Yadda Bidi'a ke kashe Kamfanin ku

Yau da dare ina cikin tattaunawa mai zafi tare da mai ba da shawara na. Ba abin mamaki bane, Na yi zafi… ba mai jagoranci ba;). A asalin tattaunawar wani kamfani ne wanda dukkanmu muke da sha'awar sa. Damuwa ta da kamfanin shine su ba isarwa akan alkawarin maganin su. Hujjojinsa shi ne cewa ya yi imanin su duka biyun ne m kuma sun sami nasarar kama idanun manyan masu tasiri a masana'antar.

Jason FriedKirkirar kirkira tayi yawa. Bai kamata burin ku ya kasance ba m, burin ka ya zama amfani. Bidiyo: Daga Alamar 37, Jason Fried akan Bidi'a

Na yarda da zuciya ɗaya.

Kafin kanka ya fashe… yana da amfani iya zama mai fa'ida. Amma zama mai kirkiro ba koyaushe yake nufin hakan bane amfani. Kamfanin da muke magana akan sa shine tsarin kula da abun ciki wanda ke sanya bugawa da tsara abun cikin sauki gami da inganta shi don injunan bincike. Yana da dandamali mai ƙarfi tare da kayan haɓaka masu ban mamaki. Jefa ƙungiyar marubutan abun ciki a ciki kuma suna iya bugawa ba tare da wahala ba.

Matsalar ita ce, sau da yawa, abun ciki shine ba gyara ba. Akasin haka, akwai wasu manyan gibi a cikin haɓaka wanda ya rage damar da za a iya tantance abubuwan da ke ciki ta hanyar injunan bincike. Watau, dandamali shine bashi da amfani.

Malamina ya yarda cewa suna gwagwarmaya lokacin da aka sanya su cikin ɗakin tare da samarin SEO daga kamfanoni. Tabbas suna yi! Me yasa yake mamaki? Idan baku rasa wasu mahimman abubuwan haɓaka dandalinku, zaku rasa tallace-tallace ga ɗan SEO na ciki kowane lokaci. Kuma ya kamata.

Manufar kamfanin ya kasance game da bikin Intanit na gaba don karɓar gidan yanar gizo, jagorar masana'antu don schmooze tare da shi, marubuci don inganta kasuwancin, mai tasiri don biyan kuɗi, ko sabon fasali don hangen nesa. A ra'ayina na gaskiya, na yi imanin duk waɗannan dabarun ɓata lokaci ne, kuzari da kuma imately kyakkyawan kuɗi. Ina tsammanin kamfanin yana yiwa kwastomominsu mummunan aiki… da biyansu. Ba sa rayuwa har zuwa tsammanin da suka sa a cikin tsarin tallace-tallace… cewa sun kasance amfani.

A sakamakon haka, kamfaninsu ba ya haɓaka da ƙimar sauran ingantattun farawa. Kusan akasin haka, ƙungiyoyin tallafi suna cikin takaici, sauyawar ma'aikata ya yi yawa, kuma riƙe su yana wahala. Kowane saki yana kawo sabbin abubuwa masu haɓaka waɗanda ke haifar da sabbin matsaloli da ƙalubale.

Wannan duk yana haifar da martabar kamfanin yana cikin haɗari. Na yi jinkiri wajen tura kamfanoni zuwa dandamali kodayake na ga irin karfin da kamfanin ke da shi. Da zarar sun dawo amfani, Ba ni da shakka za su fashe a ci gaba.

A yanzu haka, kodayake, bidi'a na kashe su.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.