Hanyoyi 7 Dama DAM Zai Iya Inganta Ayyukan Alamar ku

Aprimo Digital Asset Management for Brands

Lokacin da ya zo ga adanawa da tsara abun ciki, akwai mafita da yawa a can—tunanin tsarin sarrafa abun ciki (CMS) ko sabis ɗin tallan fayil (kamar Dropbox). Gudanar da Bayanin Abubuwan Hanya (DAM) yana aiki tare da waɗannan nau'ikan mafita - amma yana ɗaukar hanya ta daban zuwa abun ciki. 

Zaɓuɓɓuka kamar Akwatin, Dropbox, Google Drive, Sharepoint, da sauransu.., da gaske suna aiki azaman wuraren ajiye motoci masu sauƙi don ƙarshe, karshen-jihar dukiya; ba sa goyan bayan duk matakai na sama waɗanda ke shiga ƙirƙira, bita, da sarrafa waɗannan kadarorin. 

Cikin sharuddan DAM vs CMS – su ne daban-daban tsarin aiki daban-daban ayyuka a fadin marketing kungiyoyin. Yayin da CMS ke taimaka muku sarrafa abun ciki don gidan yanar gizon ku da sauran kaddarorin dijital kamar blogs, shafukan saukowa, da microsites, DAM, a gefe guda, an inganta shi don sarrafa ƙirƙirar abun ciki, gudanarwa, da isarwa a duk tsawon rayuwar abun ciki da kuma cikin duka. tashoshi. DAMs kuma suna tallafawa nau'ikan kadara da yawa, gami da bidiyo, 3D, audio, da nau'ikan abun ciki masu tasowa, suna aiki azaman mai ƙarfi, tushen gaskiya guda ɗaya na duk abun ciki na alamar ku a duk lokacin tafiyar abokin ciniki.

Aprimo - Gudanar da Dukiyar Dijital

1. Yadda Zaku Yi Amfani da DAM Don Ɗauki Dabarun Abubuwan Abun Ciki na Modular

Tare da DAM azaman ma'ajin ku na tsakiya, kuna ba da izinin cikakken sarrafa abun cikin ku, gami da sassauci don haɗawa da daidaita kadarorin abun ciki a cikin samfuran samfuran, kasuwanni, yankuna, tashoshi, da ƙari. Rarraba abun ciki zuwa ƙarami, abun ciki na yau da kullun wanda za'a iya sake amfani da shi - cikin tubalan abun ciki, saiti, da gogewa - yana ba ƙungiyoyin ƙarfi da sassauƙa don ingantacciyar hanyar amfani da ingantaccen abun ciki don isar da abun ciki mai shiga, dacewa, da keɓaɓɓen abun ciki cikin sauri a cikin kowane tashoshi abokan cinikinsu. suna cikin.

Yayin amfani da dabarun abun ciki na zamani babu makawa zai ƙara adadin abubuwan abun ciki a cikin DAM, akwai hanyoyin inganta metadata, kamar gadon metadata, waɗanda zasu iya taimakawa sauƙaƙe da sarrafa sarrafa wasu sassa na sarrafa abun ciki na zamani.

Yana da mahimmanci a lura cewa DAM na iya taka muhimmiyar rawa a cikin dabarun abun ciki na yau da kullun ta hanyar tallafawa abubuwan da ke da alaƙa da haɗari da gudanar da bin ka'ida, irin su ɓarna, bayyanawa, alamun kasuwanci, da sauransu. ya kamata ko kada a yi amfani da abun ciki ko haɗawa don wasu masu sauraro, tashoshi, ko yankuna.

A ƙarshe, babban fa'ida na samun duk abun ciki na zamani a tsakiya a cikin DAM shine cewa zai ba ku damar fahimtar yadda kuma inda ake amfani da abun ciki da sake amfani da shi, yana ba ku damar fahimtar aikin abun ciki, menene abun ciki yayi aiki mafi kyau don wani aiki, idan abun ciki yana buƙatar canza ko yin ritaya, da ƙari mai yawa.  

