Tsohuwar, Yanzu, da Makomar Filayen Tallan Tallan Mai Tasiri

Tasirin Yanayin Kasa na Talla

Shekaru goma da suka gabata sun kasance ɗaya daga cikin babban ci gaba don tallan masu tasiri, kafa ta a matsayin dabarun dole ne don samfuran samfuran a cikin ƙoƙarinsu na haɗawa da manyan masu sauraron su. Kuma an saita roƙonsa zai ƙare yayin da ƙarin samfuran ke neman haɗin gwiwa tare da masu tasiri don nuna sahihancinsu. 

Tare da haɓaka kasuwancin e-commerce na zamantakewa, sake rarraba tallace-tallacen tallace-tallace zuwa tallace-tallace masu tasiri daga talabijin da kafofin watsa labarai na layi, da kuma ƙara karɓar software na toshe talla wanda ke hana tallace-tallacen kan layi na gargajiya, ba abin mamaki ba ne:

Ana sa ran tallace-tallacen masu tasiri zai samar da dala biliyan 22.2 a duk duniya a cikin 2025, sama da dala biliyan 13.8 a bara. 

Jihar Amurka Tasirin Talla, HypeAuditor

Ko da yake, ƙalubale suna tasowa a cikin tallace-tallacen masu tasiri yayin da yanayin yanayin sa ke canzawa akai-akai, yana sa ya zama da wahala ga samfuran, har ma da masu tasiri da kansu, don ci gaba da mafi kyawun ayyuka. Wannan ya sa yanzu ya zama mafi kyawun lokacin gida a kan abin da ya yi aiki, abin da bai yi ba, da kuma yadda makomar yaƙin neman zaɓe mai tasiri ya yi kama. 

Gaba shine Nano 

Yayin da muke tantance wanda ya yi raƙuman ruwa a wannan shekarar da ta gabata, gaskiyar ta kasance mai ban mamaki ga marasa kasuwa da masu kasuwa. A wannan shekara, duniya ba ta damu da manyan sunaye kamar The Rock da Selena Gomez - sun daidaita kan masu tasiri da masu tasiri na nano.

Waɗannan masu tasiri, tare da mabiyan 1,000 zuwa 20,000, suna da ikon isa ga al'ummomin da ba su da kyau, suna aiki a matsayin mafi kyawun tashar don samfuran don isa takamaiman yanki na masu sauraron su. Ba wai kawai za su iya haɗawa da ƙungiyoyin da suka yi watsi da tallan gargajiya ba, amma ƙimar haɗin kai (ERs) sun fi girma. A cikin 2021, masu tasiri na nano suna da matsakaita ER na 4.6%, fiye da sau uku na masu tasiri tare da mabiya sama da 20,000.

Ƙarfin ƙananan masu tasiri da masu tasiri na nano ba su tsere wa 'yan kasuwa ba kuma kamar yadda kamfanoni ke neman haɓaka dabarun su na kafofin watsa labarun da kuma yin amfani da manyan ERs a cikin yakin da ake ci gaba, za mu ga waɗannan masu tasiri sun sami karin shahara.

Tasirin Masana'antar Talla ta Ci gaba da girma

Musamman ma, bayanai sun nuna cewa matsakaicin shekarun masu amfani da kafofin watsa labarun ya karu a cikin shekarar da ta gabata.

  • Yawan masu amfani da Instagram tsakanin shekarun 25 zuwa 34 ya karu da kashi 4%, yayin da adadin masu amfani da TikTok masu shekaru 13 zuwa 17 ya ragu da kashi 2%.
  • Masu amfani da TikTok tsakanin shekarun 18 zuwa 24 sun kasance mafi yawan rukunin masu amfani akan dandamali, a kashi 39% na duk masu amfani.
  • A halin yanzu, 70% na masu amfani da YouTube sun kasance tsakanin shekaru 18 zuwa 34.

Ƙarfin ƙwararrun masu sauraro masu balaga da ke fuskantar haƙiƙanin tunani ya bayyana a cikin mabiyan batutuwan da aka nema. Yayin da masu amfani suka ci gaba da yin tururuwa zuwa Instagram don Beyonce da Kardashians, bincike ya nuna cewa Kudi & Tattalin Arziki, Lafiya & Magunguna, da Kasuwanci & Sana'o'i sune nau'ikan da suka fi jan hankali. sababbin mabiya a 2021.

Ƙarfafa karɓuwa, Ƙirƙira, da Metaverse Za su ɗauki Tasirin Tallan zuwa Mataki na gaba

Masana'antar tallan tallace-tallace a cikin 2022 ta fi ƙwarewa fiye da yadda ta kasance kafin barkewar cutar, kuma masu ruwa da tsaki sun lura. Masu tasiri a yanzu sun zama babban ɓangare na yawancin littattafan wasan kwaikwayo na 'yan kasuwa, kuma ba kawai don ayyukan kashe-kashe da aka saba ba shekaru biyu da suka wuce. Alamu suna ƙara neman haɗin gwiwa mai gudana tare da masu tasiri.

A halin yanzu, dandamali na kafofin watsa labarun suna ba masu ƙirƙira sababbin kayan aiki da ƙarin hanyoyin samun kudin shiga. A cikin 2021, Instagram ya ƙara shagunan masu ƙirƙira, sabbin tsare-tsaren yarjejeniyar haɓakawa, da haɓakawa ga kasuwannin masu tasiri don taimakawa samfuran haɗin gwiwa tare da masu amfani. TikTok ya ƙaddamar da tikitin bidiyo da kyaututtuka na kama-da-wane, da kuma ikon yawo kai tsaye. Kuma YouTube ya buɗe dala miliyan 100 Shorts Fund a matsayin wata hanya don ƙarfafa masu tasiri don ƙirƙirar abun ciki don amsar sa ga TikTok.

A ƙarshe, siyayya ta kan layi ta sami ci gaban meteoric yayin bala'in, amma…

Ana sa ran kasuwancin zamantakewa zai yi girma sau uku cikin sauri, zuwa dala tiriliyan 1.2 nan da 2025

Me yasa Saitin Siyayya don Juyin Juyin Jama'a, Accenture

Kafofin watsa labarun suna fitar da haɗin gwiwar e-kasuwanci, kamar Ragowar Instagram da kuma Haɗin gwiwar TikTok tare da Shopify, don sauƙaƙe da kuma yin amfani da wannan iskar.

'Yan shekarun da suka gabata sun tabbatar da masu tasiri na kafofin watsa labarun a matsayin hanya mai mahimmanci, wanda ba makawa ya haifar da juyin halitta wanda ya bar masana'antar da kyau ga abin da ke gaba. Wannan me zai biyo baya mai yiyuwa ne ya zama girma da karbuwa na haɓakar gaskiya da ƙazafi.

Ɗaukar tallace-tallacen masu tasiri daga nau'i biyu zuwa uku zai zama babbar dama ta gaba, kamar yadda tsarin dabarun Facebook ya tabbatar da mayar da hankali kan kowane abu Meta. Kada ku yi kuskure, zai kuma gabatar da ƙalubale masu yawa. Ginawa da raba abubuwan zurfafawa za su ma'anar babban tsarin ilmantarwa ga masu tasiri. Amma idan aka yi la'akari da yadda masana'antar ta shiga cikin bala'in cutar da kuma karfin da ta ke zama, muna da kwarin gwiwar masu yin tasiri za su iya fuskantar wannan kalubale.

Zazzage Rahoton Kasuwancin HypeAuditor na Amurka na Tasirin Talla na 2022