Haɗin DMP: Kasuwancin da Aka Gudanar da Bayanai don Masu Bugawa

Kayan Gudanar da Bayani

Rage tsattsauran ra'ayi game da samuwar bayanan ɓangare na uku yana nufin kaɗan damar yuwuwa don halayyar ɗabi'a da raguwar kuɗaɗen shigar talla ga masu mallakar kafofin watsa labarai da yawa. Don daidaita asarar, masu buƙatar suna buƙatar yin tunanin sababbin hanyoyin da zasu tunkari bayanan mai amfani. Hayar dandamali na kula da bayanai na iya zama hanyar mafita.

A cikin shekaru biyu masu zuwa, kasuwar talla za ta fitar da cookies na wani, wanda zai sauya tsarin al'ada na masu amfani da shi, da gudanar da sararin talla, da kuma bin diddigin kamfe. 

A kan yanar gizo, rabon masu amfani da aka gano ta hanyar kukis na ɓangare na uku zai juya zuwa sifili. Samfurin gargajiya na masu binciken bayanai ta hanyar yanar gizo ta masu ba da bayanan wasu da kuma masu siyarwa ba daɗewa ba. Don haka, mahimmancin bayanan ɓangaren farko zai tashi. Masu bugawa ba tare da damar tattara bayanai na kansu ba za su fuskanci manyan matsaloli, yayin da kasuwancin da ke tara sassan masu amfani da su suna cikin wani matsayi na musamman don girbar lada da wannan sabon yanayin tallan. 

Tattara da sarrafa bayanan ɓangare na farko yana haifar da dama ta musamman ga masu wallafawa don haɓaka samun kuɗin shigarsu, haɓaka ƙwarewar abun ciki, aiki, da gina masu bi masu aminci. Ana iya amfani da yin amfani da bayanan ɓangare na farko don keɓance abubuwan ciki da kuma daidaita saƙonnin talla don haɓaka yanar gizo.

Kasuwancin Kasuwanci yana amfani da bayanan halayya don haɓaka bayanan masu karatu sannan kuma yayi amfani da wannan bayanin don keɓaɓɓun wasiƙun imel da shawarwarin abun ciki don inganta masu karatu sosai. Waɗannan ƙoƙarce-ƙoƙarcen sun haɓaka adadin danna-danna ad ta hanyar 60% kuma sun haɓaka ƙimar dannawa a cikin wasiƙun imel ɗin su by 150%.

Me yasa Masu Buga Suna Bukatar DMP

Bisa lafazin Admixer ƙididdigar cikin gida, a matsakaita, Ana kashe 12% na kasafin kuɗaɗen talla don sayan bayanan ɓangare na farko don masu niyya. Tare da kawar da kukis na ɓangare na uku, buƙatar bayanai za ta haɓaka ƙwarai da gaske, kuma masu wallafa waɗanda ke tattara bayanan ɓangare na farko suna cikin kyakkyawan matsayi don fa'ida. 

Duk da haka, za su buƙaci abin dogara tsarin sarrafa bayanai (DMP) don aiwatar da tsarin kasuwancin kasuwanci wanda aka gabatar dashi. DMP za ta ba su damar shigo da kaya, fitarwa, bincika, kuma, a ƙarshe, samar da kuɗin bayanan. Bayanin ɓangare na farko na iya ƙarfafa kayan talla da samar da ƙarin tushen samun kuɗi. 

DMP Yi Amfani da Hali: Simpals

Simpals shine mafi girman gidan watsa labarai na yanar gizo a Moldova. A cikin binciken sabbin hanyoyin samun kudin shiga masu amintattu, su haɗin gwiwa tare da DMP don saita tattara bayanan ƙungiya na farko da nazarin mai amfani don 999.md, dandamalin e-commerce na Moldavian. A sakamakon haka, sun bayyana bangarorin masu sauraro 500 kuma yanzu suna siyar dasu ta hanyar tsari ga masu talla ta hanyar DMP.    

Amfani da DMP yana ba da ƙarin matakan bayanai don masu talla, yayin haɓaka ƙimar da CPM na abubuwan da aka bayar. Bayanai sabuwar zinariya ce. Bari muyi la’akari da babban bangare na tsara bayanan masu bugawa da kuma zabar mai samarda fasahar zamani wanda zai iya dacewa da bukatun kasuwanci na nau’ikan masu wallafa daban-daban.  

