Nazari & GwajiFasahar TallaContent MarketingCRM da Bayanan BayanaiKasuwanci da KasuwanciImel na Imel & Siyarwar Kasuwancin ImelKasuwancin BayaniWayar hannu da TallanDangantaka da jama'aKoyarwar Tallace-tallace da TallaAmfani da TallaBinciken TallaSocial Media Marketing

Menene Mafi Yawan Alamomin Ayyukan Maɓalli na yau da kullun (KPIs) a cikin Tallan Dijital?

Yayin da ma’aikatan jirgin ruwa suke yawo a duniya ƙarnuka da yawa da suka shige, sukan ciro na’urar jima’i akai-akai don sanin wuri, alkibla, da saurin jirginsu game da rana, taurari, ko wata. Sau da yawa za su ɗauki waɗannan ma'auni don tabbatar da cewa jirgin su koyaushe yana kan hanyarsa.

A matsayin masu kasuwa, muna amfani Manuniyar Ayyukan Manyan Maɓalli (KPIs) haka kuma. Abokan cinikinmu ko kamfanoninmu suna da maƙasudai game da siye, ƙimar abokin ciniki, da riƙewa… kuma muna buƙatar ci gaba da bin diddigin kasuwancinmu da ci gaban tallace-tallace don cimma waɗannan manufofin.

Kasuwancin KPIs:

Yin amfani da rahotannin tallace-tallace, CRM, nazari, da kasafin kuɗi na tallace-tallace, ya kamata ku iya auna waɗannan KPI akan tsarin kamfen, kowane wata, samar da duka wata-wata, wata-wata, da yanayin shekara-shekara. :

 • Harajin Tallace-tallacen Cikin Gida - Jimlar tallace-tallace na shekara-shekara wanda za'a iya ganowa zuwa ƙoƙarin tallan da ke haifar da shiga cikin tashoshi na dijital.
 • Kudin Kudin Gubar (CPL) – Jimlar kuɗin da ake kashewa wajen samar da gubar da aka raba da adadin kuɗin da aka kashe ya taimaka wajen samarwa.
 • Kudin Ta Kasuwa (CPA) - Jimlar kuɗin da aka kashe akan samar da gubar da aka raba ta yawan sababbin abokan ciniki da aka samu.
 • Rabon Traffic-To-Lead Ratio – Jimlar zirga-zirgar gidan yanar gizo idan aka kwatanta da adadin jagororin da aka samar daga wannan zirga-zirgar, da aka samu a cikin nazari.
 • Ma'aunin Funnel - Tallace-tallace masu dacewa (MQLs), tallace-tallace ƙwararrun jagoranci (SQL), jimlar dama, da kuma rufaffiyar ma'amaloli.
 • Kasuwanci Share - Ƙimar kudaden shiga na ku idan aka kwatanta da masu fafatawa da/ko masana'antar ku.

Binciken KPIs

Sakamakon binciken kwayoyin halitta yana ci gaba da fitar da jagorori masu karfi sosai saboda niyyar mai amfani da bincike a cikin binciken mafita. Google Search Console da dandamalin sa ido na waje kamar Semrush na iya samar muku da waɗannan KPI don tara zirga-zirgar binciken kwayoyin halitta.

 • Binciken Bincike – adadin sau ɗaya daga cikin shafukanku ya bayyana a sakamakon bincike.
 • Dannawa Injin Bincike – adadin lokutan da mai amfani da injin bincike ya danna ɗaya daga cikin shafukanku a cikin SERPs.
 • Danna-Ta hanyar Rate (CTR) - jimlar abubuwan da aka raba ta jimlar dannawa.
 • Matsakaicin Matsayi - Matsakaicin matsayi na shafukanku a cikin SERPs.
 • trends - yayin da haɓakar ku yana da mahimmanci, idan ba ku kwatanta shi da ainihin abubuwan da ake buƙata don bincike ba, ba za ku sami cikakken hoto na ko kuna aiki da kyau ko ba a ba ku ƙarar masu amfani da injin binciken neman alamar ku ba, samfur, ko sabis.

Ka tuna cewa binciken kwayoyin halitta kuma zai iya ɗaukar hangen nesa na gida tare da fakitin taswira da shafin kasuwancin ku na Google da bayanai. Kamfanonin ecommerce na iya haɗa bayanan Siyayyar Google. Kuma kamfanonin da ke sarrafa tashar YouTube na iya haɗawa da binciken YouTube.

Tallan KPIs

Talla na dijital yana da ma'auni masu yawa waɗanda za a iya bin diddigin su don kimanta ayyukan yaƙin neman zaɓe. Mafi mahimmancin KPIs masu alaƙa da tallan dijital na iya bambanta dangane da manufofin yaƙin neman zaɓe, amma wasu ma'auni da aka saba bibiya sun haɗa da:

