Abubuwa 8 na "V" mai kyau Mai Kyau

Halaye na Kyakkyawan Alamar

Na yi shekaru ina amfani da poo-poo da ra'ayin saka alama. Wasu gungun mutane masu tabin hankali suna jayayya game da launin kore a cikin tambari kamar ba ni da hankali ba. Kamar yadda farashin farashi na hukumomin saka alama suka caje dubun ko ma dubban ɗaruruwan daloli.

Asali na yana cikin aikin injiniya. Lambar launi kawai da na damu da ita ita ce ta yin waya da wani abu tare. Aiki na shine in warware matsalar abin da ya karye sannan in gyara shi. Tabbatacce da gyara matsala sune ƙwarewata - kuma na ɗauki waɗannan cikin kasuwancin tallan bayanan kuma ƙarshe akan yanar gizo. Abubuwan bincike sun kasance makirci na kuma kawai na magance matsalar da ke hana kwastomomi haɓaka ƙimar jujjuyawar su.

A cikin shekaru goma da suka gabata, kodayake, fahimtata da jin daɗin samfuran kasuwanci sun canza sosai. Wani ɓangare na batun shi ne cewa yayin da muke yin la'akari da ma'anar asalin batun - sau da yawa muna gano gibi a cikin ƙoƙarin abokan cinikin kan layi. Idan abokin harka yana da alama da murya mai ƙarfi, abin ban mamaki ne yadda ya kasance mai sauƙi a gare mu mu ɗauki fitilar, mu samar da wasu abubuwa masu ban mamaki, kuma muyi aiki duka.

Idan abokin harka bai taba yin aikin motsa jiki ba, yana da matukar wahala fahimtar yadda suka kasance, yadda aka gabatar dasu ta yanar gizo, da kuma yadda za'a kirkiro hadaka iri guda wanda mutane zasu fara fahimta da amincewa. Yin alama shine tushen kusan duk wani yunƙurin kasuwanci marketing Na sani yanzu.

Kamar yadda na kalli waɗancan abokan cinikin waɗanda ke da kyakkyawar alama, na rubuta takamaiman halaye 8 waɗanda na gano a cikin tambarinsu. Don nishaɗi, na nemi kalmomi tare da harafin “V” don tattauna kowane… da fatan hakan zai sauƙaƙa tunawa.

  1. Kayayyakin - Wannan shine abin da yawancin mutane suke ɗauka alama ce. Alamar ce, alama, launuka, yanayin rubutu, da kuma yanayin kayan aikin gani da ke haɗe da kamfani ko samfuransa da aiyukansa.
  2. Voice - Bayan abubuwan gani, yayin da muke yawo cikin dabaru don abubuwan ciki da zamantakewa, muna buƙatar fahimtar muryar alama. Wato, menene saƙonmu kuma ta yaya muke sakewa don mutane su fahimci ko wane ne mu.
  3. Mai gabatarwa - Alamar ba kawai tana wakiltar kamfanin ba ne - hakan yana haifar da daɗaɗa da abokin ciniki. Wanene kuke bauta wa? Shin hakan yana nunawa a cikin gani da muryar ku? Coke, alal misali, yana da fasali na yau da kullun da muryar farin ciki. Amma Red Bull ya fi motsawa kuma ya mai da hankali ga masu saurarensa na masu sha'awar wasan motsa jiki.
  4. Ƙungiyar - Su waye masu fafatawa da ke kewaye da ku? Wace masana'anta kuke ciki? Yawancin kamfanoni suna ba da takamaiman masana'antu kuma ana yin su da alama ta musamman amma kuma haɗa kai da masana'antar yana da mahimmanci. Akwai masu hargitsi, tabbas… amma akasari, kuna so ku bayyana amintacce kuma mai yiwuwa ga takwarorinku.
  5. bambancin - Kuma tunda baku son yin kama da sauti irin na takwarorin ku, ta yaya zaku banbanta kanku da su? Menene naka Bayar da Valimar Musamman? Wani abu ya zama bayyananne a cikin alama wacce ta keɓe ka daga abokan hamayyar ka.
  6. nagarta - Bai isa a zamanin yau ya zama mai girma game da abin da kuke yi ba, ku ma kuna da kyawawan halaye ko dukiyoyi masu alaƙa da alama. Wataƙila abu ne mai sauƙi kamar gaskiya - ko mafi rikitarwa game da yadda kuke hidimar jama'ar gari. Mutane suna son yin kasuwanci tare da mutanen da ke tasiri ga canji - ba kawai yin kuɗi ba.
  7. darajar - Me yasa wannan ya isa ya biya ku don samfuran ku ko sabis ɗin ku? Duk abin da ya shafi alamar ku dole ne ya tabbatar da cewa ƙimar aikin ku ya fi kuɗin sa. Waɗannan na iya zama haɓakawa cikin ƙwarewa, gina buƙatu mafi girma, rage farashi, ko kowane adadin abubuwa. Amma ya kamata alamar ku ta nuna ƙimar da kuke kawo wa abokan cinikin ku.
  8. Motsawa - Wace kalma ce mai kyau, eh? Menene kamfaninku yake da sha'awa? Sha'awa yakamata ya zama makamin sirri a cikin kowane tsari na sanya alama saboda saurin yaduwa ne. Son zuciya shine motsin rai wanda yake share mutane daga ƙafafunsu. Ta yaya alamar ku take nuna sha'awar ku?

Ka tuna, Ni ba ƙwararren masani bane… amma mun ɗora daga inda masana harkar saka alama suka daina kuma sun gano yana da sauƙin magance matsaloli da kuma cika ɓoyayyun abubuwan da muke ciki lokacin da muka fahimta, za mu iya daidaitawa, da kuma maimaita alamar kamfanin.

Idan kuna son karanta ƙarin akan alama, Ina bayar da shawarar littafin Josh Mile - Alamar M. Haƙiƙa ya buɗe idanuna ga wasu mahimman batutuwan da muke tare da wasu abokan ciniki masu wahala da sauran abubuwan da muke aiki a ciki.

Na samu yanzu.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.