Tattaunawa ko Biyan Kuɗi Bita ne mai Hadari

sake dubawa akan layi

Munyi kyakkyawar tattaunawa a taron jagoranci na yanki akan tattara bita daga kamfanoni da masu amfani da yanar gizo. Mafi yawan tattaunawar ta kasance ne game da bita da aka biya ko kwastomomi masu lada don bita. Ni ba lauya bane, don haka zan baka shawarar kayi magana da naka kafin ka saurare ni. Matsayina a kan wannan mai sauƙi ne… kar ku biya ko lada. Kuna iya ba yarda da ni ba, amma kamar yadda masana'antar binciken kayan kwalliya ta mamaye ta ta hanyar haɓaka ƙim ɗin ƙarya, ra'ayoyi suna da matsala makamancin haka. Kuma kamfanonin da suka shiga ya yi asara mai yawa fiye da yadda suka taɓa samu.

Haɗarin Biyan Kuɗi da Ra'ayoyin Rahama

Imani ne na kaina cewa zaku sami lamuran 4 lokacin da kuka biya ko lada na sharhi:

 1. Legal Batutuwa - Za ka iya karya FTC jagororin. Ba wai kawai wannan ba, ma'aikaci, kamfani, ko mutumin da kuke biya yana cikin haɗarin karya jagororin FTC. A yau, ba mu ga yawan aiki a kan wannan ba. Koyaya, a nan gaba na yi imani za a sami ingantattun tsare-tsare don gano alaƙar da za ta haifar da duk ɓangarorin cikin matsala. Baya ga gwamnati, kada ku yi mamaki idan ɗayan dandamali ya kai ku kara.
 2. Rikici - Kuna iya sa hannun jari kadan a sake dubawa a yau, amma idan aka kama ku da keta sharuɗɗan sabis na shafin, wannan abun zai ɓace har abada kuma mutuncin ku na iya lalacewa sama da duk wani jarin da kuka taɓa sakawa. Samun biyan kuɗi don sake dubawa da samun hakan ga jama'a bai cancanci haɗari ba. 'Yan kuɗaɗen kuɗaɗen da aka kashe a yau na iya kashe kamfanin ku komai daga baya.
 3. mutunci - Da gaske, ina mutuncin ku a matsayin kasuwanci? Shin wannan da gaske kuke son kasuwanci? Idan baza a yarda da ku ba don gudanar da suna mai tsabta ta kan layi, da gaske kuna gaskata cewa masu amfani da kasuwancin zasu so suyi kasuwanci tare da ku?
 4. Quality - Yi ma kanka alheri ka tafi karanta wasu bita akan Jerin Angie. Waɗannan ba jimla ɗaya ba ce, ingantattun nazari ne waɗanda ke bayyana duk aikin da yawancin masu siye suka wuce tare da mai ba da sabis. Jerin Angie kwanan nan ya saukar da ajiyar su kuma masu amfani yanzu sun fahimci dalilin da yasa yawancin masu biyan Lissafin suna son sabis ɗin. Babban sake dubawa suna da wahalar karya.

To Yaya Kuke Samun Rearin Sharhi?

Akwai bambanci tsakanin nema don sake dubawa da neman su. Na raba wani labari aan shekarun da suka gabata tare da Neman binciken GM hakan ya munana matuka. Ainihin, idan na amsa komai kasa daidai, kan wani zai sare kansa. Neman shawara kenan. Kuma gaya wa abokin cinikinka akwai lada don nazarin su ba shi da bambanci da neman bita! Kar ayi.

Lokacin da ɗaya daga cikin abokan cinikinmu ya rubuta mu tare da godiya, yayi tweets a babban yatsu a kan layi, ko kuma ya gaya mana kai tsaye yadda suke yaba mana, muna yi musu godiya kuma muna tambaya ko zasu iya rubutawa… ko dai tare da shaidar abokin ciniki ko nazarin kan layi. Lura da oda? Sun fara gaya mana, sannan muka nemi hakan. Ba mu nemi shi ba tare da shigarwar su ba. Ba mu yi alkawarin komai ba, ko dai. Shin za mu iya bin kyauta a matsayin godiya? Tabbas, amma ba a yi tsammani ba ko alkawari.

Ina kuma bayar da shawarar buga shafinku ga kowane shafin nazari a shafinku. Ba haka bane nema don sanar da masu fata da kwastomomi su san inda zasu same ka… kuma abokin ciniki mai farin ciki zai gudu zuwa shafinka na Facebook kuma ya baka bita. Sauƙaƙe wa kwastomomin ka samu, haɗa shi a cikin sadarwar cikin gida tare da kwastomomin ka, kuma raba manyan binciken ka lokacin da aka ƙaddamar da su.

Ingancin kowane dandamali na bita ya dogara da ƙimar nazarin da suke yi a can. Baya ga tsauraran manufofi, yawancin waɗannan sabis ɗin suna haɗa algorithms don kawar da nazarin karya. Amazon yana da mahimmanci game da manufofin su kuma yanzu yana aiki kai karar dubban mutane masu siyar da bita. Anan ga wasu shafukan yanar gizo na dubawa da manufofin su:

Manufar Nazarin Amazon

Amazon baya cinye kalmomi kuma baya son abokai, dangi, ko membobin kamfanin suyi bitar. Hakanan basa son ku biya su, tabbas.

