CRM da Bayanan Bayanai

ePR Cinikin Ciniki ne… a Turai

GDPR an gabatar da shi a watan Mayu 2018 kuma yana da kyau. To, shi ne mikewa. Sama ba ta fado ba kowa ya yi tafiyarsa. Wasu sun fi katsewa fiye da wasu. Me yasa? Domin ya tabbatar da ba da kyauta, takamaiman, sanarwa, da kuma yarda da babu shakka yanzu ana buƙatar ɗan ƙasar Turai kafin kamfani ya iya imel ɗin su. 

Lafiya…

Amma bari mu sake bayani.

Shin manyan kamfanonin sarrafa kayan talla na duniya, HubSpot, Marketos da dai sauransu basu gaya mana cewa abun ciki sarki bane?

Idan kun ƙirƙira shi, kuma kun buɗe shi, kuma kun inganta shi, zasu zo!

Irƙirar abun ciki na zakara x10, inganta shi, bulogi game da shi kuma masu yiwuwa zasu same shi, zazzage shi kuma ga zaku sami bayanan abokan hulɗarsu kuma zaku iya haɓaka su ta amfani da kamfen imel na atomatik tare da faɗakarwar da aka tsara don sanar da ku lokacin da suke shirye su siya (saboda zasu kasance a gidan yanar gizan ku suna kallon ƙasan abun kunne kamar misali shari'ar harka, demo vids da dai sauransu).

Ba kuma - ba a cikin duniyar B2C ba. Lokacin da suka zazzage wannan abun cikin gasar zakaru na x10, kuma suka bar bayanan abokan huldar su, dole ne su yi alamar karamin akwatin da ke cewa:

Ina mai farin cikin ku da zaku rika turo min da sakonnin tallace-tallace da tallace-tallace lokaci-lokaci.

Don haka… wa zai yarda da son shiga tallace-tallace da sakonnin talla? 

Sabili da haka al'adun gargajiyar / shigowa / tallan imel na jawo hankali-haɓaka-kusan jerin yanzu an ɓata don tallan B2C.

Can sai aka ji karar raunin dariya.

"Menene wannan hayaniyar?”In ji 'yan kasuwar B2C, idanunsu hawaye sun bata fuska suna neman azzaluman masu azaba.

Hayaniyar 'yan kasuwar B2B ne ke ta rawar sanyi. 

Kuna ganin GDPR bai gurgunta tallan imel B2B ba (wanda koyaushe a al'adance yana da ɗan sassauci). Yanzu ana buƙatar ku kawai don tabbatar da cewa kuna da ƙa'idar doka don sadarwa ta imel mai sanyi. Zai iya zama yarda. Amma kuma zai iya zama interest halattacciyar sha'awa. Muddin zaka iya:

Nuna yadda kuke amfani da bayanan mutane daidai gwargwado, yana da tasirin tasirin sirri kaɗan, kuma mutane ba za su yi mamaki ba ko wataƙila su ƙi abin da kuke yi…

Ofishin Kwamishinan Watsa Labarai, Dokokin da suka shafi kasuwanci da kasuwancin kasuwanci, GDPR da PECR

Kuma masu kasuwancin B2B sun yi ciyawa yayin da rana ke haskakawa.  

Bai yi haske ba na dogon lokaci duk da haka.

Dokar sirri

Dokokin sirrin sirri (ePR a takaice) zai maye gurbin Jagorancin ePrivacy na Turai na yanzu (wanda ake fassara shi ta hanyoyi daban-daban a duk faɗin EU kasashe membobi - a Burtaniya ana kiranta da Farashin PECR).

The DMA ya ruwaito a watan Yulin bara cewa ePR zai buƙaci fito fili a yarda domin duk B2B tallan imel.

Uh-ba.

Babu sauran jerin abubuwa. Babu sauran zazzagewa don musayar bayanan lamba. Barka da tallan imel na B2B. Wannan babbar ce. 

