Inganta Ayyukan Magento da Sakamakon kasuwancinku

gunduwa

An gane Magento a matsayin babban dandamalin kasuwancin e-commerce, yana bada ƙarfi har zuwa kashi ɗaya bisa uku na duk yanar gizo na yanar gizo. Babban tushen mai amfani da cibiyar sadarwar masu haɓakawa yana ƙirƙirar yanayin ƙasa inda, ba tare da ƙwarewar fasaha sosai ba, kusan kowa zai iya samun rukunin yanar gizo na e-commerce yana aiki da sauri.

Koyaya, akwai ɓarna: Magento na iya zama mai nauyi da jinkiri idan ba'a inganta shi da kyau ba. Wannan na iya zama ainihin juyawa ga abokan ciniki na yau da kullun waɗanda ke tsammanin lokutan amsawa da sauri daga rukunin yanar gizon da suka ziyarta. A zahiri, a cewar a binciken kwanan nan daga Clustrix, Kashi 50 cikin ɗari na mutane za su yi cefane a wani wuri idan gidan yanar gizo yana ɗora shafuka a hankali.

Girman buƙata don saurin yanar gizon ya motsa inganta aikin Magento zuwa saman jerin don yawancin masu haɓaka ƙwararru. Bari muyi la'akari da hanyoyi guda uku da kamfanoni zasu iya inganta aikin dandalin Magento.

Rage buƙatun

Adadin adadin abubuwan haɗin kan shafi da aka bayar yana da tasirin gaske akan lokutan martani. Componentsarin abubuwan ɗaiɗaikun mutane, yawancin fayilolin mutum da sabar yanar gizo za ta dawo da bayarwa ga mai amfani. Haɗa fayilolin JavaScript da fayilolin CSS da yawa zai rage adadin buƙatun kowane shafi yana buƙatar yin, don haka ya rage lokutan ɗaukar shafi sosai. Abinda ya dace, zai fi kyau ka rage adadin bayanan da shafin ka ke bukata don nunawa ga kowane ra'ayi-shafi - adadin girman shafin neman. Amma, koda hakan ya kasance daidai, rage adadin adadin abubuwan da aka buƙata da buƙatun fayil zasu sami ingantaccen aikin haɓaka.

Aiwatar da hanyar sadarwar Isar da Abin ciki (CDN)

Hanyoyin sadarwar abun ciki ba ku damar sauke hotunan shafinku da sauran abubuwan tsaye a cikin cibiyoyin bayanan da ke kusa da abokan cinikin ku. Rage nisan tafiya yana nufin abun ciki zai isa wurin da sauri. Lokaci guda, ta hanyar ɗora abubuwan da ke ciki daga rumbun adana gidan yanar gizonku, kuna ba da albarkatu kyauta don ba da damar ma masu amfani tare, tare da ma mafi kyawun lokutan amsa shafi. Sabar bayanan ku tana aiki mafi kyau kuma mafi inganci yayin da zata iya mai da hankali kan ƙirƙirawa, sabuntawa, tabbatarwa da kammala ma'amaloli. Gudanar da karanta-kawai a cikin rumbun adana bayanan ku yana haifar da makawa mara nauyi da kuma kunci ga shafukan yanar gizo na kasuwanci mai sauki.

Daidai saita sabar uwar garken ku

Magento yana yin tambayoyi iri ɗaya ga uwar garken rumbun adana duk lokacin da aka kalli shafi, kodayake ba a sami canje-canje da yawa a cikin waɗannan tambayoyin ba a kan lokaci. Dole ne a dawo da bayanan daga faifai ko kafofin watsa labarai na ajiya, daidaitawa da sarrafa su, sannan a koma ga abokin ciniki. Sakamakon: tsoma cikin aiki. MySQL yana ba da tsarin daidaitaccen tsari wanda ake kira query_cache_size wanda ke gaya wa uwar garken MySQL ya adana sakamakon tambayar a ƙwaƙwalwar, wanda ya fi sauri sauri fiye da samun dama daga faifai.

