Social Media MarketingBidiyo na Talla & Talla

Yadda Ake Samun Kuɗi na Bidiyo da Asusu na TikTok

A farkon kwanakin, babu samun kuɗin TikTok. Yanzu, masu ƙirƙira TikTok na iya yin ko'ina daga 'yan ɗari zuwa rabin dala miliyan ta hanyar haɗin gwiwa ta alama, haɗin gwiwar masu tasiri, tallan tallan tallan tallan tallan tallace-tallace, tallan talla, da haɓaka da siyar da asusun TikTok.

TikTok ya ba da rahoton masu amfani da aiki biliyan 1 kowane wata a duk duniya. Wannan yana wakiltar haɓakar kashi 45 cikin ɗari sama da adadinsa na Yuli 2020 na miliyan 689.  

Statista

Cibiyar Kasuwanci ta Tallafa rahoton cewa Charli da kuma Dixie D'Amelio, wanda aka fi sani da TikTokers mafi girma, sun sami damar samun $17.5M da $10M, bi da bi. 

Labari mai daɗi ga masu ƙirƙira shine cewa akwai hanyoyi da yawa don samun kuɗi a asusun TikTok, don haka kowa yana da yuwuwar riba da dabarun da suka dace. Ga kadan daga cikin mafi kyawu. 

1. Alamar Abokan Hulɗa

Haɗin gwiwar alamar ita ce hanya mafi inganci don samun kuɗin asusun TikTok. Misali, Charli D'Amelio ya shiga $ 17.5 miliyan ta hanyar haɗin gwiwa tare da kamfanoni kamar Hulu, Pura Vida da Takis. 

Wani tauraruwar TikTok Addison Ra ta zama jakadiyar alama ta Proteins mai mahimmanci, tare da haɗin gwiwar Amurka Eagle, kuma sun ƙaddamar da layin kyau na vegan tare da Sephora, yana ba ta gudummawa. Dalar Amurka miliyan 8.5 ta samu a bara

TikTok ya gabatar da Alamar Ofishin Jakadancin da kuma Abubuwan da aka ƙera yaƙin neman zaɓe don taimakawa haɗa samfuran ga masu ƙirƙira don wannan dalili. Waɗannan kayan aikin suna ƙarfafa masu talla don samo abun ciki daga masu ƙirƙira TikTok ta hanyar haɗin gwiwa don ƙirƙirar tallace-tallacen da ba za a manta da su ba.

BOSS Nazarin Harka TikTok

Misali ɗaya shine yaƙin neman zaɓe na duniya daga alamar salo Boss. Ya ƙunshi mashahuran kafofin watsa labarun, masu tasiri, da kuma shahararrun masu ƙirƙirar TikTok daga ko'ina cikin duniya. Alamar har ma ta fitar da waƙa ta musamman don rakiyar yaƙin neman zaɓe, tarawa akan bidiyon 3 biliyan da ƙirƙirar bidiyo sama da miliyan TikTok.

Siffar Ƙunshin Ƙunshin Layi na ba da damar masu ƙirƙirar abun ciki su yi amfani da Canjin Abun Ciki Mai Alama, wanda ke nuna a fili bayyanawa a cikin bayanin post. Wannan yana haɓaka amana ta hanyar lura da kasancewar alaƙar alama, kama da haɗin gwiwar biyan kuɗi na Instagram. 

2. Zama Mai Tasiri

Tallace-tallacen masu tasiri wata hanya ce mai kyau don samun kuɗi akan TikTok. 

A matsayin tushen tushe, masu ƙirƙirar TikTok suna buƙata don saduwa da kofa na mabiya 10,000 da ra'ayoyi 100,000 a kowane wata kafin su iya neman takardar shaidar Asusun TikTok. Koyaya, lokacin da kuka isa alamar mabiya 30-50,000, samfuran za su fara ba da hankali, kuma zaku iya haɓaka hanyar samun kuɗi. 

Yi wannan ta hanyar haɗa hashtags masu dacewa, neman alamar asusu waɗanda suka faɗi ƙarƙashin alkukin ku, da ƙirƙirar abun ciki mai inganci akai-akai. Waɗannan su ne duk hanyoyin da za a iya lura da tambura don haɗin gwiwa. 

Masu tasiri na alkuki suna da damar samun riba mai yawa saboda alamun sun san cewa mabiyan suna mutunta kuma sun amince da waɗancan masu ƙirƙira, don haka shawarwarin su sun fi daraja. 

Clare Sullivan misali ne mai kyau na wannan. Ita ce babban mai tasiri a cikin #BudgetLuxury alkuki. Abubuwan da ke cikinta sun fi mayar da hankali kan ƙirar ciki da araha mai araha ga masu kallo, wanda ya ƙaddamar da ma'amalarta da Walmart, Ulta Beauty, da Amazon. 

