An Bayyana Hanyar Waya Ga keɓancewa ta Imel

personalization

Masu kasuwa suna ganin ganin keɓaɓɓun imel a matsayin alama don tasirin tasirin kamfen ɗin imel mafi girma kuma suna amfani da shi sosai. Amma mun yi imanin cewa kyakkyawan hikima don keɓance imel yana ba da kyakkyawan sakamako daga mahangar farashi mai tasiri. Muna nufin labarinmu ya bayyana daga tsohuwar tsohuwar aika imel zuwa keɓaɓɓiyar imel don nuna yadda hanyoyin dabaru daban-daban suke aiki dangane da nau'in imel da kuma manufar. Zamu bayar da ka'idar yadda muke tunkarar mu sannan mu kara wasu aikace-aikace don bayyana yadda za'a aiwatar da dabarun mu a cikin shahararrun kayan aikin kasuwanci.  

Yaushe za a yi Bulk

Akwai saƙonnin da aka yi niyya ga ɗaukacin kwastomomin, kuma hanya ɗaya-ta-dace-duka ta yi aiki daidai a gare su. Waɗannan imel ne waɗanda ba su ƙunshe da tayin kayan masarufi da ci gaban mutum ko daidaiton bangare ba. Misali, 'yan kasuwa ba sa yin kasada ga tasirin ƙoƙarinsu da yawa aika saƙon imel da ke inganta kamfen na hutu (misali, gabatar da kamfen ɗin Black Friday) ko saƙonnin bayani kawai (misali, sanar da game da ayyukan gyaran da aka shirya akan gidan yanar gizo). 

Don irin wannan imel ɗin imel ɗin, 'yan kasuwa basa buƙatar bincika masu sauraren su kuma suyi tunani akan ƙa'idodin yanki - manufar su shine isar da wasu bayanan da suka dace da duk abokan ciniki. Suna adana lokaci sosai ta hanyar tsara imel ɗaya don hakan. Ci gaba da misalin yaƙin Black Friday, 'yan kasuwa na iya farawa tare da imel ɗin farko mai girma wanda ke bayyana-zuwa bayanan ma'ana (misali, lokacin lokaci). 

Yadda ake aiwatarwa. Maɓallin maɓalli na saƙon imel mai yawa suna kama da yawancin kayan aikin tallan imel. Bari mu dauke su a cikin Mailchimp:

  • Dingara layin batun. Tare da ƙa'idar da aka yarda da ita ta yin layin jigila mai jan hankali, game da sanarwar Jumma'a ta Jumma'a, 'yan kasuwa na iya tantance ranar fara kamfen ɗin. Koda koda masu biyan kuɗi basu buɗe imel ɗin ba, suna iya lura da kwanan wata lokacin da suke bincika akwatin imel ɗin su.
  • Zayyana imel. Baya ga ƙirƙirar abubuwan imel ɗin da kansa, wannan matakin ya haɗa da damar samfoti da imel ɗin a kan girman girman allo da gwada shi.

Yaushe Don Keɓance Imel 

Mun fara duban damar samar da kayan masarufi don tallata bayanan kwastomomi da kuma yin kamfen na imel zuwa takamaiman mai saye. Har zuwa keɓancewar imel ya bambanta a cikin wayewa, za mu bambanta keɓancewa na asalicewa yan kasuwa zasu iya sarrafa kansu da kuma ci gaban mutuminda zasu iya buƙatar taimakon gwani (zaku ga yadda ake buƙatar ilimin yaren rubutun a cikin Tallace-tallace Tallace-tallace don keɓancewar abun ciki). A zahiri, 'yan kasuwa na iya shiga matakan duka biyu don sakamako sananne. 

Matsayi na asali na keɓancewa

A matakin farko, keɓancewa na imel yana mai da hankali da farko kan inganta farashin buɗe ido. Ya dace da yawancin nau'ikan saƙonni inda kuka yi niyyar magana kai tsaye ga abokin ciniki kamar a cikin imel ɗin maraba, safiyo, wasiƙun labarai. 

Muna ba masu kasuwa damar yin amfani da sabbin dabaru don aiwatar da imel na musamman. 

  • Ba sunan abokin ciniki a cikin layin yana sa imel ya yi fice daga wasu da yawa a cikin akwatin saƙo mai zuwa kuma yayi alƙawarin yi musu kara bude farashin imel da kashi 22%
  • Hakanan, yin magana da abokin ciniki da suna a cikin akwatin imel shine yake sa sautin imel ya zama na sirri kuma yana haɓaka amintaccen abokin ciniki. 
  • Canza sunan kamfani a cikin Daga sashe zuwa takamaiman sunan mutum zai iya bayarwa karuwa har zuwa 35% a cikin farashin buɗewa. Halin yiwuwar amfani da wannan ƙirar yana aika imel ga abokan ciniki daga wakilin tallace-tallace wanda ke aiki tare da su a halin yanzu.

