Fasahar TallaWayar hannu da Tallan

Babban Abu na gaba na Bayanan Wuri: Yaki da Zamba da Korar Bots

A wannan shekara, masu tallata Amurka za su kashe kusan $ 240 biliyan akan tallace-tallace na dijital a ƙoƙarin isa da jawo masu amfani waɗanda suke sababbi ga alamar su, da kuma sake shigar da abokan ciniki na yanzu. Girman kasafin kuɗi yana magana da muhimmiyar rawar da tallan dijital ke takawa a cikin kasuwancin haɓaka.

Abin takaici, babban tukunyar kuɗi kuma yana jan hankalin ɗimbin ƴan wasan kwaikwayo waɗanda ke neman bilk masu tallace-tallacen dijital da masu wallafawa iri ɗaya. Zamban tallace-tallace zai yi asarar kusan dala biliyan 80 daga halaltattun ƴan wasa - wannan shine $1.00 cikin kowane $3.00 da aka ware don wannan muhimmin aikin ginin kasuwanci.

Babu mafita mai sauƙi don yaƙi da zamba. Tabbatar da cewa masu amfani na gaske suna ganin tallace-tallace a cikin amintattun yanayi yana buƙatar dabaru da yawa da haɗin gwiwar masana'antu. Abin farin ciki, kayan aikin da masana'antar talla ta riga ta runguma don dalilai masu niyya kuma za'a iya ƙarawa zuwa masana'antar yaƙi da zamba: bayanan wurin da aka samo daga adiresoshin IP.

Yadda Adireshin IP & Bayanan Hankali za su iya Hange Bots da Traffic Traffic

Bari mu fara da mahimman bayanai, menene ainihin adiresoshin IP da bayanan sirri? IP yana tsaye ga Yarjejeniyar Intanet, wanda tsari ne na dokoki da ke tafiyar da tsarin duk bayanan da ake aikawa ta Intanet. Adireshin IP shine keɓaɓɓen layin lambobi waɗanda zasu iya gano na'ura mai haɗin Intanet.

Akwai hankali da yawa da ke kewaye da bayanan adireshin IP, gami da madaidaicin bayanan yanki (birni, jiha, da ZIP code), wanda yake da matukar amfani idan aka zo ga tabbatar da dannawar talla da shigar da app, kamar yadda zamu gani a kasa.

Menene ƙari, wannan bayanan kuma ya haɗa da wasu mahimman mahallin - ko bayanan sirri, kamar ko an haɗa adireshin IP zuwa wani VPN, wakili, ko darknet. A yau, ɗimbin ƙungiyoyi, gami da ma'aunin wayar hannu da kamfanoni masu ƙima, suna yin amfani da wannan hangen nesa don gano zamba a madadin abokan cinikinsu. Bari mu ga yadda suke amfani da shi.

Ɗaya daga cikin muhimman hanyoyin da bayanan sirri na IP (ko bayanan IP) za su iya taimaka wa sashin talla na dijital yaƙar talla shine gano dannawa na yaudara da shigar da app, don haka tabbatar da cewa an kashe kasafin kuɗi akan ainihin abubuwan da mutane na gaske suke gani.

Ga yadda: Bayanan wuri zai iya taimakawa wajen tabbatar da cewa an nuna talla ga masu sauraro da aka nufa. Misali, bayanan sirri na IP na iya gano inda ake kallon tallace-tallace, kuma su tantance idan an gan su a yankin duniya da ke da ma'ana ga yakin. Idan ba haka ba, yana iya zama shaida cewa dannawa ko shigarwar app ya fito daga gonakin dannawa. Bugu da ƙari, ana iya amfani da bayanan sirri na IP don gano bayanan wakili, wanda a wasu lokuta ana ɓoye bayanan IP da masu zamba ke amfani da su.

Mu gani a aikace.

Danna & App Shigar Gano Zamba

Shigar da ƙa'idar karya za ta ci wa 'yan kasuwa ƙarin dala biliyan 20, a cewar AppsFlyer

Bayanan IP, lokacin da aka haɗa su tare da wasu masu bincike, na iya taimakawa ƙungiyoyin tsaro da kamfanonin gano zamba su tantance idan tallan talla ko shigar da aikace-aikacen halal ne ko yaudara. Misali, ana iya amfani da bayanan IP don gano lokacin da adadin dannawa da ake tuhuma ya fito daga takamaiman radius ko lokacin lokaci, bayyanannun alamun da ke fitowa daga gonar dannawa. Da zarar an bincika dannawa ko shigar da ake tuhuma, kamfanin aunawa na talla na iya raba wannan bayanin don dakatar da wannan dannawar daga aikata laifuka akan sauran masu talla.

Hakanan bayanan IP na iya gano gonakin wakili na wayar hannu ta hanyar tantance waɗanne adiresoshin IP na wayar hannu ne halal, da kuma gano adireshin IP na wayar hannu waɗanda ba su taɓa motsawa ba (wani yanayin da ba zai yuwu ba yayin da mutane na gaske suke ɗaukar wayar hannu tare da su yayin da suke tafiya cikin kwanakinsu). Na'urar tafi da gidanka wacce ta tsaya a tsaye tana iya zama shaida ta gonar wakili ta hannu. 

Wata dabara ita ce kwatanta mashigin shiga da fita na adireshin IP don gano al'amuran da ke tattare da zirga-zirgar bot tare da zirga-zirgar mazauna. Yawan zirga-zirgar ababen hawa na shiga ne daga wuri guda, in ji Rasha, kuma suna fita ta wani, galibi a yankin da ake yin kamfen. 

A ƙarshe, bayanan IP na iya gano rukuni na IPs masu ban sha'awa wanda ke bayyana a cikin kundin kamfen, amma ba za a iya haɗa shi da tushe mai ma'ana ba. A irin waɗannan lokuta, hukumar watsa labarai ko alamar na iya haɓaka zirga-zirga zuwa ga mai ba da rigakafin zamba don bincika.

Bayanan IP da kanta ba za ta kare masana'antar fasahar talla ta dijital daga zamba ba, amma zai samar da mahimman mahallin da ke kewaye da zirga-zirga, da kuma taimakawa wajen bambanta tsakanin halal da haramtacciyar hanya. Ta hanyar tattarawa da raba wannan fahimtar, masana'antar za ta iya haifar da mummunan zamba a talla.

Jonathan Tomek

Jonathan Tomek yana aiki a matsayin mataimakin shugaban kasa, bincike da ci gaba a Element na Dijital. Jonathan ƙwararren mai binciken leƙen asiri ne na barazanar barazana tare da tushen binciken bincike na hanyar sadarwa, sarrafa abubuwan da suka faru, nazarin malware, da sauran ƙwarewar fasaha da yawa.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.