Yaya ake Shirya don Haɗuwa da DMP? 

 • data collection - Abu na farko shine mafi mahimmanci, masu bugawa suna buƙatar bincika tsarin tattara bayanan akan dandamali a tsare. Wannan ya haɗa da yin rajista a shafukan yanar gizo da cikin aikace-aikacen hannu, sa-hannun shiga a cikin hanyoyin sadarwar Wi-Fi, da duk wasu lokuta inda ake ƙarfafa masu amfani da su barin bayanan mutum. Ba tare da yin la'akari da inda bayanan suka fito ba, tattara shi da adana shi dole yayi aiki da tsarin shari'a na yanzu GDPR da kuma CCPA. Duk lokacin da masu wallafa suka tara bayanan sirri, suna bukatar neman yardar masu amfani, kuma su bar su da damar ficewa. 

DMP Haɗuwa da Bayanai

 • Gudanar da bayanai - Kafin shiga jirgin DMP, kana buƙatar aiwatar da duk bayananka, ka daidaita shi zuwa tsari guda ɗaya, ka kuma cire kwafin. Don saita tsari iri ɗaya don bayanai, yana da mahimmanci don zaɓar mai ganowa guda ɗaya, dangane da abin da zaku tsara bayanan bayanan ku. Zaɓi wanda zai iya sauƙaƙe mai amfani, kamar lambar waya ko imel. Hakanan zai sauƙaƙe haɗin idan kun rarraba bayananku zuwa ɓangarori bisa ga mafi kyawun masu sauraro. 

Yadda ake Haɗa DMP? 

Ofayan mafi kyawun hanyoyin haɗa DMP shine haɗa shi tare da CRM ta hanyar API,  aiki tare UniqueIDs. Idan CRM ɗinku tana haɗe tare da duk dukiyar ku ta dijital, tana iya ba da bayanai ta atomatik zuwa DMP, wanda zai iya haɓaka da haɓaka shi. 

DMP ba ta adana bayanan gano masu amfani ba. Lokacin da aka haɗa DMP ta hanyar API ko shigo da fayil, yana karɓar tarin bayanai wanda ke haɗa ID ɗin mai bugawa tare da mai gano mai amfani na musamman da kuka bayyana a cikin matakin da ya gabata. 

Game da hadewa ta hanyar CRM, zaka iya canza wurin bayanai a cikin tsarin da aka zage. DMP ba za ta iya warware wannan bayanan ba, kuma za ta sarrafa ta a cikin wannan ɓoyayyen tsarin. DMP tana tabbatar da sirrin bayanan mai amfani, matuqar kun aiwatar da isharar sirri da buya. 

Wace aiki DMP zai yi? 

Don zaɓar mafi kyawun DMP don kasuwancinku, kuna buƙatar ayyana bukatunku ga mai ba da fasaha. Mafi mahimmanci, kuna buƙatar lissafin duk haɗin haɗin fasaha da ake buƙata. 

DMP bai kamata ya dagula ayyukanku ba kuma yana buƙatar yin aiki a kan kayan aikin fasaha na yanzu. Misali, idan kun riga kun sami dandamali na CRM, CMS, da haɗuwa tare da abokan buƙatun, zaɓaɓɓen DMP dole ne ya dace da dukkan su. 

Yayin da kuke zabar DMP, kuyi la'akari da duk iyawar fasahar da take da shi, ta yadda haɗin kai ba zai zama nauyi ga ƙungiyar fasahar ku ba. Kuna buƙatar dandamali wanda zai iya ba da maɓallin aiki yadda yakamata: tattarawa, rarrabuwa, bincike, da kuma tattara kuɗi don bayanai.