Aikin keɓance keɓaɓɓen layin, Daga Sashe da ƙungiyar imel ɗin zai ɗauki lodin lokaci da aikin hannu idan ba software ta yau da kullun ta tallan imel ba.   

Yadda ake aiwatarwa. Mun zaɓa don nuna fasahohin keɓancewar mutum wanda aka aiwatar a cikin Microsoft Dynamics for Marketing, aikace-aikacen kai tsaye na talla wanda ke ɗaukar tallan imel ma. Lokacin tsara imel, 'yan kasuwa suna ƙara haɓakar abun ciki wanda ke haɗuwa da bayanan abokan ciniki. Don haka, suna amfani da maɓallin Taimako Shirya “ ”Da ke kan kayan aikin tsara kayan rubutu lokacin da aka zaɓi ɓangaren rubutu a cikin zane mai zane. Tsarin zai canza abubuwan da ke motsawa ta atomatik bisa layi tare da bayanan daga rikodin abokin ciniki da zarar an aika imel ɗin.   

Matsayi na Matsayi na keɓancewa

A matakin ci gaba, keɓancewar imel ya zama mai canza wasa yayin da muke magana yanzu game da daidaita abubuwan imel zuwa ɓangarorin abokin ciniki ko ma kowane mai karɓa. Wannan kiran don sanya cikakken bayanan abokin ciniki cikin aiki - 'yan kasuwa na iya buƙatar bayanan sirri (shekaru, jinsi, wurin zama, da dai sauransu), tarihin cin kasuwa, abubuwan siye-saye, da kuma jerin abubuwan fata don ƙirƙirar imel masu ƙima na gaske ga abokan ciniki. 

  • Lokacin da 'yan kasuwa suka haɗu da siye da tarihin binciken abokin ciniki a cikin tallan imel ɗin su, suna kasancewa masu dacewa da sha'awar abokin ciniki tare da abun ciki ɗaya da ɗaya. Yayin da suke magana da yare ɗaya tare da kwastomomi, suna kumburamore yadda ya kamata. Misali, yan kasuwa na iya aika zabin rigunan yamma da kayan kwalliya ga kwastoman da ya neme su kwanannan amma bai siya ba. 
  • Masu kasuwa suna cin nasara mafi girma ta hanyar ƙimar lambobi don imel ɗin da ke sanar da sababbin masu zuwa ko kamfen tallace-tallace lokacin da suka shiga raba abokin ciniki da nunawa shawarwarin samfurin da suka dacega abokan ciniki. Misali, za su iya keɓance kamfen imel ɗin sayarwa na bazara ga ɓangarorin mata da maza masu sauraro. 

Yadda ake aiwatarwa. Idan yan kasuwa suka danƙa amintar da imel ɗin su zuwa Cloudforce Marketing Cloud, zasu sami damar shiga cigaban keɓance imel. Muna ba su shawarar su yi tunani a kan dabarun tallan imel da shiga cikin masu ba da shawara ga Salesforce don aiwatar da shi. Akwai matakai biyu don ɗauka:

  1. Createirƙira Fadakar Bayanai inda aka adana bayanan abokin ciniki. Lokacin aika imel, tsarin zai haɗu da waɗannan ensionsarin don bawa abun cikin imel ɗin ga kowane abokin ciniki.
  2. Sanya abun ciki na musamman ga email. Dogaro ko ana buƙatar keɓancewa ta ɓangare ko mai biyan kuɗi, ana amfani da bulolin abun ciki masu ƙarfi ko AMPscript bi da bi. A cikin bulolin abun ciki masu motsi, yan kasuwa suna ayyana ƙa'idar yadda ake samarda abun ciki (misali, tsarin jinsi ne). Wannan baya buƙatar ƙwarewar fasaha, don haka yan kasuwa zasu iya yin hakan da kansu. A halin yanzu, ilimin AMPscript, yare ne na rubutun kayan masarufi na Tallace-tallace Tallace-tallace, ya zama dole don haɓaka keɓaɓɓiyar keɓaɓɓu (alal misali, don ba da samfuran samfuri wanda aka dace da kowane mai karɓa).

Keɓance Hikima

Keɓancewa ta daɗe ta zama buzzword a fagen tallan imel. Duk da yake muna ba da cikakken goyon baya ga niyyar kamfanoni don haɓaka ingantaccen sadarwa tare da abokan ciniki ta hanyar imel, har yanzu muna yin imani da zaɓin zaɓi zuwa matakin keɓancewa, wanda ya dogara da nau'in imel da manufa. Don haka, 'yan kasuwa ba sa buƙatar kera kowane saƙo guda ɗaya kuma su nisanci aika imel da yawa - shiryawa da ƙirƙirar imel na musamman ba zai cancanci ƙoƙari ba yayin da aka tsara bayanin iri ɗaya ga duk abokan ciniki. A lokaci guda, suna cin nasara ga amintaccen abokin ciniki da sha'awa lokacin da suka ƙirƙiri ƙunshiya ɗaya-da-ɗaya a cikin imel tare da ba da samfur. 

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.