3. Yi Amfani da Tallafin da Ba a Tallafawa ba

Hootsuite ya lura cewa samfuran koyaushe suna sha'awar masu ƙirƙira waɗanda zasu iya fitar da farashin canji da kuma rike hankalin masu kallo. 

Fara da ƙirƙira abubuwan tunawa, masu tasiri waɗanda ba a tallafawa ba. Lokacin da aka yi da kyau, za ku iya hanzarta samun hankalin manyan samfuran kuma ku shawo kan su don tuntuɓar ku da damar samun kuɗi.

Bugu da kari, zaku iya ƙara hanyoyin haɗin kai akan abubuwan da ba su da tallafi don samun kwamiti akan samfuran da kuke aikawa akai. Ayyuka kamar Maida Social da kuma Amazon rassan zai iya taimakawa wajen daidaita wannan tsari da kuma kara yawan riba. 

Da zarar kun sami ɗan gogewa ƙirƙirar abun ciki wanda ke da sha'awar samfuran, zaku iya duba cikin abubuwan da aka tallafawa. Idan alamun ba su tuntube ku ba, yana yiwuwa a tuntuɓar su game da haɗin gwiwa. TikTok kuma yana da Kasuwar Mahaliccin TikTok (} asar) don sauƙaƙe gano waɗannan haɗin gwiwa. 

4. Girma da Sayar da Asusun TikTok

Ingantacciyar kasancewar kadara ce mai matuƙar mahimmanci wacce samfuran za su biya manyan dala. Tun da yawancin samfuran ba su da albarkatun da za su sadaukar da kai don haɓaka kasancewar TikTok mai mahimmanci, suna shirye su biya don asusun da aka haɓaka ta zahiri don haɓaka fahimta da haɓaka sanannen sananne. 

Wannan yana aiki kamar yadda yake yi ga sauran dandamali kamar Instagram, kuma rahotanni sun ce ƙwararrun masu ƙirƙira za su iya samun kuɗi har dala 2,000 don ingantaccen asusun ajiya mai mabiya 100,000.

5. Shiga cikin Shirin Pulse

Saboda haɓakar fashewar sa, TikTok ya faɗaɗa ƙirar satar kuɗi don haɗawa da Shirin bugun jini, wanda ke bayarwa tallace-tallacen mahallin da ikon raba kudaden shiga. 

Shirin yana bawa masu talla damar sanya tallace-tallacen su a hankali tare da shahararru, manyan abubuwan da aka ƙima akan shafin For You. Wannan dabarar tana haɓaka ra'ayoyin talla da ƙimar dannawa. Duk wani kuɗi da aka samu ta wannan wurin talla yana raba tsakanin tambari da mahalicci, yana mai da shi kyakkyawan abin ƙarfafawa ga masu ƙirƙira. 

Abun cikin ku yana da daraja (Tare da Dabarun Dama)

A cikin duniyar da abun ciki na gani, haɗin gwiwar mai amfani, yanayin wayar hannu, da ƙaƙƙarfan kasancewar kan layi suna sarauta mafi girma, ingantaccen abun ciki na dijital yana cikin babban buƙata daga samfuran kowane girma. Daga farawa zuwa ingantattun kasuwancin, buƙatar tallan TikTok yana haɓakawa a duniya.

Wannan ya ba da haɓaka nan take ga buƙatar keɓaɓɓen abun ciki, ingantacce, da tasiri. A cikin ɗan gajeren lokaci, masu ƙirƙira abun ciki za su iya koyon alƙaluman masu sauraron su, ba su damar haɓaka samfuran da suka dace da samun amincewa da kulawar masu kallo.

Ƙirƙirar asali, abun ciki abin tunawa don dandamali na kafofin watsa labarun kamar TikTok na iya zama mai fa'ida sosai idan kun fahimci dabarun da tsarin kasuwanci a bayansa. Kamar kowace damar samun kuɗi, dole ne ku saka cikin aikin don samun waɗancan damar na farko don kanku. 

Tare da dabarun da suka dace, masu ƙirƙira za su iya samun kuɗi mai yawa ta hanyar TikTok, duk yayin yin wani abu da suke so.

Ksana Liapkova

Shugaban Admitad ConvertSocial. Ksana ta kasance mai magana a tarurrukan aji na duniya kan tallan haɗin gwiwa kuma yana hulɗa da abokan ciniki sama da 35,000 na Admitad ConvertSocial, waɗanda ke da hannu a cikin masana'antar rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo, wanda ke ba ta damar koyaushe sanin sabbin abubuwan da ke faruwa a duniyar masu tasiri. Kafin shiga ƙungiyar Admitad, Ksana ya kasance yana aiki a cikin tallace-tallacen haɗin gwiwa da sadar da abun ciki sama da shekaru 7, yana taimakawa manyan kamfanoni ƙaddamar da nasu mafita akan metasearch sabis na balaguro.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

shafi Articles