Dalilai 5 da Kamfanoni ke Tafiya Mara Kai

Zaɓin ingantaccen abun ciki da dandamali na kasuwanci shine yanke shawara mai mahimmanci ga shugabannin dijital. Kuma ko don zaɓar wani marar tushe mafita ko babban ɗakin kwana ɗaya yana ɗaya daga cikin mahimman la'akari.
Maganganun da ba su da kai sun yi saurin samun karbuwa a tsakanin 'yan kasuwa.
A cewar wani rahoto na baya-bayan nan, kashi 64% na masana'antu yanzu suna bin hanyar rashin kai. Daga cikin ƙungiyoyin kasuwancin da ba sa amfani da kai a halin yanzu, sama da kashi 90% suna shirin kimanta mafita marasa kan gado a cikin watanni 12 masu zuwa - sama da 15% daga 2019.
WP Engine, Jihar marar kai
Menene CMS mara Kai?
Tsarin sarrafa abun ciki mara kai (CMS) tsarin baya ne inda ma'ajiyar abun ciki (da jiki) an rabu ko an raba shi daga Layer na gabatarwa (da shugaban). Wannan ya bambanta da na gargajiya (wanda kuma ake kira monolithic ko haɗe-haɗe) dandamali na CMS inda aka haɗa ma'ajin abun ciki da shimfidar gabatarwa.
Don nuna abun ciki da aka adana a cikin CMS mara kai a cikin tashoshi da na'urori daban-daban, ana isar da abun ciki daga CMS mara kai zuwa zaɓaɓɓen shimfidar gabatarwa ta hanyar ƙirar shirye-shiryen aikace-aikacen (API). Babban fa'idar ɗaukar wannan hanyar ita ce don sassaucin sadar da abun ciki a cikin zaɓin yaren shirye-shirye da Layer gabatarwa, zama gidan yanar gizo, app ɗin sarrafa murya, nunin tallace-tallace, ko na'ura mai wayo.
Magani marar kai zai iya zama daidai ga kasuwancin ku idan ɗaya ko fiye daga cikin waɗannan sun saba:
Dalili na 1: Muna buƙatar haɓaka da sauri amma tsarin yana riƙe mu baya
Kamfanoni da yawa suna da sarƙaƙƙiyar yanayin yanayin dijital da aka ƙera na dandamali masu tarin yawa a cikin tarin ƙwarewar su ta dijital. A cikin binciken McKinsey na baya-bayan nan, CIOs sun ba da rahoton cewa kashi 10 zuwa 20 cikin XNUMX na kasafin fasaha da aka ba da sabbin kayayyaki an karkatar da su don warware batutuwan da suka shafi bashin fasaha.
Wannan yana sa ya yi musu wahala su yi aiki da saurin ƙuruciyarsu, masu fafatawa na dijital. Kuma yayin da CMS mara kai ba zai magance duk matsalolin gadon su dare ɗaya ba, yana nufin cewa tare da abun ciki a cikin ma'aji guda ɗaya za su iya buga sauri cikin tashoshi da yawa ba tare da shafar wasu tsarin ba.
Wannan yana kawar da dogaro ga masu haɓakawa da injiniyoyi don tura takamaiman abun ciki na tashoshi kuma yana ba ƙungiyoyin tallace-tallace damar yin canjin abun cikin nasu, ketare tsarin gado.
Misali, muna yin amfani da ci-gaba na CMS mara kai, Mai Ciki, don abokin cinikinmu ITV don ba su damar sabunta shirye-shiryensu a wuri guda (CMS mara kai), da haɓaka tsarin abun ciki don tashar ƙarshen da za a nuna shi a kai.
Dalili 2: Muna son mafi girman sassauci don zaɓar kayan aiki mafi kyau
Ɗaukar tsarin microservices - guda ɗaya na ayyuka waɗanda aka haɓaka da kansu, turawa, da sarrafa su - yana nufin kasuwanci za su iya saka hannun jari a cikin mafi kyawun kayan aikin da suke buƙata a daidai lokacin. Wannan yana da fa'ida musamman ga kasuwancin da ba za su iya ba da hujjar sake fasalin mai tsada ba ko kuma waɗanda ke son gwada sabon hanyar samun kudaden shiga - alal misali, dillalin da ke neman gano tallace-tallace na D2C.
Wani bincike na fiye da shugabannin IT 2,000 kan ayyukan kasuwanci na yanzu, ya gano cewa ƙungiyoyin da suka haɗa kai sun fito daga bala'in a gaban sauran ƙungiyoyi idan aka zo ga ayyukan kasuwanci gabaɗaya, rage haɗari da farashin aiki, da haɓaka kudaden shiga.
Gartner, 2022 CIO Agenda
Wani fa'ida don ɗaukar wannan hanyar ita ce za ku iya zaɓar ƙirar gwaninta na gaba-gaba da wane tushe na ƙirar dijital aka gina ta amfani da shi, ma'ana zaku iya ƙirƙirar maras kyau, kyawawan abubuwan gaba-gaba waɗanda aka haɗa tare da mafi kyawun-in-breed baya- karshen fasahar.
