Kawai Abin da Likita Ya Umarta?

Sanya hotuna 9207952 s

Wannan ƙarshen ƙarshen makon da ya gabata, na yi kyakkyawar tafiya / kasuwanci na kaina har zuwa Victoria da Vancouver, British Columbia. Na kammala karatun sakandare a Vancouver shekaru 20 da suka gabata kuma sau biyu kawai na dawo. Birni ne mai ban mamaki - mai tsabta, kyakkyawa, zamani da lafiya. Na ɗan ɗan lokaci tare da babban abokina daga Makarantar Sakandare har ma mun sami ramuka na golf a ciki. Ya kasance ƙarshen mako mai ban mamaki! (Kuma kasuwancin ya ci gaba sosai, ma!)

Na lura da wasu abubuwa yayin da nake can. Na farko shi ne rashin mutane masu kiba. Buguwa kamar yadda alama, akwai 'yan kaɗan (Ni ɗaya ne daga cikinsu). Ina tsammanin da gaske akwai yanayi mafi kyau da zai dace da lafiya a can a Vancouver. Tafiya abu ne na yau da kullun tunda akwai shaguna da shaguna kusa da gidaje. Mun kwana a garin Asabar kuma munyi tafiya daga wuri zuwa wuri (Na gaji sosai duk da haka, don haka na sami taksi sau biyu!)

Wani abin da na lura shi ne tasirin da kiwon lafiya na ƙasa ya yi a kan ƙananan kasuwanci da kasuwanci. Babu tsoron barin aikin ka don fara kasuwancin ka a can. Wani abu ne wanda yake tattare da ni a matsayin Uba ɗaya. Kodayake ni ba mai bayar da shawarwari ba ne game da tsarin likitancin kasa da duk wasu abubuwan da ba su dace ba, na yi imani za a iya samun matsakaici mai dadi.

Ina so in ga tasirin kasuwancin ɗan kasuwa da haɓaka ƙananan kasuwanci ya zama ɓangare na tattaunawar a Amurka. Wataƙila za mu iya samun matsakaici mai farin ciki, inda gwamnati ke taimaka wa ƙaramin kiwon lafiyar kasuwanci a shekarar farko. Kuma lallai muna buƙatar magance 'goging' na inshora wanda ke faruwa daga kasuwanci zuwa kasuwanci, da kuma ɗaiɗaikun mutane.

Yakamata a ba da ƙoshin lafiya da ƙarancin kuɗi, kamar yadda tuki mai kyau yake da inshorar mota. Wataƙila za a iya ƙara layin 'Tsaro na Kiwan Lafiya' zuwa farashin inshorarmu na yanzu wanda zai iya rufe mu a lokacin rashin aikin yi ko kuma a farkon ɓangarorin fara kasuwanci.

Har yanzu ni ba mai ba da shawara ba ne game da maganin ƙasa. Na yi imani idan kuna son ganin duk wani kasuwanci da yake gudana mara kyau, kawai ku mika shi ga gwamnati ta yi! Amma 'yanci daga tsoron rasa fa'idodi yana dakushe ruhun' yan kasuwa a nan Amurka.

Ya kamata 'yan uwa su sami' yanci don fara karamar kasuwanci ba tare da tsoron rasa inshorar likitancin su ba!

2 Comments

 1. 1

  Na ga wannan yana ba da amsar tambayata ta baya a kan wani zaren.

  Ni 100% ne ke adawa da gwamnati ta gudanar da komai…

  Akwai dalili da yasa membobi daga Kanada suka tuka kudu don kiwon lafiya.

  • 2

   Ku ck!

   Ina tare da ku a kan Gwamnati… idan kuna son fitar da masana’antu cikin ƙasa, kawai sanya shi ƙarƙashin aikin gwamnati. Wancan ya ce, Kiwon Lafiyar Kiwon Lafiyar Jama'a BAYA buƙatar gwamnati ta gudanar da shi 100%, kodayake, kamar a Kanada.

   Nayi imanin zai iya zama duka biyu ne kuma ya zama na kowa da kowa. Idan wani yana so ya biya daga aljihun sa (kamar yadda adian ƙasar Kanada suke yi waɗanda suka zo Kudu), to me zai hana su?

   Doug

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.