 • Farashin kowane Danna (CPC) – Kudin talla da aka raba ta adadin dannawa da yake karba. Ma'auni ne na ingantaccen farashi na tallan talla.
 • Kudin Juyawa - Adadin jujjuyawa (misali sayayya, sa hannu) raba ta adadin dannawa akan talla. Ma'auni ne na yadda tallan ke tafiyar da ayyukan da ake so.
 • Komawa kan Ad Adend (GASKIYA) - Abubuwan da aka samu ta hanyar tallan tallan da aka raba ta farashin yakin. Ma'auni ne na ayyukan kuɗi na yakin talla.
 • Tasiri – Yawan lokutan da aka nuna talla ga masu amfani. Ma'auni ne na isar kamfen ɗin talla.
 • Bounce Rate - Yawan masu amfani waɗanda suka bar gidan yanar gizon bayan kallon shafi ɗaya kawai. Ma'auni ne na yadda gidan yanar gizon ke jan hankalin masu amfani.
 • Lokaci akan Yanar gizo – Matsakaicin adadin lokacin da masu amfani ke kashewa akan gidan yanar gizo. Ma'auni ne na yadda gidan yanar gizon ke jan hankalin masu amfani.
 • Engimar shiga tsakani - Yawan likes, shares, comments, da dai sauransu, an raba su da adadin abubuwan gani. Yana da ma'auni na yadda tallan ke daɗaɗawa ga masu sauraron da aka yi niyya a dandalin sada zumunta.
 • Sanin hankali - Kamfanoni na iya bin diddigin wayar da kan jama'a ta hanyar auna yawan mutanen da suka gani ko suka ji alamar tasu.
 • Duba-Ta Ƙimar (VTR) – Yawan mutanen da suka ga talla kuma daga baya suka ziyarci gidan yanar gizon mai talla. Wannan yana auna tasirin kamfen ɗin talla a cikin tura masu amfani zuwa gidan yanar gizon.

Yana da mahimmanci a lura cewa takamaiman KPIs da aka sa ido zai dogara ne akan maƙasudi da manufofin yaƙin neman zaɓe da masana'antar da kamfanin ke aiki.

Alamar Wayar da Kan KPIs

Ana iya tattara waɗannan KPIs daga sauraron jama'a da kayan aikin sa ido don taimaka muku fahimtar yadda za'a iya gane sunan alamar ku.

 • biyan kuɗi – Masu biyan kuɗi na wayar hannu da imel nawa kuka zaɓi shiga cikin sadarwar tallanku?
 • Isar Social Media - Masu amfani nawa kuke da su suna bin ku, ganin sabuntawar kafofin watsa labarun ku, da danna su?
 • Brand Mentions - ambaton alamar ku akan gidajen yanar gizo na ɓangare na uku ko shafukan yanar gizo, hannun jari akan dandamalin kafofin watsa labarun, ko kundayen adireshi na kasuwanci.
 • Maganganun Media - ambaton alamar ku a cikin labaran labarai, mujallu na masana'antu, ko a cikin shafukan bita.

Kasuwancin Abun ciki KPIs

Waɗannan KPIs, waɗanda ake samu daga Google Analytics, suna taimaka muku gano yadda mutane ke gano abubuwan ku, nawa ne ke hulɗa da shi, da abin da abun ciki ke jagorantar mafi kyawun jagoranci da abokan ciniki.

 • Masu amfani – ainihin adadin mutanen da suka ziyarci rukunin yanar gizon ku.
 • zaman - kowane zama yana farawa lokacin da mai amfani ya shiga rukunin yanar gizon ku kuma ya ƙare lokacin da suka fita.
 • Bayanan Traffic – yadda masu amfani ke nema da ziyartar gidan yanar gizon ku.
 • Haɗin Kai - ra'ayoyin shafi, ƙimar billa, lokaci akan rukunin yanar gizon, zaman kowane mai amfani.
 • Fassara Traffic - zaman da ke zuwa ta wasu wuraren yanar gizo. Har ila yau, zirga-zirgar ababen hawa daga masu haɗin baya shine babban abu a cikin ƙimar binciken kwayoyin halitta.
 • Micro Canje-canje - cika burin burin akan gidan yanar gizon ku wanda zaku iya waƙa ta hanyar Google Analytics.
 • Canje-canje na Macro - Har ila yau, an saita da kuma bin diddigin a cikin nazari, waɗannan jujjuyawar suna da niyyar kasuwanci, kamar jagorar neman bayanin farashi.

Gamsar da Abokin Ciniki KPIs

An tattara ta hanyar CRM ɗinku da binciken bincike, wannan yana ba ƙungiyoyin yadda suke ba da sabis da kuma riƙe abokan ciniki.

 • Mai Sakamako na Net Net (NPS) – yadda yuwuwar abokan cinikin ku za su ba da shawarar samfur ko sabis ɗin ku ga wani.
 • Rike Abokin Ciniki - Haɗin ƙima da ƙimar sabuntawa waɗanda ke nuna ƙimar ƙimar abokin cinikin ku.

Wannan bayanan, da Sheet na yaudara na KPI don Masu Kasuwar Inbound, cikakkun bayanai na KPIs na yau da kullun waɗanda masu siyar da dijital yakamata su bibiya tare da kowane yunƙurin talla.

dijital marketing kpis

Douglas Karr

Douglas Karr shine wanda ya kafa Martech Zone da ƙwararren ƙwararren masani akan canjin dijital. Douglas ya taimaka fara farawa MarTech da dama masu nasara, ya taimaka a cikin ƙwazo na sama da dala biliyan 5 a cikin saye da saka hannun jari na Martech, kuma ya ci gaba da ƙaddamar da nasa dandamali da sabis. Shi ne co-kafa Highbridge, Kamfanin tuntuɓar canji na dijital. Douglas kuma marubuci ne da aka buga na jagorar Dummie da kuma littafin jagoranci na kasuwanci.

Me kuke tunani?

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

shafi Articles