Dokoki 10 Kan Yadda Ake Amsa Da Sharhin Bita akan layi

Yadda Ake Amsa Da Sharhin Bita akan layi

Gudanar da kasuwanci na iya zama ƙalubale mai ban mamaki. Ko kuna taimakawa kasuwanci tare da canjin sa na dijital, wanda aka buga aikace -aikacen hannu, shine kantin sayar da kayayyaki, akwai yuwuwar ba za ku cika tsammanin abokan cinikin ku wata rana ba. A cikin duniyar zamantakewa tare da jama'a ƙima da sake dubawa, damar ku na samun wasu sharhin sharhi akan layi suna kusa.

Kamar yadda jama'a ke da ƙima mara kyau ko bita mara kyau na iya zama, yana da mahimmanci ku gane cewa martanin ku ga waccan ƙima ko bita yana da mahimmanci - idan ba mafi mahimmanci ba. Kyakkyawan amsawa ga bita mara kyau na iya haifar da ƙarin girmamawa da amincewa ga kasuwancin ku. Kasuwancin zamani da masu siye sun fahimci cewa kowane hulɗar kasuwanci ba zai zama cikakke ba…

Ina rubuta wannan labarin ne bisa gogewar da na samu a cikin yadda na ga kasuwanci ya shawo kan bita mara kyau - Ba zan ambaci karatu ko bayanai ba saboda ina tsammanin kowane kasuwanci yana da al'ada da tsari wanda ba koyaushe zai kasance ba masauki a cikin tarin kididdiga. Anan ne jerin nasihu na da tsari don amsa korafi mara kyau.

 1. Dole ne ku Amsa… Nan da nan - Amsa kai tsaye ya zama dole don samar da sauran masu amfani da kasuwanci tare da tunanin kuna sauraro kuma kuna kulawa. Wannan ba yana nufin yakamata ku tsallake zuwa ƙarshe ba, kodayake. Wani lokacin amsawa yana cewa kawai kun ji ƙarar kuma kuna binciken lamarin da yadda za a warware shi.
 2. Kasance Mai Tausayi - Ka lura da yadda ban ce “nuna” tausayawa ba? Wannan ba lokacin da za a yi kamar kuna damuwa ba, lokaci ne da za ku yi tunani sosai game da hasashen abokin ciniki ko abokin ciniki wanda ke jin cewa sun karɓi sabis mara kyau. Lokacin da kuka ba da amsa ga wannan mutumin, ku ɗauka cewa sun sami mafi munin ranar rayuwarsu. Na taɓa samun jagora ya gaya mani cewa duk lokacin da ya shiga tattaunawa mai ma'ana tare da ma'aikaci sai ya yi kamar ma'aikacin ya rasa ɗan uwa. Ina tsammanin wannan shawara ce mai kyau akan layi.
 3. Yi Godiya - Duk da cewa akwai ƙaramin adadin mutanen da ke wurin waɗanda kawai ba su da farin ciki, yawancin mutane suna yin korafi a bainar jama'a saboda sun damu da yadda kuka bi da su kuma suna fatan ba za ku yi wa sauran abokan ciniki nan gaba ba. Cewa wani ya ɗauki lokaci don yin rubutu game da wani batu a kasuwancin ku wanda zai iya yin tasiri har ma da ƙarin mutane shine amsa mai ƙima a gare ku don inganta kasuwancin ku.
 4. Saurari - Idan ba a cika tsammanin ba, saurara da kyau ga abokin cinikin ku kan yadda zaku inganta ayyukan ku na ciki. Za ku yi mamakin yawan abokan ciniki kawai suna son zama saurare kamar yadda suka saba. Wani lokaci kawai tambaya, "Ta yaya za mu yi mafi kyau?" zai iya haifar da wasu ra'ayoyi masu ban mamaki don kasuwancin ku wanda zai inganta gamsar da abokin ciniki gaba ɗaya.
 5. Kasance Gaskiya - Ba sabon abu ba ne mutane su wuce gona da iri idan sun bar bita mara kyau. Wani lokaci, masu duba kan layi suna kwance gaba ɗaya. Yana da kyau a ba da amsa ta gaskiya ga bita mara kyau muddin ba ku guji kai hari ga mai duba komai ba. Yanayi ne mai tsauri, amma kada ku taɓa barin karya game da kasuwancin ku.
 6. Nemo ƙuduri - Neman ƙuduri abu ne mai mahimmanci. Na yi babban saka jari a cikin mai ba da sabis na gida a 'yan shekarun baya kuma duk yanayin ya kasance bala'i. Bayan na bar dogon nazari akan layi tare da cikakkun bayanai, mai kamfanin (wanda bai san halin da ake ciki ba) ya tuntube ni da kaina ya tambaye ni, "Ta yaya za mu iya yin wannan daidai?". Maganin bai zama cikakke ba, amma na cire bita mara kyau bayan kamfanin ya saka lokaci da kuzari don gwadawa da warware lamarin.
 7. Takeauke ta a layi - Yin muhawara gaba da gaba akan layi ko ma ta imel ba zai taimaka wa martabar kasuwancin ku ba. Tsohuwar karin maganar da muke "yabawa a bainar jama'a, daidai a keɓaɓɓu" tana aiki a cikin yanayin bita mara kyau. Koyaushe tura don samun damar yin magana da wani a cikin mutum don su ji damuwar ku kuma kuna iya barin su su huce takaici. Karatun rubutu yana ba da matakin tausayi a cikin martani. Idan mai bita yana son ci gaba da buga ku akan layi, yana da kyau ku amsa kawai cewa kofar ku a buɗe take amma kuna buƙatar ɗaukar ta a layi.
 8. Sanya Fuska Ga Amsar ku - Babu wanda ke son kwafin / manna amsawa daga babban kamfani. Lokacin da kuka rubuta martanin ku, sanya sunan ku da bayanan tuntuɓar don haka mutumin ya ga akwai ainihin mutumin da aka ɗauki alhakin warware lamarin.
 9. Kasance a takaice - Amsar gajeriyar amsa ita ce mafi kyawun amsa ga bita mara kyau akan layi. Godiya ga mutumin, yarda da batun, aiki zuwa ƙuduri, da bayar da bayanin lamba don bin ƙuduri a layi. Babu buƙatar rubuta sakin layi da sakin layi wanda babu wanda zai karanta ko ƙima.
 10. Biyo kan layi Lokacin da Dole - Sau da yawa ina ganin sharhin bita akan layi akan ƙa'idodin wayar hannu waɗanda ke nufin kwari da aka gyara a sigogin gaba. Yana da matukar mahimmanci a bayyana a bainar jama'a cewa an warware batun kuma a gode wa wanda ya ba da rahoton. Wannan ba lamari bane ga ƙuduri na sirri… kawai hanyoyin jama'a ko canjin samfuran da suka warware batun ga abokan ciniki da yawa. Mai yin bita baya son ganin ka watsa ƙudurin su na kan layi akan hanyar inganta kasuwancin ka.