2. Ta yaya DAM ke ba da damar Keɓancewa Mafi Kyau

A zamanin dijital na yau, abun ciki shine tattaunawar da samfuran ke yi tare da abokan cinikin su. Mu, a matsayin abokan ciniki, za mu zaɓi alama bisa ga kwarewarmu tare da wannan alamar: yadda ya san mu, yadda yake sa mu ji, yadda ya dace lokacin da muke hulɗa da shi, da kuma yadda ya dace da kuma dacewa da rayuwarmu. 

Amma isar da waɗancan ƙwarewar abokin ciniki na keɓaɓɓun a kowane hulɗa ba abu ne mai sauƙi ba kuma yana iya ɗaukar albarkatu masu mahimmanci da lokaci. Wannan shine inda tsarin tushe kamar Aprimo ya shigo. 

Ingantacciyar keɓancewa tana farawa tare da ingantaccen samarwa mai ƙirƙira da dabarun abun ciki don tallafawa keɓantawa a sikelin. Aprimo ba wai kawai yana aiki azaman kashin bayan duk ayyukan abun ciki ba, sarrafawa da tsara duk abubuwan da suka haɗa da kowane ƙwarewar abun ciki, amma kuma yana ba da damar dabarun kamar abun ciki na yau da kullun, inda ƙungiyoyin ƙirƙira da abun ciki zasu iya ƙirƙira da sauri da sauƙi, nemo, haɗin gwiwa. , raba, da sake amfani da abun ciki don auna ƙwarewar abokin ciniki da keɓancewa da kuma fitar da ingantaccen aiki. 

Siffar Keɓancewar Abubuwan Abun Waya ta Aprimo tana ba ku damar aika alamun da ke da wadatar metadata ta atomatik zuwa injunan keɓancewa waɗanda za su iya daidaita abun ciki tare da dama, mutumin da aka yi niyya. Ta hanyar masu haɗin Salesforce da Aprimo, ana ba ku ikon yin hulɗa tare da abokan cinikin ku a cikin tashoshi, keɓance tare da hankali, da samun abun ciki da abokin cinikin ku yana tafiyar da tsarin tallan abun ciki. Da siffofi kamar Alamu cikin samfur samfuri na iya ma ta-mallaka takamaiman bayanan abokin ciniki ta atomatik, kamar bayanin lamba, don ƙara keɓancewa da ƙirƙirar ingantaccen ƙwarewar abokin ciniki.

Aprimo - Keɓance Abubuwan Gudanar da Kayayyakin Dijital

3. Yadda Zaku Yi Amfani da DAM Don Tabbatar da Yarjejeniyar iska

Kamfanoni suna ƙirƙira mai yawa na abun ciki da kuma sarrafa haɗarin da ke tattare da wannan abun cikin tsari ne mai rikitarwa. Ba tare da DAM ba, abun ciki da gudanawar aiki sau da yawa ana yin shiru a cikin sassa daban-daban da kayan aiki, suna ƙara haɗaɗɗiyar da ba dole ba da haɗari wanda zai iya haifar da tara tara mai yawa daga hukumomin gudanarwa. Sauƙaƙe waɗancan abubuwan hannu da wuraren haɗin kai na iya adana lokaci da kuɗi da haɓaka saurin zuwa kasuwa.

Don rufe duk tushe, musamman ga waɗanda ke cikin tsari sosai da masana'antu na musamman kamar kimiyyar rayuwa ko sabis na kuɗi, kuna buƙatar tushen gaskiya guda ɗaya don haɓaka bitar bin ka'ida da gudanarwar bayyanawa, tabbatar da shaida, da mafi kyawun sarrafa duk kadarorin dijital. Bayan haka, abun cikin ku yana da kyau gwargwadon yadda ake bin sa, sarrafa shi, dubawa, da adana shi.

Ta hanyar haɗa ikon Aprimo da yarda mafita fasahar, Ƙungiyoyi za su iya ba da cikakkiyar tsari, ƙarshen-zuwa-ƙarshen tsari wanda ke ba su damar cimma hanyar gano abubuwan da ke cikin layi don amsa tambayoyin tsari, rage haɗarin tara kuɗi mai tsada, da kuma kare martabar alamar su-duk yayin da suke ba da wani abu na musamman. kwarewa da rage lokaci zuwa kasuwa.

