Jagora ga Masu Kasuwa Game da Abubuwan Ilimi (IP)

ilimi Property

Talla kasuwanci ne mai ci gaba. Ko kun kasance kamfani na kasuwanci ko ƙaramin kasuwanci, tallata hanya ce mai mahimmanci don kiyaye kasuwancin kuɗaɗa tare da taimakawa kasuwancin kasuwancin zuwa nasara. Don haka yana da mahimmanci don tabbatarwa da kiyaye martabar alamun ku don tabbatar da santsi yaƙin neman zaɓe don kasuwancinku.

Amma kafin su fito da wata dabara ta tallan talla, yan kasuwa suna bukatar cikakkiyar fahimta da kuma iyakokin alamun su. Wasu mutane sukan yiwa ragin mahimmancin 'yancin mallakar fasaha zuwa kamfen ɗin tallan su. Sanin sarai cewa haƙƙin ikon mallakar fasaha na iya samar da babban tushe ga alama ko samfur, mun tattauna wasu fa'idodin sa da fa'idodin sa.

Kadarorin Hankali shine Fa'idar Gasar ku

'Yancin ikon mallakar fasaha kamar haƙƙin mallaka da kariyar alamar kasuwanci yana bawa' yan kasuwa damar gabatar da kayayyakinsu ga jama'a cikin sauƙi.

Masu kasuwa tuni suna da tsari guda ɗaya idan samfurin su yana da haƙƙin mallaka. Tunda kariya ta haƙƙin mallaka yana ba wa 'yan kasuwa damar cire samfuran irin wannan a kasuwa, hakan yana sa aikin' yan kasuwa ya zama da wahala. Suna iya kawai mai da hankali kan zuwa da wani ingantaccen dabarun kasuwanci akan yadda zasu gabatar da kayan su a kasuwa, kuma karka damu da fifitawa ko doke abokan fafatawa. 

Kariyar alamar kasuwanci, a gefe guda, tana tallafawa da ba da tushe ga kamfen ɗin talla. Yana bai wa 'yan kasuwa dama ta musamman kan tambari, suna, taken, zane, da sauransu. Alamar kasuwanci tana kare mutunci da hoton alamar ku ta hana wasu amfani da alamar ku ta kasuwanci. Alamar na iya zama mai ganowa ga kwastomomi don gane samfurinka a kasuwa. Ta hanyar samun kariyar alamar kasuwanci a wurin, za ka iya tabbata cewa ko da wane irin kamfen talla ko dabarun da ka yi, jama'a suna karɓar saƙo daidai da ingancin samfuranka a kasuwa.

Misali, asalin kamfanin kera batir bashi da alhakin wani kwaikwayon batirin da ya fashe. Koyaya, kwastomomi bazai iya gano cewa an kwaikwayi batirin ba saboda ana iya ganin tambarin ka a samfurin. Da zarar abokin ciniki ya sami ƙwarewar kwarewa game da samfur, to hakan zai shafi yanke shawarar siyan su kuma suna iya juyawa zuwa wasu samfuran don madadin. Don haka ya tafi ba tare da faɗi cewa ikon mallakar lasisi da alamar kasuwanci yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan don kamfen ɗin cin nasara ba.

Bincika Kadarorin Ilmin Masu Gasar Ku

'Yan kasuwa na bukatar sanin cewa kamfanoni dole ne su gudanar da aikin neman lasisin kasuwanci ko alamar kasuwanci kafin yin rajistar takaddama ko aikace-aikacen kasuwanci zuwa Ofishin Patent na Amurka da Alamar kasuwanci (USPTO). A wannan matakin, yan kasuwa suna buƙatar saka hannu saboda sakamakon lamban kira ko alamar kasuwanci na iya samar da mahimman bayanai waɗanda za'a iya amfani dasu don ƙirƙirar ingantaccen tsarin talla. Bayanin da aka samo game da jama'a game da kayan fasaha shine ingantaccen kayan aikin kasuwanci don amfani dashi don gano ƙwararrun masu fafatawa.

Tunda galibi ana shigar da aikace-aikacen patent ta kamfanonin kasuwanci, a sauƙaƙe zaku iya bincika kasuwancin da ke samar da alaƙa ko ta irin samfuranku. Ta yin hakan, zaka iya sanin iyawa da iyakance kayan ka a kasuwa kafin ma ka fara kamfen dinta.

Samun fahimtar yadda ake yin lamban kira yana da amfani sosai ga kasuwancin kasuwanci kuma. Za ku iya gano kasuwancin ko kamfanonin da za su iya cin gajiyar samfuranku. Misali, idan kuna cikin kasuwancin da ke samar da madubin lantarki, za ku iya neman wasu kamfanonin da ke da alaƙa da wannan fannin aikin.

Sakamakon binciken lasisi na kwararru haɗe da ra'ayin doka daga Patent Attorney shine ainihin abin da kowane mai ƙirƙira da mai mallakar kasuwanci / ɗan kasuwa ke buƙata ya karɓa (kuma ya fahimta sosai) kafin ci gaba da ƙirƙirar su.

JD Houvener na Takaddun shaida masu ƙarfi

Hana Laifin keta doka na IP

Yana da mahimmanci a san wasu ka'idoji na dokar mallakar fasaha kafin tallan kayan ka don kasuwancin kasuwanci. Ta yin hakan, zaku iya kaucewa koma baya na kasuwanci da takaddama masu tsada masu alaƙa da ƙeta doka.

Game da haƙƙin mallaka, yawancin yan kasuwa sun riga sun san igiyoyi da girman dokar haƙƙin mallaka idan ya zo ga kayan talla. Amfani da hotuna, bidiyo, sautunan sauti, kiɗa, da sauransu waɗanda ku kawai Google ko bincika kan wani injin bincike na iya jefa kasuwancinku cikin haɗari. Sabili da haka, dole ne ku tabbatar da cewa ayyukan kirkirar da kuke amfani dasu don kayan tallan ku kyauta ne daga haƙƙin mallaka ko mahaliccin / marubucin aikin zai baku damar amfani dashi don dalilan kasuwanci. Wannan hanyar, zaku iya guje wa ƙararrun ƙetaren doka da kuma kudade masu tsada don yin shari'a.

Game da haƙƙin mallaka ko alamar kasuwanci, sanin tsarin aikin na iya taimaka wa 'yan kasuwa da gaske don kauce wa ƙetaren shari'ar. Tunda aikace-aikacen da tsarin kiyayewa na iya zama ɗan rikitarwa, masu kasuwanci galibi suna yin alamar kasuwanci ko patent lauya ya taimake su tare. A wannan bayanin, yan kasuwa kamar ku suna buƙatar kasancewa tare da yin la'akari da wannan tsari don ku iya samar da ingantaccen dabarun kasuwanci wanda ba zai sa kasuwancinku cikin haɗari ba.

Yi Yarjejeniyar IP na Kyauta

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.