Abokin ciniki Ba Kullum Yana Daidai ba

Abokin ciniki ba ko da yaushe daidai Ina tsammanin wannan shine mafi munin zance har abada. Na ci karo da abokan ciniki marasa mutunci sosai a rayuwar kasuwanci ta. A koyaushe ina dogaro da gaskiya lokacin da ta zo ga waɗancan yanayi kuma na guji martani na zargi ko zargi. Musamman lokacin da ya zo ga ma'aikatana waɗanda gaba ɗaya suka zarce sama da ƙoƙarin ƙoƙarin warware lamarin.

Gara in ci gaba da kare ma'aikaci nagari fiye da rasa abokin ciniki mara kyau wanda ya yi ƙarya game da wani yanayi.

Restaurantaya daga cikin gidan abincin da na yi aiki da shi yana da tuhuma, ba a san shi ba, bita mara kyau waɗanda suka yi sharhi kan jita -jita waɗanda ba su ma bayar da su ba. Sun amsa gaskiya akan bita yayin da suke gujewa duk wani rikici da mai yin nazari akan layi.

BA TABA FUSKA MAI BINCIKE ba

Kada ku taɓa kai hari ko nace cewa mai yin bita yana kwance ko shiga rigima tare da mai yin nazari akan layi. Amsawa ga sake dubawa mara kyau tare da ƙarin sakaci shine tabbatacciyar hanyar wuta ta binne martabar kasuwancin ku a matsayin mai kulawa, mai tausayi, da kasuwanci mai ma'ana. Yana da kyau ku kare ƙarya game da kasuwancin ku ta amfani da gaskiya… Kira abokin ciniki wanda ya biya ku maƙaryaci akan layi ba zai taɓa haifar da ƙarin kasuwancin hanyar ku ba.

