kai ga matakin shahara (1.6%). Kusan rabin (47.3%) na masu tasiri sune ƙananan masu tasiri tare da mabiya 5,000-20,000 akan babban dandalin su na kafofin watsa labarun.

MarketSplash
  1. Abubuwan da ke damun sirrin bayanai: Yayin da masu amfani ke ƙara damuwa game da keɓanta bayanan, masu kasuwa dole ne su nemo hanyoyin tattarawa da amfani da bayanan sirri cikin mutunci.
  2. Kwarewar abokin ciniki akan tashoshin zamantakewa: Ya kamata Alamu su ba da fifikon ƙwarewar abokin ciniki akan kafofin watsa labarun, ta amfani da kayan aikin kamar chatbots don daidaita sadarwa da haɓaka alaƙa.
  3. Metaverse: A matsayin hakikanin gaskiya (VR) ya sami karbuwa, 'yan kasuwa yakamata su bincika sabbin damar haɓakawa da shiga cikin metaverse, daular dijital mai tasowa.

Girman girman kasuwar duniya ya kai dala biliyan 100.27 a shekarar 2022 kuma ana hasashen zai yi girma dala biliyan 1,527.55 nan da 2029, CAGR na 47.6%

Fahimtar Kasuwanci

Yadda Ake Haɗa Waɗannan Dabarun Social Media

Don cin gajiyar manyan abubuwan da ke faruwa a kafofin watsa labarun a cikin 2023, 'yan kasuwa yakamata suyi la'akari da shawara mai zuwa:

  • Rungumar TikTok SEO: Bincika da amfani da hashtags masu dacewa da mahimman kalmomi don haɓaka gano abubuwan ku akan TikTok. Kamar yadda kuke aiwatar da inganta injin bincike (SEO) akan rukunin yanar gizon ku, yakamata ku inganta bincike akan TikTok. Haɓaka dacewa hashtags, keywords, taken, da bayanin bidiyo don ƙara damarku na bayyana akan duka shafukan sakamakon binciken TikTok.
  • Karɓi tunanin mahalicci: Mayar da hankali kan ƙirƙirar abun ciki mai nishadantarwa, sahihanci, da inganci wanda ke dacewa da masu sauraron ku. Yi nazarin masu ƙirƙira masu nasara kuma koyi daga dabarun su don haɓaka kasancewar alamarku ta kafofin sada zumunta.
  • Zuba jari a cikin gajeren abun ciki na bidiyo: Haɓaka shirin abun ciki wanda ya haɗa da gajerun bidiyoyi akan dandamali kamar TikTok, Instagram Reels, da Shorts YouTube. Sanya bidiyonku su zama abin sha'awa na gani, masu ba da labari, da kuma iya rabawa don haɓaka haɗin gwiwa da isa. Labari mai dadi anan shine kayan aikin gyaran bidiyo na zamani yanzu sun hada da gajeriyar tsari da kayan aikin gyaran bidiyo a tsaye wadanda zasu iya rage kokarin da ake bukata don buga bidiyon ku.
  • Yi amfani da waƙoƙin bidiyo da sauti: Haɗa shahararrun waƙoƙi ko sautuna a cikin abun cikin ku don haɓaka iyawar sa da dacewa. A madadin, ƙirƙiri alamar sautin ku ko jingle don sanya abun cikin ku ya fice.
  • Gina kuma shigar da al'ummomi: Gano abubuwan da masu sauraron ku suke so kuma ƙirƙirar abun ciki wanda ya dace da bukatunsu. Kafa al'ummomi a kan dandamali kamar Kungiyoyin Facebook or Zama, inda za ku iya ba da ƙima da haɓaka haɗin gwiwa mai ƙarfi tare da masu sauraron ku.
  • Yi amfani da abun cikin danna sifili: Ƙirƙirar abun ciki wanda ke isar da bayanai cikin sauri kuma a takaice, ba tare da buƙatar aikin mai amfani ba. Yi amfani da tsari kamar sakonnin carousel, bayanan bayanai, ko shawarwari masu sauri don raba bayanai masu mahimmanci na asali a kan dandamali na kafofin watsa labarun.
  • Haɗin kai tare da ƙananan masu tasiri da nano: Gano masu tasiri waɗanda suka daidaita tare da ƙimar alamar ku kuma suna da ƙimar haɗin kai. Haɓaka haɗin gwiwa waɗanda suka haɗa da ingantattun amincewa, abun ciki da aka tallafawa, ko abun ciki tare da aka ƙirƙira don haɓaka gaskiya da isa. Shafukan tallace-tallace masu tasiri na iya taimaka muku ganowa da yin aiki tare da waɗannan mutanen.
  • Ba da fifikon sirrin bayanai: Kasance mai gaskiya game da tarin bayananku da ayyukan amfani, kuma ku tabbatar da bin ƙa'idodin sirrin da suka dace. Bayar da keɓaɓɓun gogewa ta hanyoyin sadarwar kai tsaye kamar imel ko taɗi, inda masu amfani ke son raba bayanin su.
  • Haɓaka ƙwarewar abokin ciniki (CX): Yi amfani da kafofin watsa labarun azaman tashar goyan bayan abokin ciniki ta hanyar amsawa da sauri ga sharhi, saƙonni, da sake dubawa. Aiwatar da bots don taimaka wa abokan ciniki da tattara bayanai masu mahimmanci don haɓaka samfuranku ko ayyukanku.
  • Bincika metaverse: Kasance da masaniya game da ci gaba a cikin metaverse kuma ku nemi dama don inganta alamarku a cikin sararin samaniya. Yi la'akari da ƙirƙirar ƙayyadaddun kadarorin dijital, ɗaukar nauyin abubuwan da suka faru, ko haɗin gwiwa tare da masu tasiri na ƙayyadaddun abubuwa don haɓaka hangen nesa da haɗin kai.

Ta hanyar daidaita dabarun tallan ku zuwa waɗannan abubuwan da ke faruwa, za ku iya ci gaba da gaba kuma ku isa sosai kuma ku yi hulɗa tare da masu sauraron ku a cikin yanayin shimfidar hanyoyin sadarwar zamantakewa.

Shafukan Sadarwar Zamani na 2023

Douglas Karr

Douglas Karr shine CMO Bude INSIGHTS kuma wanda ya kafa Martech Zone. Douglas ya taimaka da yawa na nasara MarTech farawa, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da $5 biliyan a Martech saye da zuba jari, kuma ya ci gaba da taimaka wa kamfanoni wajen aiwatar da sarrafa sarrafa tallace-tallace da dabarun talla. Douglas ƙwararren ƙwararren dijital ne na duniya kuma ƙwararren MarTech kuma mai magana. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.