Fasahar Talla

Sabbin Hanyoyi zuwa Tallan Dijital Bayan Kukis na ɓangare na uku Ba su Ƙara

Tare da Google na kwanan nan sanarwar cewa zai kawar da kukis na ɓangare na uku a cikin 2023 don ƙaddamar da batutuwan Google, duniyar kukis tana tsakiyar juyin halitta. Ko narkewa, dangane da wanda kuke magana da shi.

Masu tallace-tallace sun firgita gaba ɗaya lokacin da aka sanar da canji a duniyar dijital. Nan da nan, babu madara ko burodi a cikin kantin kayan miya kuma Armageddon yana kanmu - ko don haka yawancin masu talla ke amsawa. Don haka, ganin cewa miliyoyin ƙwararrun talla a halin yanzu suna dogara ga kukis na ɓangare na uku don tallan da aka yi niyya, ƙarshen Google zai zama ko dai babban bala'i ko damar majagaba.

Sabuwar Duniya Babu Kuki

Damuwar firgita game da asarar bayanan ɓangare na uku a baya sun tabbatar da zama melodrama. Koyaya, yana buƙatar hankali don daidaitawa don canzawa, kuma shuɗewar kukis ba banda bane. Yana da mahimmanci a yi la'akari da yadda ake daidaita dabarun talla don sa tallace-tallace suyi aiki ba tare da kukis ba.

Kamfanoni da yawa sun riga sun yi hakan. A cikin shirye-shiryen yin ritaya na kukis na ɓangare na uku, 'yan wasan dijital sun shafe watanni suna mamakin abin da mafita zai iya zama mafi nasara a nan gaba. Bayanai na ɓangare na farko, ID na Universal, da Google Topics duk an gwada su azaman mafita ta kamfanoni da yawa tuni, tare da kamfanoni ko dai sun gano wasan su ko kuma suyi watsi da jirgin don wata hanyar talla.

Ta hanyar gwada kowane ɗayan (ko dai shi kaɗai, haɗin gwiwa, ko duka), kamfanin ku na iya yanke shawarar wanda - idan akwai - ya fi fa'ida don amfani.

  1. Bayanin Farko - Komawa ga asali tare da bayanan farko ba zai taba iya karkatar da mai talla ba daidai ba. Wannan haɗin kai kai tsaye zuwa ga masu amfani ita ce hanya mafi aminci don sanin yadda ake tallata wa masu sauraron da aka yi niyya, kuma yawancin ƙwararrun kafofin watsa labaru ba su fahimci yawan tarin dukiyar da za su yi aiki da su ba. Lissafin imel, CRMs, zazzagewar yanar gizo, kafofin watsa labarun, binciken abokin ciniki, da sauran hanyoyin tattara bayanai na iya wanzuwa a cikin kamfani - ba tare da cewa kamfanin ya sayi bayanan mabukaci daga wasu kafofin ba.
  2. ID na duniya - ID na duniya masu gano guda ɗaya ne waɗanda ke gane mai amfani a kan dandamali da yawa. Suna gabatar da bayanan da ke da alaƙa da abin rufe fuska, mai amfani da ba a san su ba ga amintattun abokan tarayya. Ba kamar kukis na ɓangare na uku ba, ID na Universal suna magance matsalolin sirrin masu amfani. A lokaci guda, masu talla zasu iya ƙirƙira da raba ID tare da bayanin ɓangare na farko don buƙatun yanayin yanayin tallan dijital gaba ɗaya. Ana iya amfani da wannan ID ɗin a duk faɗin kafofin watsa labarai: tashoshi na jama'a, tallan Google, tallace-tallacen nuni, tallace-tallacen banner da talabijin na dijital. ID na duniya kamar masu ɗaukar fansa na kowane abu na dijital ne saboda suna ba da izinin tantance mutum ɗaya a cikin sarkar samar da talla ba tare da daidaita kukis ba.

    Amma akwai kasala: Yin amfani da ID na duniya don ƙaddamar da tallace-tallace yana da tsada. Yawancin kamfanoni, har ma da hukumomi, ba za su gan su a matsayin zaɓuɓɓuka ba saboda kasafin kuɗin su ba zai ba su damar ba. Ta hanyar taƙaita maƙasudai ga ɗabi'un ɗaiɗaikun, gano masu amfani da fahimtar tafiye-tafiyen mabukaci na musamman (da yin amfani da wasu AI don shawo kan matsalolin bayanan da za a iya gane kansu), masu talla za su iya daidaita saƙon su ga buƙatun mabukaci. Su kuma, suna biyan bukatun kansu cikin inganci da inganci.

  3. Yi Hanya don Abubuwan Google… Wataƙila - Yawancin masu tallace-tallace sun yi tunanin mafita mai cike da rugujewar labaran kuki na Google zai cece su (wanda ke da ban mamaki, mai kisan kai). da kuma mai ceto?). Koyaya, yawancin masu tallan sun yi mamakin lokacin Google ya sanar cewa yana watsi da Ƙaddamar da Koyan Ƙungiyoyin Ƙungiyoyi, ko FLoC, don matsawa zuwa API ɗin Jigogi. A ainihin sa, batutuwa iri ɗaya ne na mahallin mahallin da aka riga aka gabatar a cikin tallan tallace-tallace - amma tare da babban sabon suna da aka lika masa. Ba abin mamaki ba, yabo ga wannan maganin ya kasance ɗan gajeren lokaci.

    Batutuwa ba su da kyau kamar yadda suke a halin yanzu a cikin dandalin talla na Google. Masu talla ba su burge su, kuma sakamakonsa galibi ana yin gabaɗaya sosai don isa ko'ina kusa da matakin da aka saba da shi. Don haka, masu talla suna sha'awar abin da sabbin juyin halitta za su iya fitowa daga wannan dabarar mai ceto.

Makomar Bayan Kukis Har yanzu Tana Da Kyau

Kukis masu ritaya na Google ba zai haifar da apocalypse ba. Sabbin hanyoyi masu haske don yin niyya za su ba wa hukumomi da ƙwararrun kafofin watsa labarai kyawawan hanyoyin yin niyya ga tallace-tallace ga masu siye akan layi. Ko yana tare da niyya na mahallin, bayanan ɓangare na farko, ko wata hanya gaba ɗaya, ainihin hanyar za ta zama ƙalubale kawai da dabara da ƙima.

Tare da babban bayanai yana zuwa babban iko. Har yanzu za mu iya kaiwa hari; shi ke kawai zai duba kadan daban-daban ga kowane kamfani. Koyaya, farawa nan da nan zai ba da mafi kyawun damar samun jan hankali, don haka kar a jinkirta.

Adamu Orman

Adam Ortman shine babban mataimakin shugaban ci gaba da haɓakawa a Mai Haɓakawa Mai Haɓakawa + Bincike, cikakken haɗin gwiwar hukumar watsa labarai. Haɗa shekaru goma na gwaninta a fagen hukumar watsa labaru tare da tushen ilimi a cikin ilimin halayyar mabukaci, Adam yana kimanta manyan dandamali na dijital, zamantakewa, wayar hannu, da kasuwancin e-kasuwanci da halaye don sanin yadda za su iya kawo ƙima ga jarin kafofin watsa labarai na abokan ciniki.

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa
Close

An Gano Adblock

Martech Zone zai iya ba ku wannan abun cikin ba tare da farashi ba saboda muna yin monetize da rukunin yanar gizon mu ta hanyar kudaden talla, hanyoyin haɗin gwiwa, da tallafi. Za mu yi godiya idan za ku cire mai hana tallan ku yayin da kuke duba rukunin yanar gizon mu.