Masu bugawa: Paywalls suna buƙatar Mutuwa. Akwai Ingantacciyar Hanya Don Samun Kuɗi

Jeeng Content Publisher Monetization vs Paywall

Paywalls sun zama ruwan dare gama gari a cikin bugu na dijital, amma ba su da tasiri kuma suna haifar da shinge ga 'yan jaridu. Madadin haka, masu wallafe-wallafen dole ne su yi amfani da talla don samun kuɗin sabbin tashoshi kuma su ba masu amfani abun ciki da suke so kyauta.

A baya a cikin 90s, lokacin da masu wallafa suka fara motsa abubuwan su akan layi, an sami dabaru da yawa: manyan kanun labarai kawai ga wasu, duka bugu ga wasu. Yayin da suke gina haɗin yanar gizo, sabon nau'in wallafe-wallafe-kawai ko dijital-farko ya taso, wanda ya tilasta kowa ya shiga cikin dijital don yin gasa. Yanzu, har ma ga jiga-jigan masana'antar, bugu na bugawa sun zama kusan na biyu ga cikakkiyar kasancewarsu ta dijital.

Amma kamar yadda wallafe-wallafen dijital ya samo asali a cikin shekaru 30 da suka gabata, abu ɗaya ya kasance babban ƙalubale mai ban tsoro - samun kuɗi. Masu bugawa sun gwada hanyoyi daban-daban, amma wanda ya tabbatar da cewa ba shi da tasiri a duniya: paywalls.

A yau, masu wallafe-wallafen da suka dage kan caji don abun ciki gaba ɗaya sun fahimci rashin fahimtar yadda amfani da kafofin watsa labarai ya canza a duniya. Yanzu, tare da zaɓuɓɓuka da yawa, gami da bidiyo mai yawo wanda wasu ke ganin ya fi tursasawa, gabaɗayan tsarin watsa labarai ya canza. Yawancin mutane suna samun kafofin watsa labarun su daga wurare masu yawa, amma suna biyan kuɗi ɗaya ko biyu kawai. Idan kuma ba ka a saman lissafin ba, ba za a biya ka ba. Ba batun ko abun cikin ku ya cancanci ko mai ban sha'awa ko dacewa ba. Rabon matsalar walat ne. Babu isa ya zagaya.

A zahiri, bayanai sun tabbatar da cewa mutane ba sa son biyan kuɗin abun ciki.

Kashi 75% na Gen Z da Millennials sun riga sun faɗi kar a biya kuɗin abun ciki na dijital- suna samun shi daga tushe kyauta ko a'a. Idan kai mawallafi ne mai bangon biyan kuɗi, hakan ya kamata ya zama labari mai ban tsoro.  

2021 Binciken Mabukaci Buga Dijital

A haƙiƙa, mutum na iya jayayya cewa bangon biyan kuɗi ya zama cikas na gaske ga ƴancin ƴan jarida da muke riƙe da su a wannan ƙasa. Ta hanyar tilasta wa masu amfani biyan kuɗin abun ciki, yana hana waɗanda ba za su iya ba ko ba za su biya ba daga samun labarai da bayanai. Kuma wannan yana da mummunar tasiri ga duk sassan darajar kafofin watsa labaru - masu bugawa, 'yan jarida, masu tallace-tallace da jama'a.

Idan, a cikin juyin halittar kafofin watsa labaru na dijital, ba sai mun fito da wani sabon abu ba, kamar bangon biyan kuɗi, bayan haka? Idan gidajen labarai na TV na gida suna da shi daidai? Kawai gudanar da wasu tallace-tallace don tallafawa ƙirƙira da rarraba abun ciki.

Kuna iya tunanin hakan ya fi sauƙaƙa. Cewa ba za ku iya tallafawa bugu na dijital tare da banner kawai ko tallace-tallace na asali akan layi ba. Wancan zamantakewa da bincike suna tsotsan ciyarwar tallace-tallace da yawa, babu isasshen abin da ya rage ga masu wallafa masu zaman kansu.

To, menene mafi kyawun madadin? Tashoshin haɗin gwiwa na samun kuɗi ka sarrafawa, kamar imel, sanarwar turawa da sauran nau'ikan saƙon kai tsaye. Ta hanyar ba da imel ɗin da ba a biya ba da biyan kuɗi na turawa, da samun kuɗin shiga waɗanda ke da tallan talla a ciki, masu wallafa za su iya ci gaba da sa masu sauraron su shiga yayin da suke fitar da sabbin kudaden shiga.

Labari mai dadi shine bayanai sun nuna masu amfani suna buɗewa ga irin wannan kuɗin shiga.

Kusan 3 cikin 4 sun ce sun gwammace su ga tallace-tallace kuma su sami abun ciki kyauta. Kuma ga masu wallafa sun damu masu biyan kuɗin su za su ji haushi ta tallace-tallace a cikin imel ko turawa, bayanan sun nuna akasin haka: kusan 2/3 sun ce ba su damu da komai ba ko ma ba sa lura da tallan.

2021 Binciken Mabukaci Buga Dijital

Ko mafi kyau, yawancin masu amfani da dijital sun ce suna hulɗa da tallace-tallace a kan gidajen yanar gizon masu wallafa. Wasu 65% na Gen Z da 75% na Millennials sun ce za su danna tallace-tallacen a cikin wasiƙun imel idan sun amince da mai aikawa, kuma 53% na Gen Z da 60% na Millennials suna buɗewa ga tallace-tallace a cikin sanarwar turawa-muddin. sun keɓanta.

Ga masu wallafe-wallafen da ke neman faɗaɗa samun kuɗin shiga da haɓaka kudaden shiga, gina alaƙar 1:1 da isar da keɓaɓɓen abun ciki akan tashoshin da suke sarrafawa shine mafi kyawun saka hannun jari-kuma mafi inganci-fiye da bangon biyan kuɗi.

Masu amfani suna son karɓar abun cikin ku. Kuma suna shirye su biya farashi ta hanyar ganin tallace-tallace don samun kyauta. Ta hanyar aiwatar da ingantacciyar dabarar samun kuɗi ta amfani da matsakaici kamar wasikun imel da tura sanarwar, za ku iya ba su abin da suke so ba tare da wani shingen da ba dole ba don shiga hanya.

Zazzage Binciken Mabukaci Buga Dijital na 2021