4. Yadda DAM ke Taimakawa Samar da daidaito a cikin Harshe da Yankuna

Bai isa ba kawai isar da kan-tambayi, abun ciki masu dacewa. Hakanan samfuran suna buƙatar tabbatar da cewa an raba abun ciki da ya dace tare da madaidaicin mabukaci - muhimmin sashi na - tabbatacce iri gwaninta.

Wannan yana nufin cewa alamun suna buƙatar tabbatar da cewa ana amfani da kadarorin da suka dace a kowane yaƙin neman zaɓe da tashoshi, musamman lokacin jujjuya abun ciki a cikin harsuna da yankuna daban-daban. Wannan shine inda mafita kamar jagororin alamar alama, tashoshin alamar alama, da samfuran samfura suka zo da amfani. Waɗannan fasalulluka suna ba da damar duk ƙungiyoyi, na ciki da na waje (hukumomin tunani ko abokan tarayya), cikin sauƙi da sauri zazzage duk ƙa'idodin saƙon da aka amince da su na zamani, tambura, fonts, kadarorin, da ƙari tare da hanyoyin haɗin kai kai tsaye a cikin DAM ɗin ku don amfani a ko'ina. tashoshi, yankuna, da harsuna. Wannan yana nufin za a iya gyara kadarar Amurka cikin sauƙi da sauri kuma a isar da ita cikin kasuwar Burtaniya ba tare da buƙatar ƙarin tallafin ƙirƙira ba.

Misali, yi tunanin kun kammala yakin wayar da kan jama'a a Amurka wanda ya yi nasara sosai, kuma 'yan kasuwa da yawa a yankin yanzu suna son aiwatar da irin wannan kamfen. Yin amfani da DAM ɗin ku, zaku iya sanya duk abubuwan wannan yaƙin neman zaɓe ga waɗancan ƙungiyoyin da sanin cewa samfuran, abun ciki, ƙira, tambari, zane-zane, bidiyo, da ƙari an yarda dasu, na zamani, da cikakken yarda. 

Aprimo - Gudanar da Kayayyakin Dijital - Jagororin Alamar

5. Yadda DAM ke Taimakawa Ƙungiyoyin Ƙirƙirar ku

Ba wai kawai DAM ɗin ku na iya taimakawa tare da daidaiton alama a cikin kasuwanni daban-daban ba, amma kuma yana iya taimakawa wajen guje wa ɓangarorin ƙirƙira ta hanyar ba da lokaci ga ƙungiyoyin ƙirƙira da ƙira don mai da hankali kan ayyukan ƙima.

Tare da DAM, ƙungiyoyin ƙirƙira za su iya ƙirƙira da sauri da sauƙi, sarrafawa, da isar da abun ciki tare da ɗaukacin ɗakin karatu na kadarorin da aka amince da su, kan-samuwa, da kuma yarda. Hakanan za su iya ƙirƙirar samfuran samfuri don masu amfani da ba na halitta ba don gano abun ciki don amfani a kasuwanni daban-daban. Magani kamar Aprimo kuma na iya aiwatar da aikin sarrafa kansa na AI don daidaita ayyukan ƙirƙira, haɗin gwiwa, bita, da yarda don waɗannan ƙungiyoyin za su iya mai da hankali kan hazaka da lokacinsu kan ƙirƙirar abun ciki mai girma a ma'auni maimakon yin rugujewa tare da ayyuka na yau da kullun.

Sakamakon duk wannan shine sashe da daidaitawar kamfani tare da tushen gaskiya guda ɗaya, gajeriyar lokutan sake zagayowar, da hangen nesa na ainihin lokacin cikin abubuwan da ke gudana da komawa kan kokarin (GASKIYA) don yin ƙarin bayani game da yanke shawara idan ya zo ga isar da keɓaɓɓen abubuwan da abokan ciniki ke tsammani.