DMP Fasali

 • Tag Manajan - Bayan kun haɗa bayanan data kasance a cikin DMP ɗin ku, kuna buƙatar tattara ƙarin bayanan bayanai. Don yin hakan, kuna buƙatar saita alamun ko pixels akan rukunin yanar gizonku. Waɗannan sune igiyoyin lambar da ke tattara bayanai game da halayyar mai amfani a kan dandamali sannan kuma a rikodin su a cikin DMP. Idan na karshen yana da mai sarrafa alama, zai iya ɗaukar alamun a kan dandamali a tsakiya. Kodayake zaɓi ne, zai adana ƙungiyar fasahar ku lokaci mai tsawo da ƙoƙari. 
 • Rabawa da Haraji - DMP ɗin ku yakamata ya sami fasali daban-daban don rabe-raben bayanai da bincike. Dole ne ya sami damar kafa haraji, tsarin bayanai kamar bishiya wanda ke bayyana dangantakar tsakanin sassan bayananku. Zai ba DMP damar ayyana maƙasassun sassan bayanan, bincika su da zurfi, da kuma kimanta su mafi girma. 
 • CMS haɗin kai - Babban fasalin DMP shine ikon haɗa shi tare da gidan yanar gizonku CMS. Zai ba ku damar inganta abubuwan da ke cikin gidan yanar gizan ku kuma su dace da bukatun masu amfani da ku. 
 • monetization - Bayan kun haɗa DMP, kuna buƙatar koyon yadda za'a kunna bayanan don ƙarin kuɗi a cikin dandamali na gefen buƙata (DSP). Yana da mahimmanci zaɓi DMP wanda za'a iya haɗa shi cikin sauƙi tare da abokan buƙatunku.

  Wasu DSPs suna ba da DMP na asali, an haɗa su cikin tsarin halittun su. Yana da mahimmanci a lura cewa DMP da aka haɗa cikin DSP guda ɗaya na iya zama ingantaccen bayani, dangane da halin da ake ciki a cikin kasuwar ku da yanayin gasa. 

  Idan kuna aiki a cikin ƙaramar kasuwa, inda takamaiman DSP shine babban ɗan wasa, amfani da asalin su DMP na iya zama wayayyen motsi. Idan kuna aiki a cikin babbar kasuwa, kuna buƙatar kulawa da yadda sauƙin DMP zai iya haɗawa tare da manyan dandamali na buƙatu.  

 • Haɗin haɗin sabar Ad - Wani muhimmin fasalin shine ikon amfani da bayanan ka. Yawancin masu bugawa suna amfani da sabar talla don yin aiki kai tsaye tare da hukumomi da masu tallace-tallace, ƙaddamar da kamfen ɗin tallan su, haɓaka talla, ko siyar da ragowar zirga-zirga. Don haka, DMP ɗinku yana buƙatar sauƙaƙe haɗi tare da sabar tallanku.

  Da kyau, sabar tallan ku yakamata ya sarrafa kadarorin talla akan duk dandamalin ku (gidan yanar gizo, aikace-aikacen hannu, da sauransu) tare da musayar bayanan tare da CRM din ku, wanda shima, zai iya sadarwa da DMP. Irin wannan samfurin na iya sauƙaƙa sauƙaƙe duk haɗin tallanku, kuma ya ba ku damar bin hanyar samun kuɗi. Koyaya, wannan ba koyaushe bane lamarin, kuma kuna buƙatar tabbatar cewa DMP yana aiki lami lafiya tare da sabar tallan ku.  

Siffofin Haɗin DMP

Kunsa shi 

Yana da mahimmanci cewa mai ba da fasahar da kuka zaɓa ya bi ka'idodi na duniya da ƙa'idodin tsaro na bayanai. Ko da idan kun maida hankali kan bayanai daga kasuwar gida, har yanzu kuna iya samun masu amfani daga kowane ɓangare na duniya. 

Wani muhimmin mahimmin abin la'akari shine alaƙar mai ba da DMP tare da masu tallata gida da abokan haɗin gwiwa. Shiga cikin hadadden kayan more rayuwa tare da kawancen hadin gwiwa na iya kawo saukin hadewar dandamali da daidaita tsarin hada-hadar kadarorin dijital. 

Hakanan yana da mahimmanci a zaɓi abokin haɗin fasaha wanda ba kawai zai samar muku da cikakken aikin sadarwar kai ba amma kuma yana ba ku jagoranci mai amfani, ra'ayoyi, da kuma shawara. Kulawar abokin ciniki shine mafi mahimmanci don warware duk wata matsala kuma daidaita dabarun gudanar da bayanan ku. 

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.