Ra'ayoyin Gabatarwa - Don kiyaye amincin Ra'ayoyin Abokin Ciniki, ba mu ƙyale masu zane-zane, marubuta, masu haɓakawa, masu ƙira, masu bugawa, masu siyarwa ko masu siyarwa su rubuta Ra'ayoyin Abokin Ciniki don samfuransu ko aiyukan su, don sanya ra'ayoyi mara kyau akan samfuran ko sabis ɗin gasar. , ko don kaɗa ƙuri'a kan taimakon dubawa. Saboda wannan dalili, membobin dangi ko abokai na kut da kut na mutum, rukuni, ko kamfani da ke sayarwa a kan Amazon na iya rubuta Rubutun Abokin Ciniki don waɗancan abubuwan.

Biyan Kuɗi - Ba mu ba da izinin dubawa ko ƙuri'a kan taimakon dubawar da aka sanya a madadin biyan diyya ta kowane fanni, gami da biyan kuɗi (ko ta hanyar kuɗi ko takaddun kyauta), abun cikin kari, shiga takara ko gasa, rangwamen sayayya na gaba, ƙarin samfuri, ko wasu kyaututtuka.

Manufar Nazarin Google

Manufar Binciken Google a fili ya bayyana cewa zai cire abun ciki wanda ya keta manufar nazarin su:

Rikici na sha'awa: Ra'ayoyin suna da mahimmanci idan sun kasance masu gaskiya da son zuciya. Idan kun mallaki ko kuna aiki a wani wuri, da fatan kada ku sake nazarin kasuwancin ku ko mai ba ku aiki. Kada ku bayar ko karɓar kuɗi, samfura, ko sabis don rubuta sake dubawa don kasuwanci ko don rubuta ra'ayoyi mara kyau game da mai gasa. Idan kai mai kasuwanci ne, kada ka kafa tashoshin nazari ko kiosai a wurin kasuwancin ka kawai don neman sake dubawa da aka rubuta a wurin kasuwancin ka.

Manufar Nazarin Yelp

Yelp flat ya gaya wa 'yan kasuwa su Kada a Nemi Sharhi:

Reviewsididdigar buƙatun da ƙarancin kayan aikinmu na atomatik bazai ba da shawarar su ba, kuma wannan zai sa ku mahaukaci. Me ya sa ba a ba da shawarar waɗannan bita ba? Da kyau, muna da aikin rashin sa'a na ƙoƙarin taimaka wa masu amfani mu rarrabe tsakanin tantancewa na ainihi da na karya, kuma yayin da muke tunanin muna yin kyakkyawar aiki a ciki tare da abubuwan da muke da su na komputa na algorithms, mawuyacin gaskiyar ita ce binciken da ake nema sau da yawa yakan faɗi wani wuri tsakanin . Misali, ka yi tunanin, maigidan kasuwancin da ya “nemi” a sake duba shi ta hanyar manna kwamfutar tafi-da-gidanka a gaban abokin ciniki kuma cikin murmushi ya gayyace ta ta rubuta wani bita yayin da yake kallon kafadarta. Ba mu buƙatar waɗannan nau'ikan sake dubawa, don haka bai kamata ya zama abin mamaki ba idan ba a ba da shawarar su ba.

Manufofin Binciken Angie

Jerin Angie yana da cikakkiyar tsabta a cikin manufofin nazarin su:

 • Duk bitar ku da kimantawa ko dai za a dogara ne akan: (i) Kwarewar kwarewar ku ta farko tare da Masu Bayar da Sabis ɗin da kuke nazari; ko (ii) kamar yadda aka bayar a ƙarƙashin Sashe na 14 (Masu Ba da sabis) a ƙasa, mutum da ainihin kwarewar wannan mutumin tare da mai kula da lafiya ko mai ba da lafiya ta inda Kake da ikon doka don bayyana irin waɗannan bayanan kiwon lafiya da ƙwarewar irin wannan;
 • Duk bitar ku da kimar ku na Masu Ba da Sabis ɗin da Ku ke ƙimantawa zai zama daidai, gaskiya ne kuma cikakke ta kowane fanni;
 • Ba ku yi aiki ba, mallakan duk wata sha'awa, ko hidima a cikin kwamitocin gudanarwa, ɗayan Masu Ba da Sabis ɗin da kuka gabatar da bita da ƙimarsu;
 • Ba ku yi aiki ba, mallakan duk wata sha'awa ko aiki a cikin kwamitin daraktocin kowane masu gasa na Masu Ba da Sabis wanda kuka gabatar da sharhi da ƙimantawa;
 • Ba ku da kowace irin alaƙa (ta jini, tallafi, aure, ko haɗin gida, idan Mai ba da sabis ɗin ɗayan mutum ne) ga kowane daga cikin Masu Bayar da Sabis ɗin da kuka gabatar da bita ko ƙimantawa;
 • Za a samar da sunanka da bayanan bibiyarka ga Masu Ba da Hidimar da ka yi nazari a kansu; kuma
  Jerin Angie na iya canzawa, daidaitawa, ko ƙin sake nazarin ku idan basu yi daidai da ka'idojin wallafe-wallafen Angie ba, wanda zai iya canzawa lokaci zuwa lokaci zuwa ga damar Lista'idar Angie.

Manufofin Sharhin Facebook

Facebook suna nuna su Ka'idodin Al'umma amma ba ya da cikakkun takamaiman bayani game da roƙo ko sake dubawa ko da yake suna ƙarfafa sahihin bincike.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.