Aprimo - Gudanar da Kari na Dijital - Komawa akan Ƙoƙarin (ROE)

6. Yadda Ake Saita DAM ɗinku Ga Hukumomi, Abokan Tashar Tashoshi, Masu Rarraba, Da Sauran Masu ruwa da tsaki na ɓangare na uku

Kamar yadda aka ambata, maimakon wuraren ajiyar abubuwan da aka ɓoye da kuma ayyukan aiki a cikin aikace-aikacen daban-daban, Aprimo yana daidaita dukkan tsarin ƙirƙirar abun ciki, daga ƙirƙira da sake dubawa zuwa rarrabawa da ƙarewa-duk a wuri ɗaya. Hakanan yana sauƙaƙe kiyaye abun cikin ku, yana ba ku damar samun sauƙi, musanya, ko adana abun ciki, da guje wa kwafi na kadari ɗaya.

Wannan yana nufin babu sauran Dropbox da Google Drive-ko ​​da batun haɗin gwiwa tare da manyan masu ruwa da tsaki a wajen ƙungiyar ku. Tare da DAM, za ku iya ba hukumomin waje da masu rarrabawa damar sarrafa damar yin amfani da kadarorin da suke buƙata, har ma da raba sabon abun ciki da wata hukuma ta ɗora tare da wani don saurin sake amfani da abun ciki.

Fasali kamar jama'a Isar da abun ciki Network (CDN) hanyoyin haɗin yanar gizo suna nufin cewa ba wai kawai kuna tabbatar da cewa sabon sigar abun cikin ku kawai ake amfani da shi ba, amma kuna amfana daga lokutan lodi da sauri da sabunta nau'ikan kadarorin ku ta atomatik duk inda ake tura su, kamar a cikin CMS ɗinku.

Hakanan zaka iya a sauƙaƙe kiyaye daidaiton alamar ta samar da jagororin alamar, samfuri, da kadarorin da aka amince da su don hukumomi don mayar da abun ciki cikin sauri, tare da fasali kamar zaɓuɓɓukan zazzagewa daban-daban da amfanin gona na atomatik don amfani a cikin tashoshi daban-daban na zamantakewa.

Aprimo - Gudanar da Kari na Dijital - Cibiyar Sadarwar Bayar da Abun ciki

7. Yadda Dama DAM ke kunna CMS-Agnostic Content Ayyuka

Ba duk DAMs aka halicce su daidai ba. Duk da yake akwai dandamali na CMS waɗanda ke ba da DAM, kashi ɗaya ne kawai na mafi girma mafita - maiyuwa ma mafita a kan abin da aka samu kwanan nan. Waɗannan DAMs ɗin dandali suna aiki azaman ma'ajiya mai sauƙi don kadarorin ƙarshe kuma ba sa ba da ƙarfi, ƙarfi, da sassauƙar da ake buƙata don yin aiki yadda ya kamata a cikin gauraya yanayin yanayin da ke ci gaba da haɓakawa.

A cikin hadadden duniyar dijital ta yau, ba zai yuwu ga samfuran su daidaita daidai da mai siyarwa guda ɗaya don ɗaukacin tari na omnichannel ɗin su ba. Sabili da haka, lokacin zabar DAM, yakamata ku nemi mafita wanda shine CMS-agnostic kuma yana iya zama injin abun ciki na duniya tare da haɗin kai a cikin mafita mai yawa na ƙasa. Tare da mafi kyawun nau'in DAM, zaku iya tabbatar da ƙungiyar ku nan gaba tare da 'yancin kai don haɓaka kasuwancin ku zuwa sabbin tashoshi, ta hanyar haɓakawa da buɗewa. 

Ya kamata DAM ɗin ku ya sami damar yin amfani da buƙatun na'urar sadarwa a kowane CMS, na CMS da yawa a layi daya, da kusan kowane nau'in tashoshi da tsarin yanayin muhalli. Ya zama injin abun ciki na duniya, mai zaman kansa ba tare da kowane canje-canje da kuke yi ga CMS ɗin ku ba. Maimakon dogara ga ƙayyadaddun kayan aikin da yawanci kawai "magana" tare da juna, DAM mai zaman kanta, wanda aka gina akan tsarin gine-ginen abun ciki, yana ba ku ikon yin aiki cikin sauƙi a cikin yanayi daban-daban don haka za ku iya hanzarta lokaci zuwa kasuwa da juyawa. , da kuma kula da yadda kuke ciyar da alamarku gaba.

Gwajin Aprimo DAM Kyauta

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.