'Yancin ƙungiyoyi don yin amfani da codebases kamar Angular da React na iya haifar da haɓaka ƙwarewar mai amfani duka biyu kuma ya fi sauƙi ga ƙungiyoyin haɓakawa don sarrafa turawa.
Dalili na 3: Muna gwagwarmaya don sarrafa abun ciki da bayanai a cikin tashoshi da yawa
Idan ƙungiyoyin cikin gida dole ne su sarrafa abun ciki ta hanyar CMS da yawa a cikin tashoshi da yawa, yana haifar da rashin daidaituwa da kuma rashin aiki. Haɗa ƙalubalen shine sarrafa bayanai a cikin waɗannan tashoshi - a cewar Gartner's Data and Analytics Survey, har ma ƙungiyoyin da suka balaga bayanai suna lissafin haɗa tushen bayanai da yawa da ƙara ƙarin ƙarfi a matsayin manyan ƙalubalen su biyu.
Ƙirƙirar dandamali da yawa ba koyaushe yana yiwuwa ba, don haka a maimakon haka, a ƙirƙira sau ɗaya, buga da yawa Hanyar da za ta iya magance wannan ƙalubalen, amma idan an haɗa dandamali ba tare da matsala ba kuma za a iya raba bayanai tsakanin su kyauta - wannan shine inda dandalin bayanan abokin ciniki (CDP) ya zama mai mahimmanci.
Don baiwa 'yan kasuwa damar isar da abubuwan da suka haɗa cikin sauri, yawancin dillalan software na API-farko yanzu suna ba da haɗin kai da aka riga aka gina tsakanin dandamali daban-daban a cikin tarin fasahar agile na yau da kullun. Ɗayan irin wannan haɗin kai shine BigCommerce app Candyspace gina domin Cika abokan ciniki. Ka'idar tana jan bayanan samfur daga BigCommerce zuwa Mai Ciki, yana ba da damar agile, siyar da sikeli, cikin mintuna kaɗan.
Dalili na 4: Zaɓuɓɓukan tashoshin abokan cinikinmu suna haɓaka cikin sauri
Tare da saurin haɓaka jerin na'urori masu kunna dijital da tashoshi daga wearables zuwa siyar da jama'a, yana da wahala fiye da kowane lokaci don 'yan kasuwa su yanke shawarar shirye-shiryen fasaha na gaba.
Intanet na Abubuwa (IoT) na iya ba da damar dala tiriliyan 5.5 zuwa dala tiriliyan 12.6 a darajar duniya nan da 2030, daga dala tiriliyan 1.6 a shekarar 2020.
McKinsey: Intanet na Abubuwa: Samun damar haɓakawa
Kasuwanci suna buƙatar gwada ingancin sabbin tashoshi na rarraba yayin da waɗanda ke akwai suka zama cikakke. Yana da mahimmanci a koyo da sauri da sauri don fahimtar yadda tashar ke aiki, daidaita dabarun dijital ku daidai, kuma kuyi hakan a cikin mafi arha kuma mafi sauri hanya mai yiwuwa don samun fa'ida mai fa'ida.
Ko alamun da ba za a iya jurewa ba ne (Farashin NFT) ko siyarwa a cikin ma'auni, samfuran suna buƙatar lura da canza halayen mabukaci kuma tsarin rashin kai na iya ba su damar yin hakan cikin sauri kuma cikin ƙaramin haɗari.
Dalili na 5: Muna kokawa don jawo hankali da kuma riƙe manyan hazaka na fasaha
Kasuwar masu neman aiki ne sosai tare da kashi 72% na ma'aikatan fasaha suna cewa suna neman motsa ayyuka a shekara mai zuwa. Wani binciken Gartner na baya-bayan nan ya ba da rahoton cewa 'yan kasuwa sun yi imanin ƙarancin gwaninta shine babban cikas da ke fuskantar kashi 64% na sabbin fasahar da suke son ɗauka.
Gartner
An gina dandamali mara kai na zamani tare da harsunan shirye-shirye na zamani waɗanda yawancin masu haɓakawa suka fi so, ma'ana yana da sauƙin jawowa da riƙe hazaka masu inganci kuma mafi sauƙin turawa.
A taƙaice, ɗaukar hanyar da ba ta da kai yana da fa'ida ga kamfanonin da ke neman zaɓar mafi kyawun kayan aikin dijital da ke akwai don kowane ɓangaren yanayin yanayin dijital su; ga kasuwancin da ke aiki a kasuwannin da ba a iya faɗi ba inda zaɓin tashar abokin ciniki akai-akai ya canza; kuma ga kamfanoni masu gwagwarmaya don jawo hankali da riƙe hazaka saboda tsofaffin fasahohin zamani da na gado.