Rage buƙatun, aiwatar da CDN da daidaitawa sabar uwar garken MySQL, ya kamata ya inganta aikin Magento; amma har yanzu akwai sauran kasuwancin da zasu iya yi don inganta aikin shafin gaba ɗaya. Don yin haka masu kula da rukunin yanar gizo na e-commerce suna buƙatar sake sake kimanta wannan bayanan MySQL ɗin gaba ɗaya. Ga misalin lokacin da miƙa MySQL ya sami bango:

aikin magento MySQL

(Re) Tantance bayanan bayanan ku

Yawancin sababbin shafukan yanar gizo na e-commerce da farko suna amfani da bayanan MySQL. Yana da ingantaccen tsarin adana bayanai na ƙananan shafuka. A cikin batun akwai batun. MySQL bayanai suna da iyakarsu. Yawancin rumbunan bayanan MySQL ba za su iya ci gaba da buƙatun girma na yanar-gizon kasuwancin e-commerce mai saurin ƙaruwa ba, duk da ingantaccen aikin Magento. Duk da yake shafukan da ke amfani da MySQL na iya samun sauƙin daga sifili zuwa masu amfani da 200,000, suna iya shaƙewa lokacin da za a fara daga masu amfani da 200,000 zuwa 300,000 saboda kawai ba za su iya ɗaukar nauyi tare da lodi ba. Kuma dukkanmu mun sani, idan gidan yanar gizo ba zai iya tallafawa kasuwanci ba saboda ƙarancin rumbun adana bayanai, ƙarshen kasuwancin zai sha wahala.

  • Yi la'akari da sabon bayani - Sa'ar al'amarin shine, akwai mafita: NewSQL rumbunan adana bayanai suna adana abubuwan da suka shafi SQL amma suna kara aikin, kara karfinsu da kuma kayanda suka bace daga MySQL. Sabbin bayanai na NewSQL suna bawa kamfanoni damar cimma nasarar aikin da suke buƙata don manyan aikace-aikacen su, kamar Magento, yayin amfani da mafita waɗanda ke abokantaka da masu haɓaka tuni sun riga sun kafu a cikin SQL.
  • Yi amfani da tsarin sikelin-fito - NewSQL bayanan haɗin yanar gizo ne wanda ke alfahari da aikin haɓaka a kwance, tabbaci na ayyukan ACID da ikon aiwatar da babban juzu'i na ma'amaloli tare da kyakkyawan aiki. Irin wannan aikin yana tabbatar da cewa kwarewar cinikin abokin ciniki bashi da matsala ta rage ko kawar da duk wani jinkiri na dijital da zasu iya jurewa in ba haka ba. A halin yanzu, masu yanke shawara na iya yin nazarin bayanai don fahimta cikin hanyoyin da za su iya kai wa masu cin kasuwa gaba tare da damar-sayarwa da dama.

Shafukan yanar gizon kasuwancin da ba a shirya ba kawai ba za su yi aiki yadda ya kamata ba idan ba su da kayan aiki don ɗaukar nauyi, musamman a lokacin lokutan ƙaruwar zirga-zirga. Ta hanyar amfani da sikelin-fito, SQL mai jure rashin kuskure, zaka iya tabbatar da cewa shafin kasuwancin ka na iya sarrafa kowane irin zirga-zirga a kusan kowane yanayi, tare da samarwa kwastomomi da kwarewar kasuwanci mara inganci.

Yin amfani da tarin bayanan SQL yana inganta ayyukan Magento. Babban fa'idar babban ma'aunin bayanan SQL shine cewa yana iya yin layi da sauri karantu, rubutawa, sabuntawa da bincike yayin da aka ƙara ƙarin bayanan bayanai da na'urori. Lokacin da gine-ginen sikelin ya haɗu da gajimare, sababbin aikace-aikace na iya sauƙin karɓar ƙarin abokan ciniki da haɓaka ƙimar ma'amala.

Kuma mafi dacewa, wannan ɗakunan bayanan NewSQL na iya rarraba tambayoyin a bayyane a cikin sabobin ɗakunan bayanai masu yawa, yayin ɗaukar nauyi-daidaita aikin aikin shafin ku ta atomatik. Ga misali na tarin bayanai na NewSQL, ClustrixDB. Yana gudana nodes na uwar garken guda shida, yana rarraba rubuce-rubuce da tambayoyin karatu a cikin dukkanin node shida, tare da sa ido sosai akan amfani da tsarin da lokutan aiwatar da tambaya:

Clustrix NewSQL

Tabbatar da ƙwarewar abokin ciniki mai kyau

Idan kai mai kasuwanci ne, dole ne ka yi duk abin da ke cikin ikonka don tabbatar da kyakkyawan kwarewar kasuwancin e-commerce ga kwastomominka, ba tare da la'akari da yawan zirga-zirgar da rukunin yanar gizonku ke gudanarwa a kowane lokaci ba. Bayan duk wannan, idan ya zo ga zaɓuɓɓukan sayayya na kan layi, a yau kwastomomi suna da zaɓi mara iyaka - ƙwarewar ƙwarewa ɗaya na iya kore su.

Game da Clustrix

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.