Misalan Amsoshin Bita mara kyau

Ina so in ba da wasu misalan amsoshin bita mara kyau waɗanda za su iya taimaka muku wajen ƙirƙirar martani mai dacewa wanda zai taimaka muku haɓaka darajar ku gaba ɗaya akan layi. Ga wasu yanayi:

 • Nazari Mai Kyau Kuna Bukatar Bincike Ƙari

[Suna], na gode da kuka kawo mana wannan. Muna ɗaukar ra'ayin abokan cinikinmu da mahimmanci kuma koyaushe muna son wuce tsammanin. Muna binciken wannan batun kuma ma'aikatanmu za su tuntuɓi a cikin kwanakin kasuwanci na 2 masu zuwa. Za mu yi farin cikin jin ƙarin bayani game da wannan yanayin kuma za mu daraja martanin ku. Zai yi kyau idan mun tuntube ku ta waya? Jin kyauta don jagorantar da ni [Sunana] ko kira tsawaita [X] a [Lambar Waya].

 • Wani Bayanai mara kyau na Ba a sani ba

Na gode don kawo mana wannan. Muna ɗaukar ra'ayin abokan cinikinmu da mahimmanci kuma koyaushe muna son wuce tsammanin. Za mu yi farin cikin jin ta bakin ku don ƙarin koyo game da wannan yanayin. Zai yi kyau idan mun tuntube ku ta waya? Jin kyauta don jagorantar da ni [Sunana] ko kira tsawaita [X] a [Lambar Waya].

 • Binciken Ƙarya na Ƙarya

[Suna], ba mu bayar da wannan samfurin ba. Da fatan za a iya tuntuɓar ni [Sunana] ko kira tsawaita [X] a [Lambar Waya] don mu sami ƙarin bayani game da wannan yanayin?

 • Binciken Gaskiya Na Gaskiya

[Suna], na gode da kuka kawo mana wannan. A koyaushe muna son wuce tsammanin tsammanin abokin ciniki kuma wannan yana kama da babbar dama a gare mu don yin hakan. Muna son yin magana da ku da kan ku don daidaita wannan tunda kasuwancin ku yana da mahimmanci a gare mu. Zai yi kyau idan mun tuntube ku ta waya? Jin kyauta don jagorantar da ni [Sunana] ko kira tsawaita [X] a [Lambar Waya].

 • Mai Sharhin Banza Wanda Ya Ci Gaba

[Suna], abin takaici, har sai mun yi magana da kai don bincika wannan lamarin, ba za mu iya warware lamarin a nan ba. Da fatan za a yi min sako kai tsaye [Sunana] ko kira tsawaita [X] a [Lambar Waya].

 • Tsararren Tsari Daga Sharhin Banza

[Sunan], na gode da yawa don kawo mana wannan batun tare da bata lokaci tare da mu don magance matsalar. A matsayina na FYI ga duk wanda ke bin wannan batu akan layi, mun gyara samfur / tsarin mu kuma mun kawar da wannan batun tun daga [kwanan wata].

Yana Da Kyau A Bada Ra'ayin Banza

Wani lokaci haɗin gwiwar kasuwanci kawai ba ya aiki. Kuna iya gwada komai don warware bita mara kyau kuma yana iya haifar da kowane nau'in ƙuduri wanda ke sa abokin ciniki ya juya hanya ko cire bita. Yana faruwa.

Muddin masu amfani da kasuwanci sun ga cewa kun yi duk abin da kuke iyawa don gwadawa da warware yanayin da ya haifar da mummunan bita, za su ba ku fa'idar shakku.

Mafi Kyawun Amsoshi Ga Sharhin Sharhi shine MOSAI BAYANI

Idan kasuwancinku yana gwagwarmayar 'yan sake dubawa marasa kyau waɗanda kawai ba za su tafi ba, mafi kyawun maganin shine neman abokan ciniki masu farin ciki da tura su don samar da bita mai haske ga kamfanin ku. Yayin da yawancin masu amfani za su yi tsalle don karanta sake dubawa mara kyau (Ina yi), babu shakka cewa babban adadin manyan bita za su yi tasiri kan yadda suke kallon martabar ku.

Kuma, ba shakka, ganin martani mai tunani ga kowane bita mara kyau inda kuka yi ƙoƙarin zuwa ƙuduri zai taimaka ma!

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.