Da zaran na gani a kan An yi amfani dashi a cikin taken labarin a tallan, Ina samun ɗan gajeren aiki. Wannan bayanan da ke ƙasa daga Devesh Design yayi babban aiki na sanya bukatar abokan ciniki suyi amfani da imel don kamfanin su. Ba ni da shakka game da ikon imel kuma yana da ƙarfi azaman tura talla fasaha don zaburar da masu biyan kuɗi don ɗaukar mataki. Yana aiki… kuma yakamata kowa yayi hakan.
Koyaya, kwatancen imel da zamantakewa shine apples zuwa lemu. Kafofin watsa labarun suna da fa'idodi da yawa banda danna kan talla da canzawa. Kafofin sada zumunta na da matukar kyau a ji sakon ka. Don haka bari muyi amfani da misali a cikin bayanan bayanan da ke ƙasa. Kuna aika imel zuwa 1,000 na masu biyan ku kuma hakan yana haifar da mutane 202 sun buɗe wannan imel ɗin kuma 33 daga cikinsu suna danna shi.
Yanzu bari mu raba wancan sakon a kafofin sada zumunta inda kake da mabiya 1,000 a duka Twitter da Facebook. Dangane da jadawalin, wataƙila mutane 10 sun gani kuma 3 sun danna shi. Wannan ba shi da kyau sosai?
A'a, ba mummunan bane. Ga dalilin. Aan waɗancan mutanen sun raba abubuwan da kuka inganta ta hanyar zamantakewa. Waɗannan fewan mutane suna da mabiya sama da 20,000. Kuma mabiyansu sun kai sama da mabiya 100,000. Kuma mabiyansu sun kai miliyoyi. Babu wanda ya buɗe adireshin imel fiye da sau ɗaya kuma yana da wuya kowa ya tura imel ɗin ga aboki. Amma kalaman ayyukan zamantakewa sun ci gaba har tsawon watanni.
Muna da sakonni Martech Zone wannan har yanzu yana samun dubunnan ra'ayoyi da ɗaruruwan dannawa shekaru bayan mun rubuta su godiya ga kafofin watsa labarun. Ba tare da ambaton cewa waɗancan ra'ayoyin na zamantakewar sun haifar da wasu mutane suna yin rubuce-rubuce da ambatonmu ba, wanda hakan ya haifar da ƙimar martabar injin bincike, wanda ya haifar da zirga-zirgar binciken ƙwayoyin halitta, wanda ya haifar da ƙarin dannawa da juyowa.
Babban shafin yanar gizo ne wanda ke tallafawa ikon imel mai ban mamaki. Amma yin ragi ga kafofin watsa labarai babban kuskure ne ga kowace kungiya. Kuma ba ma magana game da tasirin da ya wuce dannawa da juyawa. Zamantakewa yana ba da dama don gina iko a idanun jama'a, don samun tallan ban mamaki ta hanyar manyan ayyukan sabis na abokin ciniki, da kuma ainihin kwayar cutar da imel ɗin ke ɓatarwa da kwale-kwalen.