Tambayoyin da Ba a Tambaya Game da Ello

ello tambayoyi

Na tabbata wani yana yin waɗannan tambayoyin, amma zan ɗauki duka a wurinta ko yaya saboda ban same su ba. Na shiga Yana da wuri - godiya ga abokina da ɗan'uwanmu masanin fasahar tallan, Kevin Mullett.

Nan da nan, a cikin karamar hanyar sadarwar na yi yawo kuma na gano wasu mutane masu ban mamaki waɗanda ban taɓa saduwa da su ba. Mun fara rabawa da magana… kuma abin ban mamaki ne. Wani ma yayi sharhi cewa Ello yana da hakan sabon warin network. A karshen mako, na daɗe a wurin fiye da Facebook… galibi ina kallon hotuna da kuma gano mutane.

Me yasa muke Bukatar Ello?

Gaggawa game da Ello da haɓakar girma yana gaya mani abu ɗaya: Ba mu farin ciki da cibiyoyin sadarwar da muke da su. Wasu mutane suna mai da hankali akan gaskiyar cewa Ello bashi da tallafi na taro, wasu suna mai da hankali kan fasali. Dukansu sun rasa ma'anar. Ba batun tallafi bane ko sifofin ba, ya danganci ko hanyar sadarwar na inganta ingantacciyar hanyar sadarwa tsakanin 'yan Adam.

Shin Ello shine Amsar?

A'a, ba a ganina ba. Na san cewa Ello beta ne amma sun bayyana game da hangen nesa ta rubuta nuni:

Yanar gizan ku mallakar masu talla ce. Duk sakon da kuka raba, duk wani aboki da kuka yi shi da duk wata hanyar yanar gizo da kuka bi, ana bibiyan sa, an yi rikodin sa kuma an maida shi data. Masu talla suna siyan bayanan ku don su iya nuna muku ƙarin tallace-tallace. Kai ne samfurin da aka siya aka siyar.

Ba ya bayyana wannan, amma zan sake fasalta ɗan bayani kuma in faɗi cewa Ello ya yi imanin ƙulla dangantaka da dalar kamfanoni ya kasance siyarwa ne, cewa kamfanoni abokan gaba ne.

Ba su yi kuskure ba. Mutane suna da alaƙa da kasuwanci, kayayyaki da sabis a kowace rana - kuma yawancinmu muna godiya da waɗannan alaƙar. Kamfanonin da suke ƙera samfuran da na saya ba abokan gaba na bane, ina so su zama abokina… kuma ina so in zurfafa alaƙa da su.

Ina son su saurare ni, su amsa mini, kuma su yi mini magana da kaina lokacin da suka san zan kasance da sha'awa.

Tallace-tallacen Kafofin Watsa Labarai na Zamani ba su Cika Mana

A farkon zamanin Facebook, an ba kamfanoni damar kafa shafuka don gina alummarsu da haɓaka dangantaka fiye da mutane tare da alamun da suke yabawa. Alkawari ne na tallata kafofin sada zumunta - cewa bai kamata mu tursasa tallace-tallace a gaban kowa ba kuma mu tilasta su ta hanyar katsewa don kokarin danƙa wasu 'yan tallace-tallace. Kasuwanci da masu sayayya zasu iya sadarwa tare da junan su cikin kyakkyawar hanyar sadarwa, ta hanyar izini.

Mun gina al'ummominmu kuma muka tsunduma… sannan Facebook ya zare abin daga ƙarƙashinmu. Sun fara ɓoye abubuwan da muke sabuntawa. Yanzu sun tilasta mana muyi talla ga mutanen da suka nemi shiga!

Tallace-tallacen kafofin watsa labarun shine de facto abun ƙwarewar kasuwanci - canzawa tun farkon wasikar kai tsaye kai tsaye, tallar jarida ta farko, ko tallan injin bincike na farko ya ja hankalinmu daga abubuwan da muka damu da su. Tallace-tallacen kafofin watsa labarun rashin nasara ne.

Shin Ello ya bambanta?

Bayan 'yan kwanaki da yin amfani da Ello, an biyo ni @bbchausa. Ina sha'awar duk wanda ya bi ni don haka sai na latsa kuma nan da nan na fusata. Ausdom tambari ne kuma sabunta su yana tura kayan su. Ugh… Spam ta farko ta buge Ello. Ina shakkar cewa Ausdom shine farkon alama a can, amma sun kasance farkon waɗanda suka biyo ni don haka suka sami ambaton.

Hasashen na shine yanzu Ello zai cika da asusun kasuwanci (kamar dai yadda Twitter yake da shi), ba tare da banbanci ko iyakancewa ba. WANNAN shine matsala, abokaina. Duk da yake muna son ƙirƙirar dangantaka da samfuran, ba ma son su toshe wuyanmu. Ba siye da siyarwar data ke damuna ba a social media (duk da cewa damar da gwamnati take samu na tsoratar da ni), abune mai banƙyama na tallan kafofin sada zumunta wanda yake damuna. Ello zai mamaye da sauri kuma ya lalace sai dai idan sun fara yin wannan game da mutane kuma sun ƙunshi nau'ikan.

Yanar Gizonmu Muna Bukatar!

Zan yi farin ciki ba kowane iri na bayanai ne muddin na samar musu da shi a musaya mafi kyawun mai amfani da kwarewar kasuwanci. Suna buƙatar siyan shi. Ba na son kamfani kawai ya sami damar yin rajista a kan wani dandamali kuma ya fara magana da ni. Ina son su jira a hankali har sai na yi motsi na farko.

Ello ba shine amsa ba kuma ba zai zama amsar hukunci ba ta hanyar aikin su. Amma babu shakka muna jin yunwa na canji! Muna buƙatar wani abu banda Twitter, Facebook, LinkedIn da Google+. Muna son hanyar sadarwa inda akwai ƙuntatawa waɗanda suka sanya mabukaci a kula da kuma taimaka kasuwa gina kyakkyawar dangantaka tare da jagoranci, buƙatu, da abokan ciniki.

Kasuwanci zasu tallafawa wannan nau'in hanyar sadarwar. Kasuwanci suna biyan dubban daloli don kayan aikin don saka idanu da amsawa ga tattaunawar kafofin watsa labarun, tabbas za su biya kuɗin biyan kuɗi zuwa cibiyar sadarwar da ke samar da hanyar sadarwa ta kyauta ga masu amfani amma yana ba da damar ƙirƙirar alaƙar izini da haɓaka. PS: Na taɓa yin samfuri kamar wannan ga mai haɗawa kuma an wuce shi. Ina ma ace ina da kudin gina ta!

Aika da gayyatar idan kun sami wannan hanyar sadarwar!

5 Comments

  1. 1
  2. 2
  3. 3
  4. 4

    Na san ni dattijo ne saboda ina fata a asirce cewa mutane za su kai wani matsayi inda suka gane cewa za su iya samun wadatuwa sosai idan suna son biyan wani abu.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.