Misali, ina aiki a Burtaniya IT masana'antu sosai. An gina tashar IT ta asali akan hotunan imel. Yawancin masana'antu na B2B sune. Ga duk kurakuran sa, har yanzu yana ba da tursasawa Roi kuma ga ƙananan kamfanoni masu yawa, shine kawai nau'in tallace-tallace da suke tunanin za su iya (ƙari akan wancan daga baya). 

Ga kowane ɗayanku yana tunanin wannan dokar ba ta da tsayayyar doka kuma tallan imel na B2B zai iya zama mai kyau, yana da kyau kuma la'akari da tasirin ePR zai kasance akan cookies. 

A watan Maris na wannan shekarar, wani mai ba da shawara mai zaman kansa na babbar kotun Tarayyar Turai, Advocate General Szpunar, ya ba da wata ra'ayi akan kukis kuma ainihin an faɗi cewa akwatin izinin kuki da aka riga aka yi alama bai cika sharuɗɗan ingantacciyar yarda ba saboda izinin ba ya aiki ko ba da kyauta.

Shafukan yanar gizo nawa kuka ziyarta tare da waɗanda suka kware a fagen dambe? Yawancin su dama?

A zahiri muna kallon makomar da ba za ku iya aika imel ga mutane a kamfanoni (sai dai idan sun yarda da shi) kuma ba za ku iya bin diddigin mutane lokacin da suke kan gidan yanar gizonku ba (sai dai idan sun shiga kukis). Abubuwan kukis na wannan annabcin yanzu sun cika a cikin Burtaniya: ICO ta ce ana buƙatar izini don kukis marasa mahimmanci kuma kun yi tsammani, analytics ya faɗi daidai a cikin nau'in da ba shi da mahimmanci (je zuwa gidan yanar gizon ICO - ana kashe nazari ta tsohuwa. haki na firgita). 

Abin da ya yi?

EPR yakamata a sake shi tare da GDPR amma an jinkirta. Yana ɗaukar lokaci don amincewa da gyare-gyaren a Majalisar Turai kuma babu ranar fitowar hukuma (fewan shafukan yanar gizo masu doka ba tabbas kafin 2021) amma yana zuwa kuma akwai ɗan ɗan lokaci kaɗan da za a shirya.

Ko kun kira shi mazurari ko kwalliyar kwalliya, tsohuwar hanya mai shigowa tana neman karyewa. 

Don haka mun tambayi abokin aikinmu na kasuwanci abin da za a yi ( kalma don kalmar imel tattaunawa ana iya samun su a shafinmu), amma TL: DR: manta da haɓaka, je zuwa ƙasan mazurari, a shirye don siyan jagorori - ƙwarewar ƙwarewa ƙwarai.

Kuma ba zan iya yarda da ƙari ba. 

Abu mai kyau shine, SEO (an yi ta hanyar da ta dace), har yanzu yana da rai sosai kuma yana harbawa. Binciken kwayoyin halitta har yanzu yana ɗaukar mafi yawan dannawa da tallace-tallacen da aka biya (nan sabon bayanan dannawa a kan hakan kuma Google yana son ku sami madaidaicin SEO kuma ya sauƙaƙa shi fiye da kowane lokaci manyan jagorori da kuma sabunta kayan bincike na Console. 

Fara la'akari da tasirin ePR akan kasuwancinku. Nawa kuka dogara ga tallan imel? Nawa ne bayanan bayanan ku na B2B ya shiga? Shin za ku iya sake ba su izinin a gaba? Shin kuna buƙatar sake fasalin yunƙurin sarrafa kai na talla don mai da hankali kan haɓaka kwastomomin da ke akwai maimakon haɓaka sababbi? Shin kuna aiki tuƙuru kan bayanan neman bayanan ku? Kuma mafi mahimmanci, menene zaku yi yanzu kuna buƙatar masu amfani don yarda da sa ido akan shafinku? Sanya sauran tashoshin ku a shirye kuma su amshi abun, sannan duk lokacin da aka gabatar da ePR, ta kowace irin siga ta kama, baza'a bar ku kuna diban sassan ba.   

Luka Budka

Luke Budka darekta ne a TopLine Comms, dijital PR da hukumar SEO.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.