Kasuwanci da Kasuwanci

Yaya Manufofin Komawarku Ke Juya Abokan Ciniki?

Tare da lokacin cinikin biki, masu siyar da kayayyaki suna fuskantar kwararar shekara-shekara na bayan hutu dawo – wani makawa amma sau da yawa aiki kasuwanci na takaici ga da yawa brands. Ba tare da ingantaccen tsarin dawowa ba, ƙarancin ƙwarewar mai amfani na iya lalata alaƙa da masu amfani, tare da shafar kudaden shiga na ƙasa. Ta hanyar canza dandalin kasuwancin e-commerce ɗin ku don karɓar dawowa yadda ya kamata, zaku iya samun damar yin amfani da ɗimbin bayanai masu mahimmanci, aiwatar da fasalulluka waɗanda ke warware maki ɓacin rai kai tsaye, da haɓaka matakin keɓancewa da zaku iya ba masu siyayya. 

Kwarewar siyayyar mabukaci baya ƙarewa a wurin biya, wanda shine dalilin da ya sa masu siyarwa ke buƙatar sanin yadda dabarun dawowar su ke yin tasiri ga ƙwarewar abokin ciniki. A gaskiya ma, matakan dawowa sune mahimmancin barometer idan yazo da zabar alama don siyayya da.

Kashi 55% na masu amfani suna duba manufar dawowar alamar/ dillali kafin yin sayan kan layi. Don ƙarawa zuwa wancan, 62% ba zai yuwu su sake yin ciniki ko siyayya tare da dillali ko alama tare da tsarin dawowa mara kyau/marasa kyau ba.

kunshinLab da YouGov

Ta hanyar sabunta dandalin ku don samar da dawowar maras kyau, za ku iya hana raguwar farashin riƙewa saboda rashin dabara.  

Bayanai Yana Bayyana Manufofin Komawa gama gari 

Lokacin dawowa bayan biki lokaci ne mai mahimmanci na koyo ga dillalai waɗanda ke da yawan adadin bayanai don bincika da cin gajiyar su. Wannan sabon bayanan yana ba masu siyar da babbar dama don nazarin abubuwan da ke faruwa da halayen mabukaci don tantance mafi kyawun hanyoyin sabunta rukunin yanar gizon su.

Lokacin da masu samar da dabaru na ɓangare na uku ke aiwatar da dawowa, yana da wahala a ci gaba da lura da duk tsawon rayuwar siyan abokan cinikin ku. Wannan yana nufin asarar bayanai masu mahimmanci kamar matsakaicin lokacin sarrafawa, ƙarar dawowa da tunani, da sauransu, waɗanda duk za a iya amfani da su don ƙayyade yadda ake rarraba albarkatu kuma a ƙarshe inganta ƙwarewar abokin ciniki. Don haka, yana da mahimmanci ga dillalai su haɓaka dandamalin su don sarrafa dawowa kai tsaye da kuma tantance bayanai a ainihin lokacin.

Aiwatar da Kayayyakin da Ya dace Don Ƙarfafa gamsuwar Mabukaci 

Dangane da yanayin mabukaci na yanzu, akwai ƴan kayan aikin da za a iya amfani da su don yaƙar wasu wuraren cin kasuwa na yau da kullun. 

  • Kyakkyawan sadarwa – tushen kusan kowace dangantaka mai ƙarfi. Ta hanyar sadarwa tare da abokan ciniki ta hanyar sabuntawar oda na ainihi da kuma taɗi don FAQs, za ku iya sauri amsa tambayoyin da suka ƙi don neman kansu. Ta hanyar aiwatar da zaɓin tattaunawa da aka haɗa, abokan ciniki na iya yin tambayoyi masu sauƙi game da odar su wanda in ba haka ba zai ɗauki lokaci mai tsawo don warwarewa ta hanyar wakilin sabis na abokin ciniki (CSR).

Kusan kashi ɗaya cikin huɗu (23%) na masu amfani sun yarda cewa samun damar sadarwa tare da kamfani kai tsaye game da dawowar su / musayar su shine abin da suka fi kulawa a cikin tsarin dawowa; 16% sun ce samun sabuntawa na ainihin lokacin game da dawo da kuɗin su.

kunshinLab
  • Ƙirƙirar dawowa cikin kantin sayar da kayayyaki tare da fasalulluka na kan layi - Wani abin da abokan ciniki ke la'akari yayin dawo da abu shine ko suna son yin hakan a cikin kantin sayar da kayayyaki ko kan layi. Abin mamaki, dawowar kantin sayar da kayayyaki don oda kan layi sun shahara sosai; kuma yayin da dandalin e-kasuwanci yawanci ke sarrafa abubuwan e wani ɓangare na kasuwanci, suna iya samun hannun taimako a cikin wannan kuma. Hanya mai sauƙi, amma tasiri, fasalin kasuwancin e-commerce wanda za'a iya samar da shi bayan dubawa shine taswirar duk wuraren da aka sauke ko akwai kantuna.

Kashi 20% na masu siye sun ce samun wurin dawowa ko maki shine abin da suka fi damuwa da shi lokacin dawowar.

kunshinLab
  • Ba da damar abokin ciniki ya zaɓi hanyar dawowa da suka fi so. Hanya ɗaya don samar da wannan dacewa yayin da kuma sanin sharar da ba dole ba ga waɗanda ba sa buƙata shine kawai ba su zaɓi. Bayan dubawa, za ka iya ƙyale abokan ciniki su zaɓi ko za su fita don karɓar lakabin dawowa ko ficewa. Wani zaɓi mai sauƙi zai iya zama samar da masu siyayya da lambar QR tare da kowane oda ta yadda za su iya ɗaukar alamar dawowa cikin sauƙi akan na'urorinsu. 

Babban abin damuwa da masu siyayya da aka bayyana idan ana batun dawowa shine samun alamar dawowa da aka aika tare da ainihin tsari, tare da 33% na masu siyayya sun fi kulawa da wannan.

kunshinLab

Ta hanyar sauraron masu amfani da kuma mayar da martani ga abubuwan da ke faruwa a cikin hali a cikin bayanan da aka tattara, masu sayarwa za su iya ƙayyade mafi kyawun mafita don aiwatarwa a cikin dandalin kasuwancin e-commerce. Waɗannan fasalulluka masu sauƙi amma masu tasiri duk suna da jigo gama gari waɗanda ke mai da hankali kan keɓance ƙwarewar siyayya. 

Kara karantawa Game da Komawar kunshin Lab da dandamalin garanti

Anton Eder

Anton Eder shine COO kuma wanda ya kafa kunshinLab, Inda ya jagoranci ci gaban aikinsa daga masu kafa uku zuwa nau'in fasahar fasaha mai ma'ana tare da ma'aikata sama da 100 a duk duniya suna hidimar abokan cinikin 500 a cikin ƙasashe sama da 153. Ya mai da hankali kan ba da damar parcelLab ta ci gaba da haɓaka cikin sauri a duniya, haɓaka abubuwan haɗin gwiwar kamfanin da saka hannun jari a al'adun ƙungiyar da walwala.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.