Fasaha mai tasowaBidiyo na Talla & Talla

Ta yaya Analytics ke samun duk bayanan?

web analyticsA wannan karshen mako na kasance ina lullubi (kamar yadda aka saba). Shin ba zai zama mai kyau ba idan za ku iya buɗe Google Analytics kuma ku ga yadda mutane da yawa ke karanta abincin RSS ɗin ku? Bayan duk wannan, waɗannan har yanzu suna ziyartar rukunin yanar gizonku da abubuwan ku, ko ba haka bane? Matsalar, tabbas, shine ciyarwar RSS baya bada izinin aiwatar da lambar lokacin da abun cikinku ya buɗe (nau'in). Shafin yanar gizonku yayi, duk da haka.

Idan kuna son ƙarin koyo game da Nazarin Yanar Gizo, Ina bayar da shawarar littafi ɗaya da littafi ɗaya kawai, Avinash Kaushik's littafi, Nazarin Yanar Gizo Sa'a a Rana. Avinash ya bayyana dalilin da yasa muka koma daga sabar analytics zuwa abokin ciniki analytics kazalika da kalubale tare da kowanne.

Hanyar Google Analytics tana aiki da sauki ƙwarai. Lokacin da kuka buɗe rukunin yanar gizo tare da ɗora GA, an adana tarin sigogi a cikin kuki (hanyar adana bayanai a gida tare da mai bincike) sannan kuma JavaScript yana samar da dogon layin tambaya daga buƙatar hoto zuwa sabar yanar gizo ta Google Analytics. tare da tarin bayanai a ciki - kamar lambar asusunka, shafin mai nuni, ko ba haka ba sakamakon bincike ne, menene aka yi amfani da kalmomin binciken, taken shafi, URL, da sauransu.

Ga samfurin buƙatun hoto da masu canza canje-canje:

http://www.google-analytics.com/__utm.gif?utmwv=4.3&utmn=2140259877&utmhn=martech.zone&utmcs=UTF-8&utmsr=1440x900&utmsc=24-bit&utmul=en-us&utmje=1&utmfl=10.0%20r12&utmdt=Marketing%20Technology%3A%20Online%20Marketing%2C%20Email%20Marketing%2C%20Social%20Media%20Marketing%2C%20Reputation%20Management%20and%20Blogging%20from%20a%20
Social%20Media%20Expert%20and%20Blogging%20Expert.&utmhid
= 1278573345 & utmr = - & utmp = / & utmac = UA-XXXXXX-X & utmcc = __ utma% 3D40694462.1906938102414468000.1215439581
.1238274580.1238278630.1237%3B%2B__utmz%3D40694462.1238175218.1229.166.utmcsr%3D
google%7Cutmccn%3D(organic)%7Cutmcmd%3Dorganic%7Cutmctr%3D
douglas% 2520karr% 2520shiny% 2520bubuwa% 3B

Na yi ƙoƙari na tara dukkanin masu canjin yanayin ta hanyar binciken ɗumbin daban-daban yanar:

 • utmac = "Lambar Asusun"
 • utmcc = “Kukis”
 • utmcn = “kamfen_mutambayi (1)”
 • utmdt = "Taken Shafi"
 • utmfl = "Siffar Flash"
 • utmhn = “Nemi Sunan mai masauki”
 • utmje = “An kunna JavaScript? (0 | 1) "
 • utmjv = "Sigar JavaScript"
 • utmn = "Lambar bazuwar - an kirkireshi don kowane __utm.gif bugawa kuma ana amfani dashi don hana ɓoye gif hit"
 • utmp = "Shafi - buƙatar shafi da sigogin tambaya"
 • utmr = "Magana game da (adireshin url | - | 0)"
 • utmsc = "Launukan allo"
 • utmsr = "Yankewar allo"
 • utmt = "Nau'in .gif bugawa (tran | abu | imp | var)"
 • utmul = "Yare (lang | lang-CO | -)"
 • utmwv = "UTM version"
 • utma =?
 • utmz =?
 • utmctm = Yanayin Kamfe (0 | 1)
 • utmcto = Lokacin Kamfen
 • utmctr = Lokacin Bincike
 • utmccn = Sunan Kamfen
 • utmcmd = Matsakaicin Gangamin (kai tsaye), (Organic), (babu)
 • utmcsr = Tushen Yaƙin neman zaɓe
 • utmcct = Tsarin Kamfen
 • utmcid = ID kamfen

Ban tabbata ba game da wasu these kuma ban sani ba idan akwai ƙari, amma waɗannan suna da amfani sosai idan kuna son yin hacking tare da buƙatar hoton ku don yin rijistar ƙarin bayanai zuwa asusunku na Google Analytics - misali… don masu biyan ku na RSS!

A yau ina gwada ka'ida na… Na kirkiro bukatar hoto cewa kamata wuce amfani da RSS ga Google Analytics. Challengealubalen ba shakka shine, tunda babu cookie ko takamaiman mai gano buƙatun. Mai biyan kuɗi iya Bude abinci iri ɗaya kuma kayi rijistar abubuwa da yawa akan Google Analytics. Zan ci gaba da tweaking, kodayake, in ga ko zan iya zuwa da wani abu mai karfi.

Ga bukatar hotona… Ina amfani da PostPost WordPress plugin Na haɓaka kuma na sanya lambar bayan abun cikin abincin:

DouglasKarr & utmctm = 1 & utmccn = Ciyar & utmctm = 1 & utmcmd = RSS & utmac = UA XXXXXX X

Bayani ɗaya, wannan zai auna gwargwado, ba masu biyan kuɗi ba! Idan kana son gwada masu biyan kuɗi, Ina bayar da shawarar aukuwa onclick akan gunkin RSS. Tabbas, wannan yana kewar duk wanda yayi rajista ta hanyar bayanin mahaɗin a cikin taken ku… don haka gaskiya ban ma gwada ba. Idan kuna da wasu tunani game da abin da nake yi ko yadda za a inganta shi, sanar da ni!

Douglas Karr

Douglas Karr shine wanda ya kafa Martech Zone da ƙwararren ƙwararren masani akan canjin dijital. Douglas ya taimaka fara farawa MarTech da dama masu nasara, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da dala biliyan 5 a cikin saye da saka hannun jari na Martech, kuma ya ci gaba da ƙaddamar da nasa dandamali da sabis. Shi ne co-kafa Highbridge, Kamfanin tuntuɓar canji na dijital. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

5 Comments

  1. Sannu Steve!

   Ee, Ina amfani da Feedburner a yanzu don auna isar da abincina. Duk da haka, ba na son jinkirin bugawa a cikin Feedburner kuma da gaske na ƙi nazarin da ke cikinsa da yadda yake nuna girma da amfani.

   Ban taɓa jin cewa suna duban shigar da ƙididdigar Feedburner zuwa Google Analytics ba - amma hakan zai yi kyau!

   Rike post dina!
   Doug

 1. Ba zan yi mamaki ba idan GA ya haɗa wannan a nan gaba… mai ma'ana ne kawai tunda Google ya mallaki Feedburner… kuma ina da tabbaci ba kai ne mutumin da ya fara gwada wannan ba.

 2. Wannan bai karya wani sharuɗɗan amfani da shi ba? Zan ƙi in gano an dakatar da ni daga Google Analytics ta amfani da sabar su ta hanyar da ba ta dace ba (watau daga buƙatun Img).

  Hakanan idan sun canza API dinsu (watau tsarin sigogi, adadin sigogi, da sauransu, zai karye dama)

  Zai fi kyau yin wannan tare da kayan gwaji!

 3. utmje da utmjv yakamata a kunna java da sigar java. Dubawa don Javascript zai zama kyakkyawa mai ban sha'awa la'akari da kuna buƙatar javascript don nazari (a hukumance)

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

shafi Articles